Thủ thuật OS X Mountain Lion

Duy Luân
4/8/2012 1:6Phản hồi: 134
134 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

polyester
TÍCH CỰC
12 năm
+ log in dc acc FB luôn nhé anh em
1- server chat.facebook.com chọn jabber nhé
2- ID@chat.facebook.com pass :....
3- port 5222 rồi ok là từ đây chat với fb luôn 😃

điểm nữa chat yahoo nó ko hiện send file nhưng bạn cứ drag drop rồi enter bên kia vẫn nhận dc nhé 😃

thân.
@polyester MÌnh chưa hiểu mục số 2 bạn ơi
ID@chat.facebook.com nghĩa là sao hả bạn.
có phải là xxx@chat.facebook.com k
Mình điền đúng ntn nhưg vào toàn báo sai pass, mình thử log in FB thì pass vẫn đúng :|
polyester
TÍCH CỰC
12 năm
@hungcoc2810 bạn vào fb xem ID của bạn là gì nhớ iD dc rồi còn chat.facebook.com và pass, còn log in vao địa chỉ mail nó khác nữa
namct_sn
TÍCH CỰC
12 năm
nhiều thủ thuật hữu ích quá, tks bác :X
leetromas
TÍCH CỰC
12 năm
Không biết bác Duy Luân này ăn cái thứ gì....mà viết bài hay ghê! kakaka
(Just funny).

Cảm ơn bác nhiều, bài viết rất chi tiết, rất công phu.
sao trên notification trên system preferences của mình không có hiện lên facebook nhỉ
@nguyentung2209 Mình cũng vậy, không biết tại sao nữa. Cài đặt trong phần Mail, Contact rồi mà nó không hiện trong notification center
@minh1500 của mình cũng giống bạn vậy hay lên bản chính thức thì sẽ không hiện lên nữa
iPad 2 64GB
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái phần Wifi-Diagnosticts chỉnh chanel khác đi tránh xung đột là sao mình ko hiểu lắm
Dogmatix
TÍCH CỰC
12 năm
Các bạn đánh giá về vụ pin thế nào nhỉ? Mình dùng thấy pin yếu hơn Lion, Trước dùng wifi 5 tiếng, giờ dùng Lan mà chỉ còn 4 tiếng 😔
Bữa giờ chưa có time dọn dẹp máy lên ML.. Mai nhất định sẽ lên cho MB, còn iMac thì cứ từ từ.... 😁
thanks Duy Luân vì bài viết của bạn quá hữu ích !;)
ngox_IT
TÍCH CỰC
12 năm
cái notification của mình nó ko ổn định chút nào, mặc dù xài messenger nhưng có lúc nó push được có lúc nó ko push được, chả hỉu sao😕
cái file này : os_x_facebook_developer_preview.dmg đừng up lên Fshare ( như SH!T ), thay vào đó chủ thread up lên mediafire được ko ?

hay là có tài khoản ở FShare nên post ở đó kiếm traffic vậy bác ?
@coollonelyman Em không có tài khoản Fshare, cái đó của người bạn thôi. Còn Mediafire em đã bị khóa tài khoản vì cái file này đó bác, không biết vì sao, có lẽ vi phạm gì đó của Apple. Tởn, không dám up lên mediafire nữa
sao mình tra nhanh bằng tap 3 ngón ko được nữa nhỉ.Check trong setting rồi vẫn bình thường.Up lên mountain nhiều lỗi quá mà lười cài lại quá
Bài viết dài quá đọc kô hết nỗi sao ko chia làm 2 hoặc 3 kì cho dễ đọc hơn. Dù sao cũng cám ơn anh Duy Luân.

MayBietCaiDeoGiMa.com:p

XIN ĐỪNG LIKE EM @@@😁
hungghe
TÍCH CỰC
12 năm
Mới mua em Macbook nên mong bác chủ thớt làm cái ebook thủ thuật ,mẹo dùng Lion núi 😃
chưa mua mac nhưng đánh dấu đến cuối năm mua😁
smartin
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hic máy macbook pro của mình không tải được file từ fshare, click vào ô "tải xuống chậm" là mở ra trang mới và không có link (xem hình bên dưới), có ai biết cách khác phục không hic!
Screen Shot 2012-08-06 at 10.27.46 PM.png
@smartin Chơi liều up lên MF cho các bạn http://www.mediafire.com/?lp0i8a592o9t15a. Đã cập nhật lại bài đầu luôn nhé
Bài viết rất hữu ích
Xin trân thành cảm ơn chủ thớt.
NiLam
ĐẠI BÀNG
12 năm
bai nay hay wa, thanks ban!
chicoptm
TÍCH CỰC
12 năm
các bác cho em hỏi cái từ điển cái!! làm sao cho nó dịch tiếng ra tiếng việt bây h !!
@chicoptm Của bạn đây http://www.tinhte.vn/threads/149782/
chicoptm
TÍCH CỰC
12 năm
@Duy Luân mình cũng mới tìm xong trước khi duy luân noi!! nhưng Thanks nhiều nhá DuyLuan mod tinhte vẫn hơn những mod trang khác nhiều!!!
oánh dấu đọc dần 😁
tubt
ĐẠI BÀNG
12 năm

Lỗi này theo mình là do khả năng tương thích của Mountain Lion với các loại router wifi. Vì mình vẫn dùng wifi bình thường ở nhà, nhà bạn,.. nhưng sang nhà bác mình thì lại bị chập chờn.

Mình xin nói rõ hơn về lỗi này cho các bạn tham khảo:
Máy vẫn dò và kết nối bình thường tới wifi. Khi kết nối xong mình vào web, download bình thường nhưng sau khoảng 30s thì mất mạng (máy vẫn kết nối với wifi và đặc biệt là vẫn có IP). Sau đó mình Turn Wifi off rồi mở lại thì lại bình thường nhưng 30s sau lại mất. Cứ như vậy nếu bạn chịu tắt rồi mở lại wifi thì sẽ dùng được mạng trong khoảng 30s 😔

- Mình đã thử dùng laptop khác, iPad, iPhone vẫn dùng wifi rất ổn định.
- 1 điều nữa là trước máy mình cài Snow Leopard và Lion vẫn dùng wifi ở đây bình thường.

Đó là lý do theo mình lỗi này là ở Mountain Lion nhưng chỉ xảy ra với 1 số loại Router Wifi nhất định.
@G Seven Trôi IP nghĩa là sao bác ơi? cháu không hiểu cái khoản này lắm 😔
@hungcoc2810 Nếu bạn hay cafe wifi thì biết. Máy vẫn bắt được wifi và trong network preference vẫn hiện ip. Nhưng nếu dùng lênh netstat kiểm tra thì thấy phần ip assign Liên tục nhẹ thì dùng 1 lúc bị ngắt xong lại dùng được tiếp. Cứ fix cứng ip thủ công Là được.

Vấn đề này thường hay xảy ra trong 2 Trường hợp:

wifi bật over Liên tục ít khi tắt

Hoặc do ứng dụng network của thiết bị truy cập bị lỗi
@G Seven Bạn có thể nói rõ hơn về việc fix IP thủ công đc k? thanks bạn nhiều ^^
@hungcoc2810 Bạn click vào biểu tượng network ở khu vực system tray góc bên phải rồi chọn network preference.

Trong cửa sổ mới chọn Advanced sau đó chọn thẻ TCP/IP. Ở dòng DCHP bạn chọn lại thành Manually sau đó điền lại các thông số IP address, Route, Subnet mark

Cuối cùng là Ok và Apply rồi đóng cửa sổ network preference lại.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019