[Thủ thuật] Download file APK trên Android Market từ máy tính

redphx
25/2/2012 3:14Phản hồi: 396
396 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cái này xem trên Genk.vn rùi.dù sao cũng tks bạn nha 😁
hjx mãi chẳng lấy đc id. Pác nào share e cái account down ké
TmYkute
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ứng dụng bên thứ 3 này có an toàn không bạn : sài cho đã mai mốt mất thông tin j đó thì chết
Bác nào có cách download trên Kindle Fire không? Vì máy này ko lấy ID được. Máy này dù đã root nhưng có nhiều ứng dụng phổ biến của google như Youtube, google talk, google+ hoặc Facebook for Android thì không download được
Mình đang dùng Kindle Fire. Và máy này có thể dùng cách này để tải về máy tính, sau đó copy vào kindle fire để cài. Mình đã thử và đã tải về PC thành công. Bác nào dùng Kindle Fire đã root và cài Android Market thì vào Android Market tải chương trình "Device ID" để lấy ID và email sau đó đăng nhập vào và tải file về bình thường. Cám ơn bác chủ thớt
Alexytryka
ĐẠI BÀNG
12 năm
http://androiddev.orkitra.com/download/apps/

trang này một số app ko có ví dụ ezboot !
Bác nào share em cái id vs account đi dò device id ko đc cài các app id vào toàn force close
redphx
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn nào không có Android Market trên máy thì chờ khoảng 1 tuần nữa nhé, nếu thành công sẽ có trò vui 😁
KidGalance
ĐẠI BÀNG
12 năm
@redphx tablet không có phần qua số thì làm bước này thế nào hả bác

[*=1|left]Mở điện thoại của bạn, mở Phone, nhấn *#*#8255#*#*, nếu thành công sẽ thấy màn hình GTalk Service Monitor.
[*=1|left]Tìm dòng JID:đây chính là email của bạn
[*=1|left]Tìm dòng Device ID:id là phần sau tiền tố android. VD android-1234567890abcdef ~> id = 1234567890abcdef
[*=1|left]Nhập các thông tin trên + password email và nhấn Login
[*=1|left]Nếu thành công bạn thì bạn đã có thể bắt đầu sử dụng
[*=1|left]Nếu máy bạn không có chức năng phone thì cài đặt appDevice ID ( Mirror link ), chạy để lấy thông tin email + Device ID
nouvo
TÍCH CỰC
12 năm
@KidGalance Tải DecideID về cài vào máy, chạy nó bị force close
Link Chrome của em:

"C:\Program Files (x86)\Google\Chrome\Application\chrome.exe" --ignore-certificate-errors

Ko chạy được.@@
sHjn.stAr
ĐẠI BÀNG
12 năm
eziodavinci
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình đã làm thành công nhưng vào chợ không thấy logo của apk downloader
Đã test và thành công, ứng dụng rất hay cho những người không có 3g hoặc wifi để tải app từ market 😃
nhưng chỉ sợ thằng viết ra cái này ( ng nước ngoài ), nó lấy cắp mật khẩu và thông tin của máy 😔
@saibot http://www.tinmoi.vn/gap-go-tac-gia-ung-dung-apk-downloader-mot-nguoi-viet-tre-03817742.html
Cái này người Việt viết mà bác. Nhưng cũng hơi xoắn. 😃
sHjn.stAr
ĐẠI BÀNG
12 năm
tình hình là e k làm đc bác ợ ,làm tới bước "Chuột phải vào shortcut Chrome, chọn Properties " thì cuối Taget nó có dấu " sau chữ exe và e đã vô bài hướng dẫn bằng tiếng anh của bác và điền –ignore-certificate-errors rồi vào lại nhưng khi vào oftion của apk download thì vẫn báo màu đỏ bác ợ , h làm sao đây , reply sớm cho e nha , tks bác 😃
seishiro
TÍCH CỰC
12 năm
chu thot oi minh da nhap dung email va password nhung no van bao loi sai email va password kho hieu qua
tenlaanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác nào down hộ em phần mềm này với, em down mãi ko có được, xin thanks và biết ơn các bác.
https://play.google.com/store/search?q=rcpartner&c=apps
trungonljne
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái chrome mới update 18.0.1025.152
k dùng dc nữa ? cứ bảo disble SSL vs check mail and device ?
mọi hôm đang dùng ngon lành.. gần 1 tháng r =)) ai biết cách fix share ợ ^^
honghaitac
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã chiến và thành công. nhưng ko dùng cho android mà dùng cho playbook. hehe.
Sau khi mình thêm --ignore-certificate-errors, trong shortcut bấm OK thì nó báo đường dẫn sai khổng thể lưu lại được, xin hướng dẫn kỷ để mình thực hiện. Thank you!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019