THỦ THUẬT Thủ thuật download mọi video trên mạng về iPhone

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi damon88, 20/7/11.

1. damon88

damon88 Thành viên

Hồi nãy mình đăng bài để hỏi xem trong đây có ai biết không. Nhưng giờ mình đã tự tìm ra cách rồi. Đem chia sẻ luôn với mọi người

Đầu tiên bạn cần phải download và install app Meteoric Download Manager:
    Code:
    [URL]http://fileape.com/index.php?act=download&id=tKwCrZrcP2KAMsnZ[/URL]
    Sau khi install, mở nó lên, vào video bạn muốn down về máy.
    Ở đây mình lấy video ở youtube làm ví dụ.
    Sau khi mở lên, bạn tap vào nút Plug-in như mũi tên chỉ trong hình:

Rồi tiếp tục tap lên nút này để hiển thị link down:

Bạn tap lên nút download như trong hình để kiểm tra quá trình download đã được bao nhiêu %:

Khi download xong nó sẽ báo complete, bạn tap vào nút này để vào File Manager:

Và giờ chỉ việc tap lên để play

Nếu bạn muốn quản lý video đã download về bằng iFile thì bạn vào installation folder của Meteoric.
    Rồi vào folder Documents như trong hình:

Trên đây mình chỉ lấy Youtube để làm ví dụ. Cách này có thể dùng để download mọi video của các trang chỉ cho coi trên mạng như dailymotions, collegehumour. Mình đã test là hoạt động hiệu quả, kể cả những trang XXX.
    tytyhhooaann, Li Zealous, croixnoir12 người khác thích nội dung này.
  2. damon88

damon88 Thành viên

Đã tìm ra được cách. Share cho anh em.
  3. hoai88vn

hoai88vn Thành viên

Topic rất hữu ích...
    Thanks for share...
  4. Kiendeptrai

Kiendeptrai Thành viên

topic rất bổ ích cho những newbie như mình
    sẵn đây mình hỏi cácbạn luôn:
    mình dag xài ip4 4.3.3 sau khi "import contact" thì khi người khác gọi đến mình thì không hiện tên mà chỉ hiện số dt mặc dù mình đã lưu tên người đó, gọi đến thì ok hiện tên.

có bác nào biết chỉ mình với nhé
    thank you
  5. leeluz

leeluz Thành viên

máy bạn là bản lock nên bạn vào setting-> general- international- region format- chọn tiếng việt .
    nếu mà làm cách này vẫn không đc thì còn 1 cách nữa là ở mỗi số điện thoại trên danh bạ bạn thêm +84 .
    VD : 090xxxxxxxx - 8490xxxxxxx .
    còn nêu mà k đc nữa thì bạn chịu khó vao diễn đàn . có 1 số topic hỗ trợ cho bạn đó :)
    Chúc bạn thành công
  6. Kiendeptrai

Kiendeptrai Thành viên

mình đã tìm ra cách rồi
    mình thêm +84 vào trc mỗi số dd, có điều hơi cực
  7. hatuanvinh

hatuanvinh Thành viên

Mình có 2 vấn đề đóng góp chia sẻ cùng các bạn nhé, nếu thấy có ích thì đề nghị bấm thank :D
    1. Youtube muốn download cũng không cần MxTube làm gì cho nó mệt, bạn add source http://idwaneo.org/repo/ rồi tìm cái Yourtube2 mà cài đặt. Install xong rồi có thể reboot lại máy và vào Youtube xài bình thường chỉ có điều là trong mục menu nó xuất hiện thêm cái tab Download mà thôi cái này ai sử dụng MxTube rồi thì biết luôn, giống y hệt không khác gì. Theo mình là tiện hơn rất nhiều!
    2. Như chủ thớt có chia sẻ việc sử dụng chương trình Meteoric Download Manager cũng là một kinh nghiệm hay mình sẽ thử, tuy nhiên mình còn có một cách nữa cũng rất nhanh chóng và dễ dàng đó là sử dụng chương trình Tube D/L có sẵn trên Installous. Vào Installous tìm Tube D/L hoặc Tube Downloader và tiến hành cài đặt, sau khi cài đặt chương trình sẽ có sẵn một số links video mặc định, vấn đề còn lại là bạn muốn download ở trang nào thì bổ sung bookmark vào chương trình là nó hoạt động liền. Vào trang web muốn down video nào chỉ cần chọn download và tiến hành chờ đợi cho khi xong. :angel:
    CANDY0125valentino4u thích nội dung này.
  8. Mr_tuanTT

Mr_tuanTT Thành viên

3 ơi chỉ nhiệt tình chút đi
    phuchuybk thích nội dung này.
  9. faniphone

faniphone Thành viên

10. Robertdat

Robertdat Thành viên

Donw load Video cách này dễ và đơn giản nhất. Bạn chỉ việc vào app store, tải và cài đặt phần mềm Idownload+. Sau đó chỉ việc mở ra, vô khung google như trong hình lựa trang Video nào bạn thích, ví dụ trong hình là mình vào trang bongdatv.net…
    Bạn lựa video xem, khi vừa play la bạn có thể nhấn vào nút download nằm dưới đáy (mũi tên chỉ dẫn màu xanh) là video down về ngay lập tức. rất đơn giản và hiệu quả
    Hiện đã có cách xem được flash trên Ip, các bạn nên cài flash để xem được nhiều Video hơn. Chúc các bạn tải về được nhiều Video mình thích

11. buihuybien1990

buihuybien1990 Thành viên

kifhvhzfcfjhxxjhg
  12. Yang.zeze

Yang.zeze Thành viên

Có cách nao download video song thi cho thẳng vào app video của iphone luôn không
    CANDY0125 thích nội dung này.
  13. CANDY0125

CANDY0125 Thành viên

Cùng câu hỏi vs bác nì
    Yang.zeze thích nội dung này.
  14. sukensuzerain

sukensuzerain Thành viên

jkjbkjgkl
  15. LevinBui

LevinBui Thành viên

Topic rất hưu ích, phát huy nhé bạn
  16. sukensuzerain

sukensuzerain Thành viên

17. minhnga9091

minhnga9091 Thành viên

đã làm theo cách 1 mà k dc,mình xài os 5.1.1 nên k biết cái mxtube ntn vì nó chạy trên os 7 cơ
  18. dangthidung

dangthidung Thành viên

Thanks
  19. MrLic201nt

MrLic201nt Thành viên mới

E thắc mắc viễ tải video này lâu lắm rồi.hnay đọc được nhưng e làm hoài k dc.tải cái meteoric download đó ở đâu vậy mấy a??? Tải trực tiếp từ đt hay sao ??? Mong mấy anh rep nhanh và hướng dân cho em.
  20. MrLic201nt

MrLic201nt Thành viên mới

Tải cái meteoric đó ở đâu vậy bạn ??? Mình xài ip4s 6.1.3 . Mong bạn huóng dẫn dùm chứ mịn tải video về k đc :(