Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Thủ thuật chống khoá máy, định vị, chụp hình khi mất máy với Find My iPhone, iGotYa, PowerGuard

cydiatoday
15/8/2012 2:38Phản hồi: 610
610 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình mới cài Findiphone lên con 3Gs 5.0.1 của mình, đã cài đặt theo hướng dẫn của bác cydiatoday nhưng không hiểu tại sao con 3Gs của mình không định vị được trên FindiPhone. Mình cài trên con Ip4 5.0.1 cấu hình y chang thì nó lại chạy phà phà.... Giúp em với bác cydia ơi
3GS nếu dùng chung 1 account Find My iPhone với iP4 thì cả 2 sẽ thấy nhau.
bác ơi, cho con hỏi là sao khi đăng nhập thì nó hiện ra 2 cái thiết bị iphone cùng tên. nhưng cái trên là chấm xanh còn cái dưới chấm đỏ. nghĩa là sao vậy bác. con sài wifi àh, chưa đăng kí 3G.hihi.
mà lở nó lấy rồi nó tắt 3G thì sao. có cách nào kiếm đc không, hay là bỏ luôn
@vnghia_1st Khi kết nối mạng nó sẽ gửi mail kèm vị trí về cho bạn thôi, còn nếu như gặp "cao thủ" về iphone thì họ vô hiệu hóa được ngay.
sao không có ai trl mình vậy ta
sontt8
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác cydiatoday ơi. máy em sao đã cài đặt và đăng nhập rồi nhưng em vẵn không tìm thấy được ip. đăng nhập vào icloud.com thì nó báo offline ko a? bác chỉ giúp em với.
xdd51
TÍCH CỰC
12 năm
nếu như chỉ có iphone mà không có ipad thì khi mất iphone thì làm cách nào để định vị iphone của mình ?
bác chủ thơt cưu em với , hôm qua em mất con 1p4s , lúc đầu dùng phần mền find my iphone tìm thì thấy con ip của em ở chế độ off , em quay 1 hồi thi ko tìm đươc nữa , bật find my iphone thì nó hiện lên dòng ( không có thiết bị ) giờ phải làm sao hả bác chủ thớt
@buonnhudathoigian Chắc đã bị restore và đăng nhập iCloud acc khác rồi.
Bạn PM account iCloud và password mình kiểm tra thử?
tuandoosan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cydiatoday bác ơi, em cũng bị mât máy, vào icloud de tìm thì nó nói là Location sevirce off, vậy tìm được ko bác, em mới mất hôm qua
cái này hay nhưng nếu ở việt nam thì cũng chẳng tìm dc đâu bác ơi . cho dù tim lại cũng ko dám lấy lại
@dochoiapple chính xác
tuandoosan
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái máy đó vợ em quý lắm, bao nhiêu ảnh thằng ku nhà em từ lúc mới sinh, vợ khóc cả đêm, bác jup em cái
PM cho mình iCloud account và Password, chút hy vọng mong manh thôi! Sao không dùng chức năng PhotoStream?
tuandoosan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cydiatoday Em xin bác số đt để pm đc ko a? hoặc bác pm inbox em trước em re dc ko a? em ko tìm được cách send tn cho bác
tuandoosan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cydiatoday em không gửi pm cho bác được là sao a? bác send cho em trc đi, em rep,
tuandoosan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cydiatoday bác rỗi ko, cứu em với, bây h nó hiện ra no device rồi
@tuandoosan Bạn đằng hy vọng tìm được.
tuandoosan
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác cưu em với, pc nó hiện là no device, chết chửa
Nói như bạn cũng chư chúnh xác , giả dụ như iphone có cài chế độ khoá màn mình thì tên trộm làm sao vào springboard được ? Lúc đó tên trộm phải biết tí về tinh học hoặc ra tiệm . Thì lúc đó vẫn có thể khoanh vùng được , cơ hội 1% có còn hơn không . Hoặc nếu bạn sở hữu iphone 4s thì có thể bạn sẽ biết được mặt 1 là thằng ăn trộm , còn 2 là biết được mặt thằng thợ đang rétore iphone . Nếu bạn có máu gian hồ , cơ hội lấy lại cũng cao ?
