[Thủ thuật] Giữ cho Firefox không bị chậm khi duyệt web

Duy Luân
24/3/2012 22:27Phản hồi: 113
113 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chrome nhiều lúc làm sao ấy vẫn ko ổn định bằng FF nhưng đc cái nhanh FF hơi ì ạch một tý nhưng tắt flash la ok kém j chrome đâu
hay đấy chứ.........................................................😃
Em thì chỉ dùng FF thôi (default luôn), desktop em RAM đến 10GB, chưa bao giờ mở quá 15 tab, mấy cái thủ thuật trên làm em ngạc nhiên thôi chứ kg tò mò.

Bác đùa à, em thấy FF nó show hết pass ra ấy chứ bác vào Options\Security\Saved Passwords rồi bác nhấn Show Passwords thử xem nó cho bác thấy cái gì
arios
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tamiflu100mg Đặt Master Password vào xem nó có show hết ra ko!!!
@arios Nếu máy cá nhân thì kg nhất thiết đặt Master password, còn máy dùng chung thì càng kg nên. Nếu máy cá nhân mà cho mượn thì xóa cache luôn là xong.

Em thì kg biết bác như thế nào chứ để đăng ký 1 tài khoản em luôn dùng mail "rác", khai 1 mật khẩu không có ký tự đặc biệt và đủ khó để đoán, đủ dễ để nhớ đồng thời dùng chung 1 hay 2 tên tài khoản "khác người" để đăng ký. Như vậy đối với trang web nào bắt đăng nhập em cũng kg quá khó để nhớ và cũng kg quá mất thời gian để đăng nhập.
woobin193
TÍCH CỰC
12 năm
cho em đánh dấu :p:p:p:p:p:p:p:p:p
đang dùng chorme cảm thấy ok
Mr_nhat
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhanh thì có nhanh nhưng giao diện thấy sao sao ấy =.=
Ashurei
TÍCH CỰC
12 năm
chrome vẫn nhanh + nhẹ, nhưng lại ko đáp ứng được cho người sử dụng nhiều add-on như mình 😔
Nhất là rất cần firebug cho việc học để phân tích web
lnq2510
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình dùng cả FF và Ch , cám ơn bác chủ chia sẻ
tradasv
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ngày xưa là fan của FF. GIờ thì dùng GC quen rùi! 😃. Nhưng công nhận FF với GC cũng ngang ngửa! Bây giờ FF giao diện cũng thân thiện hơn rùi!
thỉnh thoảng mình vào 1 số trang web chỉ FF mới tải được, chrome thì đứng hình luôn, FF tải video cũng ổn định và nhanh hơn chrome nữa, đó là lí do lâu rồi ko động chạm gì vào chrome
Mình bỏ firefox lâu rồi và chuyển sang chrome. Nhưng vẫn update cho firefox đều đều mặc dÙ ko dÙng tới.
Dùng Firefox 11 thấy nhanh và mượt hơn các bản khác khá nhiều.
Ngoài những cách trên thì mình hay dùng Ram Disk để tạo ổ cứng trên ram, vứt hết Firefox vào đó.
Dùng Firefox một thời gian database firefox nặng nên khá chậm thì tạo Profiles mới coi như refresh toàn bộ firefox luôn.
có vẻ chrome được nhiều người trong post này thích nhỉ, không hiểu sao mình vẫn cứ thích firefox mới lạ chứ.he
Yugo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình vẫn rất thích FF vì tích hợp và hỗ trợ rất nhiều addons hữu ích cho người dùng. Mà mình đã bao giờ thấy FF chạy chậm đâu nhỉ ;)
yuchi_1k91
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sau khi cài thêm 1 đống Add-on cho FireFox, FireFox lại trở lên ì ạch hơn trong lúc khởi động cộng với số RAM tiêu tốn cho các Addon này cũng khá! Nói chung được cái này mất cái kia, đây vẫn ko là cách khả quan, vẫn phải do FireFox cải thiện lại Browser của mình!
cám ơn đã chia sẽ thông tin
kimo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hồi trước lúc mới ra Firefox, Firefox (và fans của firefox) chửi rủa IE tơi bời, bảo là IE chậm như rùa và Firefox siêu nhanh và hàng trăm lời tán tụng ... đến hôm nay thì Firefox ì ạch còn hơn IE. Đúng là cười người hôm trước hôm sau người cười ... thất vọng quá!!
rất thích firefox nhưng đang xài Safari ngon nên ko nghĩ chuyện cài 2 browser cùng lúc ^^!
Mr.Akax
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hội những người thích dùng Chrome :">
trước có xài thằng Google Chorme, nhưng từ dạo thằng Google Maps lùm xùm cái vụ biến cái đảo của Việt Nam ta thành đảo của thằng Tàu khựa nó là hết ham xài em nó rồi, chuyển về xài Firefox quách.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019