[Thủ thuật] Root những chiếc điện thoại mới ra gần đây chạy Android

cuLong
9/12/2011 16:40Phản hồi: 766
766 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Minh can root may fpt lablet. Xin chu thot nghien cuu giup e root may va up lai ban rom duoc khong
Android hơi phức tạp các bác nhỉ? :banghead: Nhưng dùng sướng:skip:. Nhưng e vẫn chưa hiểu mục đích của root máy. Bác nào giải thích giùm với. E gà lắm. Thanks !
K ai tl giúp hết à,hix?Vậy cho hỏi Wildfire S dùng chip gì vậy?Nhiều lúc muốn down game mà chả bít nó thuộc thể loại nào nữa,nản
bjnbjn88
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình đã làm theo cách của bạn trên con S2 HD LTE mà không dc ,
làm đến chỗ ấn vào root trong superoneclick thì nó chạy dc chút thì bị đơ
hình ảnh
Đơn giản vậy thôi hả bạn? Sao mình thấy bên kia nói là phải cài CWM Manager gì ấy nữa và thấy hướng dẫn cũng hơi bị dài hơn ấy nhỉ...
Mình đã root xong Sensation XL. Cám ơn chủ topic nhé.
Nếu ai không root được thì khởi động lại đt và máy tính xem.

Sent from my GT-I9100G using Tinh tế
mình root nexus giờ khoog khởi động lai được luôn chỉ vào đến chữ google là đứng ở đó luôn,chỉ vào được khi chạy file root thôi và khi tát máy thif lại bị đứng ở chữ google,anh em giup với ai có thể cho mình bản stock rom nexus không
lamgijo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bro chủ thớt có thể tìm cách nào root máy ss galaxy w dc ko. Mình chưa xài android bao giờ, mới lấy e này về 😁, mà e này cũng mới ra nên tìm khắp chưa thấy hướng dẫn root.
Một bài viết thật ý nghĩa....thank pro....!
lamgijo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chủ thớt lúc này bận hay gì rùi mà ko thấy ghé ngang thăm topic này nhỉ 😁.

Mình mới lấy 1 e SS galaxy w i8150 về, mà e này còn mới quá nên chưa tìm dc hướng dẫn nào root. Có coi trên xda nhưng thấy rối rắm quá, hồi nào giờ chưa sài android cũng như dt cảm ứng nên ko đủ tự tin làm theo. Đợi cao nhân hướng dẫn tiếng Việt cho an toàn :D
Đầu tiên tải file ở đây: http://www.mediafire.com/?eg66gl3omortzrq
* Chú ý: Tải và cài đặt đầy đủ driver cho Android
1. Tạo 1 thư mục rồi giải nén ra.
2. Vào Settings\Applications\Development tích chọn UNKNOWN SOURCES
3. Kết nối điện thoại với máy tính ở chế độ sạc pin. Sau đó chọn chế độ không tắt màn hình (Screen timeout)
4. Chạy file runme.bat (Nếu VIsta hay Win7 chuột phải chọn Run as administrator).
Chờ nó tự làm là xong.
cotcot
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đang xài IP4 muốn tìm hiểu Android, hỏi câu hơi ngơ ngơ tí ạ. Root để làm gì ạ! tks
Có bác nào root được HtC EDO View 4G chưa à
giúp mình root htc wildfire s với
ht2
ĐẠI BÀNG
12 năm
có ai biết cách root sharp 009sh không. dùng JPM khó sử dụng quá. mò không ra. hic
E dag xai acer a500 xin cho e cach root voi..cho e hoi e co the up len android 4.0 dc ko...nho cac bac giup do them.....thanks may bac'---.....
Mình đang dùng Samsung Galaxy Gio S5660,các bạn hướng dẫn cách Root dùm nhé.Tiện đây cho mình hỏi thì sau khi Root máy,vào kiểm tra thì hệ thống có thay đổi phiên bản Android không hay là vẫn ghi phiên bản 2.2.1 ?
Các bác cho em hỏi tí : e mới mua ở nhật bản con sony ericsson arcro IS11S adroid ver 2.3.4 như vậy muốn root thì phải làm thế nào ạ?😔
Xin chào !
Mình có sử dụng con galaxy w,giờ mình muốn root con máy này.Mong mọi người giúp đỡ,mình xin cảm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019