Nói như bạn cũng chư chính xác , giả dụ như iphone có cài chế độ khoá màn mình thì tên trộm làm sao vào springboard được ? Lúc đó tên trộm phải biết tí về tinh học hoặc ra tiệm . Thì lúc đó vẫn có thể khoanh vùng được , cơ hội 1% có còn hơn không .
Nếu bạn dùng iphone 4s cơ hội bạn biết mặt 1 là thằng ăn trộm hai là thằng thợ sữa điện thoại , nhờ vào camera phía trước , do khi nghịch sai mật khẩu,!
Lúc đó nếu tìm được thì ⛔⛔
@Simbasimfree bác pro và tất cả các bác cho em hỏi. em cảm ơn trước.
em mới mua 1 em ip4s chạy bản 5.1.1 Máy " Lock " cũng đã cài Find my iPhone " Tìm Iphone"
1, Hiện tại em chỉ biết sử dụng " bằng máy tính win 7 cài iCloud " biết sử dụng " tắt, bật máy thông qua iCloud mà thôi.
Cho Em hỏi. là em sử dụng máy iphone 4s vậy => thì em làm sao có thể chụp hình người đã lấy máy của hình và tìm địa chỉ máy của mình đang ở đâu.
em mới sài iphone mong đc các bác giúp. sợ bị đạo chính VN " chém,Súng, ... VV "
Tóm lại là 1 phần mềm mà nghe thì hấp dẫn nhưng thực tế sử dụng thì chỉ đáng vất đi, thật sự thôi, nếu yêu quý đt của mình thì tốt nhất là tự bảo quản cho tốt, đã mất rồi thì chỉ có ... mua đt mới mà thôi.
bác nào kêu ko chứng minh đc nguồn gốc mua bán thì sẽ bị khép tội mua bán đồ gian ra cho mình hỏi cái, bạn đi bán đt cũ bao giờ chưa, bạn có thấy cửa hàng nó xuất cho bạn cái giấy tờ mua bán bao giờ ko? giờ mình cầm con 4s có cài FmIP đầy đủ và đem bán ở 1 cửa hàng chắc chắn ko có camera nhé? rồi mình thông báo CA lấy lại nhé, thế là bọn cửa hàng kia lãnh đủ ??? có cần ngây thơ thế ko?
Khi nhà Steve Jobs mất trộm:
http://m.sohoa.vnexpress.net/article/1860217
cài cho macbook ntn các bạn hướng dẫn mình cái. thanks
Đăng nhập iCloud là có FMiP.
tắt location là pó tay khòn dinh vi được
@tran le thanh làm sao mà tắt được định vị vậy you ! Đã cài mfp thì phải khoá máy bằng pass mới đủ bộ chứ ! Nhìn xa hơn chút đi , tiêu cực quá.
Máy em vẫn bật định vị nhưng vào iCloud toàn thấy báo Location Services is disabled. Chả hiểu sao nữa. Em dùng IP4, iOS 4.3.3
@da_vinci1202 Có thể FMiP đã update lên cho iOS5 nên 4.3.3 không hiệu quả vì không hỗ trơ Notificationa Center. Bạn cần lên 5.1.1 cho iPhone4 nếu bản world.
@cydiatoday Fw 4.0.1 chạy vẫn tốt chán, không liên quan gì tới NC cả.
hienbeo211
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái này hay thật, nhưng giờ thì iphone nhan nhản. Bọn trôm nó biết cái món này rồi. Máy hết pin thì định vị làm sao, còn cái Gps để chỗ nào kín kín, là mất sóng Gps ngay. Ông a t toàn trốn vợ đi chơi bằng cái món này😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019