Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Thủ thuật] Khắc phục các vấn đề thường gặp trên Android

Duy Luân
8/7/2010 15:5Phản hồi: 327
327 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dt galaxy y cua em cũng bị treo logo khi khởi động , giờ không biết làm sao lun, ai biết khắc phục chỉ em với, em không thể khởi động máy
wwwxadieu
TÍCH CỰC
11 năm
tui đang dùng máy atrix 4g. Máy không cài được opera. cài được chrome nhưng không thể cuộn hết trang, thêm tab thì bị FC. Đang dùng rom cm9 ics
Mấy hôm nay sao máy của mình cứ bị lỗi vào ứng dụng FB.cứ vào fb thì 5-10s là nó tự động f5 load tin liên tục,làm đơ cả máy.k thể ol fb đc.mình đã tắt ứng dụng fb bật lại nhưng k ăn thua.dùng wifi ở nhà + quán + 3g thì tình trạng vẫn thế.có ae nào biết cách khắc phục k ?

Sent from my HTC Sensation XL with Beats Audio X315e using Tinhte.vn
Cái facebook của mình cũng vậy. Đăng nhập vào đọc dc 4-5 tin thì nó loading lại từ đầu. Loading xong kéo xuống đọc dc tý nó lại loading lại từ đầu. Bực mình ko chịu dc.

Sent from my IM-A760S using Tinhte.vn
Hx.thế chắc là lỗi chung rồi.phải chn qua login ff.nhưng fb trên web dùng chán quá.hình ảnh mờ mà k có update mới như ứng dụng trên android.

@bombeo2310 Mình vừa down cái bản facebook 1.9.7 về dùng ngon phết bạn ak. Ko bị cái lỗi loading lại từ đầu nữa rồi. Bạn thử tải về dùng xem thế nào.

Sent from my IM-A760S using Tinhte.vn
Mình k gỡ bỏ ứng dụng trên điện thoại đc.chỉ gở bỏ cập nhật thôi.mà gỡ cập nhật rồi cn lại nó vẫn thế.làm thế nào để xóa hẳn fb ra khỏi máy để dow lại nhỉ ???

😃
Các bạn cho hỏi, tôi dùng i897 androi 4.1.1 không hiểu sao wifi đã tắt, thỉnh thoảng kiểm tra thì thấy wi fi lại tự bật. Tắt đi có lúc tự bật, có lúc không sao
Mình có 1 em sky a800 đang dùng bình thường để qua đêm hết pin đem sạc lại thì ko thấy lên nguồn nữa.cắm sạc bật nguồn chỉ thấy hiện lên logo Sky Vega khoảng 2 giây là tắt ngúm.
Ko biết bị bệnh j
Mong ae nào có kinh nghiệm giải đáp giùm mình.
Cảm ơn nhiều.

Sent from my IM-A770K using Tinhte.vn
bao1296
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác chủ cứu em với: em dùng sky 760 rom 4.0.4 offical. Sau khi root và xóa một vài phần mềm của máy thì máy em hiện tạo có hiện tượng khi kết nối vào một wifi nào đó thì nó lập tức reset lại . Em đoán cái này là do em xóa nhầm một vài thứ trong rom liên quan đến wifi đúng không ạ
Ps: có bác bảo là máy em có nguy cơ bik chập cheng chỗ nào đó trong chip.
Theo bác thì máy em bị sao và cách fix ạ.
@bao1296 Cái này là do xóa lộn vài app gốc, không liên quan đến chip ram gì sất
bao1296
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tks bác nha. Bác nói thế em cũng đỡ sợ. Để khi nào lên hà nội nho2f người up lại rom. Chứ không em run tay lắm.
Các bác ơi giúp em trường hợp này với, con Phone của em dính lỗi như sau : unfortunately, clock widget has stopped - có cách nào khắc phục ko ah?
@quangducacc Bạn đã root máy chưa.
đây là lỗi fc
cái widget đồng hồ bị lỗi
cho mình hỏi.cái hd7 của mình cứ vào wifi là hay bị đơ.vào mạng đc tí thì mất mạng(vẫn kết nối wifi)chỉ khi nào pin yếu thì vào mạng good hơn tí.máy mình bị gì vậy mọi người ơi? 😔
Bac oi em dung SU760 khi ma kiem trang tai khoan thue bao bang cach nhan so *101# thi ra tum lum chu voi nhung dayy so + chu chu khong Phai la So tien trobg tai khoan. bac nao chi dum em duoc khong ... cam on cacbac em goi 900 kung k nghe jk lun. Con goi so khac thi van nghe Va Noi chuyen bt
Sent from my SU760 using chrome
Làm sao để nâng cấp HĐH ạ. Mới dùng Android dc 2 ngày ạ. Toàn dùng để check FB
@duytim Bac xai may gi phai Cho m.n biet chu Ban
Sent From My SU760
@boykute30799 Em dùng con GLX S Hang anycall
Thông số khi ấn *#1234# nó ra thế này thì là máy gì ạ

PDA : GT - I9000.V626.1812
PHONE : M1110S.VG07.1242.ST
H/W: REVO.8
MOVINAND : NONE
Samsung galaxy y duos! tình hình là e để 1 hình trong file nhạc để cho bên phần nghe nhạc of máy có hình nền cho đẹp nhưng khi xóa hình trong file nhạc ròi nhưng hình nền trong nghe nhạc vẫn còn..làm sao xóa đây..mong ace giúp đỡ ^^'
mấy bác giúp dùm em với, con nexus 4 em vọc nó đủ thứ rồi h` cài lại rom gốc thì máy khởi động đến cái logo thì đứng đơ ra, giống lỗi 2 mà chủ thớt ghi rứa đó, mong các bác giúp dùm, em cám ơn lắm lắm ạ
@vip_favor Bạn thử đưa máy về recovery rồi wipe data xem nhé,còn cụ thể trên máy của bạn đưa về recovery thế nào thì mình không biết nhưng chắc là trên forum có hướng dẫn.
cám ơn bác em khởi động lại máy được rồi, mà h` lại nảy ra vấn đề khác là máy không nhận được sim, em đổi 3 sim viettel, mobi, vina mà máy vẫn không nhận được sim, mấy bác giúp dùm em với, em thề em không vọc máy nữa, sợ lắm rồi :mad:
bác ơi e đang sài motorola defy mb525 bị lổi phần trăm Pin lúc nào có cũng đứng im hết bác nếu mà e sạc ngoài 100% thì nó hiển 100% suốt cho đến khi cạn pin có cách nào khắc phục không bác
@iamti nguyễn Vào setting khôi phục lại cài đặt gốc
các bác cho em hỏi là có tùy chỉnh nào cho phép máy chơi video trong khi màn hình tắt (chỉ nghe tiếng thôi), sao em tắt màn hình rồi là nó mất tiếng luôn
@tritritri7121a Không có đâu, tắt màn là xem như tắt luôn cái app video

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019