Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Thủ thuật root XPERIA X10

x10hmon
11/11/2010 14:44Phản hồi: 172
172 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

x10hmon
TÍCH CỰC
13 năm
hooliganboy: đúng rồi, mình đã làm lộn rồi, bạn down về, giải nén xong vào thư mục Organic rename file 480x845 thành 480x854 dùm cái, xong rồi cũng trong thư mục Organic này có 2 thư mục EN và VN, bạn cũng vào 2 thư mục này và rename file 480x845 thành 480x854 (tổng cộng tất cả là 3 file, fảii làm đủ 3 file mới chạy dc nha), chân thành xin lỗi vì mình đã sửa mà còn lộn giữ 854 với 845. Mình sẽ repair và up lại lên cho các bạn khác ko bị sai nữa.
ps: mình đã sửa xong rồi, đã pót lên lại rồi đó.
ntm72
ĐẠI BÀNG
13 năm
cho mình hỏi, cái data của bạn đã có key chưa? mình cài rồi, Vietmap đã nhận ra Data rồi, nhưng sao nó ko locate đc vị trí của mình, tín hiệu GPS ko nhận đc mặc dù mình đã bật GPS, bạn giúp mình với.

Tks bạn
x10hmon
TÍCH CỰC
13 năm
chỉ là bản xài thử thôi bác ạ, key thêm 60UDS nữa, còn ko thì chờ bác nào thuốc nó xong rồi ae xài chùa.
bản xài thử chỉ thiếu chức năng GPS-chính xác với dẫn đường, còn lại là ok.
Bac oi cho e xin pm nao ma co the chia danh ba thanh nh nhom.group dc ko ah.? Va khi chia thanh nh group nhu vay minh copy wa sim nhu nao ..?
- va khi minh backup no nhu nao vay?backup tat ca danh ba vao may tinh do.va sau nay vd minh dung may khac co sd dc danh ba do nua k

Ps:e post bang dt . Thank moi ng truoc ne
gaukien
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác thử xài cái này Gangbook
http://www.androidzoom.com/android_applications/productivity/gangbookgroup-contact-manager_lolv_download.html
x10hmon
TÍCH CỰC
13 năm
đây nè bác, document to go bản full, xem và chỉnh sửa được : word, excel, power point, pdf
các bác down về, giải nén, chép 2 file vào thư mục gốc của thẻ nhớ x10.
chạy astro file manager để cài cả 2 file luôn nha,
khi chạy nó có yêu cầu đăng ký thì cứ đăng ký, ko sao đâu, bản này đã ..... rồi.
http://www.mediafire.com/file/p1u9ru1zc9jupfy/document%20to%20go.rar

---------- Post added at 03:06 AM ---------- Previous post was at 03:05 AM ----------

cái này bác hỏi anh Hoàng - Gấu kiến đó, em ko biết
.a.l.e.x.
TÍCH CỰC
13 năm
Bạn ơi , cho mình hỏi máy x10 của mình đã rôt rồi , đã xóa đi nhưng phần mềm k thích , nhưng sao giờ mình lại thấy icon superuser ở home , cái này là cái gì vậy xóa được k
còn cái titanium sau khi đã sd có thể xóa đi luôn được k
ai biết chỉ mình với
thanks các bạn nhiều
x10hmon
TÍCH CỰC
13 năm
cái superuser thì nó xuất hiện sau khi root đó, mình chưa xóa, nhưng nghĩ ko nên xóa, lỡ nó bị lỗi thì cài lại nản lắm.
còn titanium backup thì có thể xóa dc, vô tư.
.a.l.e.x.
TÍCH CỰC
13 năm
àh , mình hiểu rồi , cũng tò mò xóa cái superuser nhưng k thấy gì để xóa , hehehehehe,thanks bác nhiều
antonnd87
TÍCH CỰC
13 năm
Xóa Superuser mà xóa là biết hậu quả liền à 😁

( cắm zô máy tính repair lại)
x10hmon
TÍCH CỰC
13 năm
để box này thực sự hiệu quả (mang đúng tính chất là chuyên về thủ thuật, games, fw) đề nghị anh em có thủ thuật gì hay up lên cho mọi người cùng sử dụng.
còn ai muốn hỏi đáp, thắc mắc thì theo mình nghĩ nên qua box x10 (trong phần hỏi đáp, chia sẻ kinh nghiệm)
mong mọi người cùng góp tay xây dựng...
nguyenhusan
ĐẠI BÀNG
13 năm
tớ đã search mà chưa thấy ai post phần mềm này. tớ phát hiện ra khi thèng bạn up bản room MIUI cho máy HTC của nó, đó là trình duyệt MIREN BROWSER.Cái này là do bọn TQ nó làm , nhưng mà link tớ up lên là phiên bản tiếng anh nhé, nên các bạn đừng lo. Giao diện đẹp khỏi chê luôn, lại còn hỗ trợ mình duyệt web theo kiểu tab nhé.
miren browser.zip
Mới làm cái này, tìm lâu rồi mới dc ^_^
Hiện %pin trên statusbar (bên phải, thay icon của SE luôn)
yêu cầu máy ROOTED
tui làm theo hướng dẫn trên XDA http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=826816
sau khi tui làm

ở đây tui chỉ up 1 loại framework-res_D_White, bạn có thể vào XDA để lấy cái khác
down file framework-res.apk, copy vô /sdcard
http://www.mediafire.com/?x6abt3b8c8m6j3a

