Thủ thuật OS X Mountain Lion

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu - Đánh giá' bắt đầu bởi Duy Luân, 4/8/12.

1. Duy Luân

Duy Luân Không có gì!

Chơi liều up lên MF cho các bạn http://www.mediafire.com/?lp0i8a592o9t15a. Đã cập nhật lại bài đầu luôn nhé
  2. NiLam

NiLam Thành viên

bai nay hay wa, thanks ban!
  3. chicoptm

chicoptm Thành viên

các bác cho em hỏi cái từ điển cái!! làm sao cho nó dịch tiếng ra tiếng việt bây h !!
  4. Duy Luân

Duy Luân Không có gì!

Của bạn đây http://www.tinhte.vn/threads/149782/
    chicoptm thích nội dung này.
  5. allianzboys

allianzboys Mac OS helper

:D hôm offline mình cũng có hỏi về vấn đề này với a Luân và a Sơn, nhưng kết quả là phải chịu hy sinh 1 trong 2 thui bác à :D
  6. [M]inh[M]inh

[M]inh[M]inh Thành viên

oánh dấu đọc dần :D
  7. tubt

tubt Thành viên

Lỗi này theo mình là do khả năng tương thích của Mountain Lion với các loại router wifi. Vì mình vẫn dùng wifi bình thường ở nhà, nhà bạn,.. nhưng sang nhà bác mình thì lại bị chập chờn.

Mình xin nói rõ hơn về lỗi này cho các bạn tham khảo:
    Máy vẫn dò và kết nối bình thường tới wifi. Khi kết nối xong mình vào web, download bình thường nhưng sau khoảng 30s thì mất mạng (máy vẫn kết nối với wifi và đặc biệt là vẫn có IP). Sau đó mình Turn Wifi off rồi mở lại thì lại bình thường nhưng 30s sau lại mất. Cứ như vậy nếu bạn chịu tắt rồi mở lại wifi thì sẽ dùng được mạng trong khoảng 30s :(

- Mình đã thử dùng laptop khác, iPad, iPhone vẫn dùng wifi rất ổn định.
    - 1 điều nữa là trước máy mình cài Snow Leopard và Lion vẫn dùng wifi ở đây bình thường.

Đó là lý do theo mình lỗi này là ở Mountain Lion nhưng chỉ xảy ra với 1 số loại Router Wifi nhất định.
  8. minh1500

minh1500 Thành viên

Mình cũng vậy, không biết tại sao nữa. Cài đặt trong phần Mail, Contact rồi mà nó không hiện trong notification center
    nguyentung2209 thích nội dung này.
  9. biye1010

biye1010 Thành viên

Tức là biết được mấy mạng wifi xung quanh mình đang để chanel bao nhiêu để mình change chanel sang khác tránh bị nhiếu sóng. Còn chi tiết về vấn đề này bạn search trên tinh tế cũng nhiều lắm, nói về change chanel wifi ấy.
    iPad 2 64GB thích nội dung này.
  10. chicoptm

chicoptm Thành viên

mình cũng mới tìm xong trước khi duy luân noi!! nhưng Thanks nhiều nhá DuyLuan mod tinhte vẫn hơn những mod trang khác nhiều!!!
  11. 8800 Carbon Arte

8800 Carbon Arte Thành viên

Mai mốt có up file gì đó "nhạy cảm" lên host công cộng thì nên đổi tên file + nén Zip lại thì mới không bị sờ gáy. Giờ mấy đạo luật chống vi phạm bản quyền ở nước ngoài gắc lắm, do đó mấy host trong nước mới có dịp làm ăn =))
  12. sentinel1294

sentinel1294 Thành viên

có bạn nào chỉ mình rỏ rỏ cái vụ add account FB vào imessage ko. MÌnh cám ơn nhìu lắm :((
  13. nguyentung2209

nguyentung2209 Thành viên

của mình cũng giống bạn vậy hay lên bản chính thức thì sẽ không hiện lên nữa
  14. seller

seller Thành viên

Có cách nào khi mở một folder thì folder đó tự động full màn hình 0 các bác nhỉ?
  15. HPHPHP

HPHPHP Thành viên

command + ,
    phần accounts bác nhấn vào dấu "+" để thêm tài khoản, chọn tải khoản mới là dạng Jabber
    phần user bác đánh theo cú pháp tênFB@chat.facebook.com (cái này có thể do bác tự đặt trong setting của fb hoặc mặc định nó là một chuỗi số khi bác vào trang fb của mình, trên thanh địa chỉ sẽ có)
    pass là pass FB
    SErver chat.facebook.com
    port 5222
    sentinel1294 thích nội dung này.
  16. nicholas_1404

nicholas_1404 Thành viên

cám ơn bài viết quá hay,làm tưởng chưa tương thích ứng dụng do cài vô không đươc làm xuống 10.7 2 lần rồi.
  17. sentinel1294

sentinel1294 Thành viên

mình làm vậy rồi mà sao nó nói là bị disconnect gì đó. Mình vao fb chat nó đưa mình địa chỉ luôn mà ko được. MÌnh vào cái này http://www.facebook.com/sitetour/chat.php/ là nó chỉ mà ko biết sao mình bi vây. :((
  18. G Seven

G Seven Thành viên

Thế thì khi nào bác bị như vậy Manually cho cái IP cứng lại 1 chỗ khỏi Auto. Nó bị trôi IP đó mà.
  19. Nk9z

Nk9z Thành viên

Ai có test dùm tính năng share screen trên Skype sau khi up lên Mountain Lion ko ạh ?? tự động quit khi xài chức năng này trên skype. trước đó Lion thì ko hề có vấn đề gì.
  20. Thịnh Vova

Thịnh Vova Thành viên

bản Sư Tử Núi này vẫn chưa ổn định lắm, ko biết có cập nhật thêm gì không. Thỉnh thoảng trong ngày nó treo cho mấy phát. màn hình hoa cả lên.