[del]option 1: đã test, ko chạy dc cách này[/del]

option 2: code sau trong terminal
Code:
busybox mount -o remount,rw -t yaffs2 /dev/block/mtdblock2 /system
dd if=/sdcard/framework-res.apk of=/system/framework/framework-res.apk
bác nào ko rành adb shell (commandline) thì down GScript Lite (Market), chạy GScript lên, add script, copy đoạn code trên vào và run.

phone tự restart
sao mình chép đè lên cái giờ nó cứ tự restart đi restar lại nhiều lần hic chết mình rồi
x10hmon
TÍCH CỰC
13 năm
repair máy lại đi bác ơi, bị như vậy là lỗi hệ thống rồi.
Làm y như hướng dẫn cuả bạn thì máy treo luôn ở màn hình Bootscreen, bó tay 😢😢
tình hình là máy em đã root, em đưa về factory reset => bây h cắm vào máy tính repair không được 😔 các bác có các nào hướng dẫn dùm em.
không ai giúp em :( buồn ghê.
bác repair lại làm gì nhỉ?
không vào đc gmail, market bác ạ (trước khi factory reset vào bt)
mà em chạy lại rom bằng flash thì nó báo lỗi "'java' is not recognized as an internal or external command operable program or batch file" là sao vậy ạ.
khi dưới cuối màn hình máy tính hiện thông báo về java thì bác kick ngay vào đấy để dơn java về cài là ok
ps:cái tai nghe của bác ngon lắm
Bác x10hmon cho e hỏi ve cái thay fonts sao e dùng linda manager copy file fonts giai nen ra o tren sdcard vao system/fonts no hien len THE FOLDER IS READ ONLY là sao vay bác. Hướng dẫn dùm e lại cách thay fonts tren dt
Thx bác
Các bác ơi, em đã root theo cách của bác Thủy rồi nhưng mà ko xóa được app nào hết, nó toàn báo là read-only thôi. Với lại tự nhiên nó lại hiện ra 1 cái icon Superuser là cái gì vậy?
bác nào có kinh nghiệm về vụ này mách em với....
1 bé gia nhập hội X10
superUser là để cấp quyền admin cho những app khác (giống như trên Win, đòi quyền admin)
thấy nó hiện lên thì [allow]
read-only? dùng Root Explorer? >> chọn [mount as RW] góc trên+phải
dùng Titanium? >> chắc là chưa allow nên chưa có quyền xóa
Bác ơi hướng dẫn em chi tiết hơn được ko? Em mới dùng nên chẳng hiểu thế nào cả.
Cái Supperuser thì em hiểu rồi, còn xóa app thì nhờ bác hướng dẫn lại giùm em với...
Thanks bác........
Thanks bác, sau một hồi vọc em đã xóa được rồi. Cảm ơn bác nhìu nhìu nha!
antonnd87
TÍCH CỰC
13 năm
được 1 cái video room 2.2 cho x10 với cái đa điểm cho x10 xong. giờ chẳng thấy đâu cả. chán quá
[Thủ Thuật] chạy 1 app = Terminal commandline
kết hợp GScript, có thể đưa shortcut ra màn hình
(chỉ dành cho bác nào wen commandline >.<, cái này giống như tạo file .BAT trong window)
Code:
am start -a <ACTION> -n <Component>
(có thể đọc thêm về lệnh AM)
tui VD chạy Service Menu mà ko cần nhấn phím HOME-BACK
tạo script sau trong GScript:
Code:
am start -a com.sonyericsson.android.servicemenu.action.START_SERVICE_MENU -n com.sonyericsson.android.servicemenu/com.sonyericsson.android.servicemenu.ServiceMainMenu
tạo shortcut của script ra màn hình ^_^ --> ko cần HOME-BACK nữa
tui cũng dùng cách này để tạo shortcut change DNS (mỗi lần cần vô facebook) + reboot
Code:
setprop net.dns1 8.8.8.8
Thank bác đã hướng dẫn nhưng mà em chả dùng command bao h :-<
gaukien
ĐẠI BÀNG
13 năm
sao mình sync contact gôgle kg dc ta, đâu có đụng vô cái gì mang tên em gu-gồ đâu....? trong khi vẫn sync mail bình thường !

bác thử lại 1 vài lần, hoặc restart lại phone xem có khá khẩm hơn ko? Tốt nhất là nên check ở 1 chỗ wifi khác. Nếu tình hình vẫn ko khả quan thì ....
bạn làm theo option 1 hay 2, làm theo option 1 thì thôi repair lại máy bằng SEUS thôi :-<
ko cách 2 đó bạn ..................
Lần boot đầu tiên sau khi change theme có thể sẽ mất vài phút. Bạn cứ kiên nhẫn xem tình hình thế nào? Còn nếu ko dc thì cứ repair lại cho chắc ăn, chẳng tốn bao nhiêu thời gian cả
bedixedep
TÍCH CỰC
13 năm
Anh x10hmon ơi em da root theo cách anh thuy_etec roi va máy đã có Superuser rồi, làm sao e kiểm tra được là máy đã root chưa và muốn xóa app thì phải làm sao ạ
máy bro máy mình cũng giống bedixedep nhưng vào cái Titanium mở lên thì nó báo lỗi , nó báo phải root hệ thống thì cái soft này mới hoạt động. mình cũng đã có superuser

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019