Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Thủ thuật] Sao lưu các loại dữ liệu trên điện thoại Android

Duy Luân
8/11/2011 23:28Phản hồi: 110
110 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

woobin193
TÍCH CỰC
12 năm
bài viết rất hữu ích
tiamo123
ĐẠI BÀNG
12 năm
trong số các ứng dụng trên thì MyBackup dc sử dụng nhiều nhất. 😁
Sao luu danh ba

Ban copy file .csv vao SD card, vao phonebook, nhan menu chon import/export, chon import from sd card, moi thu se OK. Sorry may minh khong cai tieng Viet
taycoi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cảm ơn bạn mình đã làm như thế nhưng máy scan sd thì ko nhận dạng đc file backupcontact .csv
khó chịu phết nhỉ ^_^
ui, hay quá, cám ơn bác nha. E mới xài android nên chưa bít nhìu, đọ bài của bác xog mở mang đầu óc hẳn
quánh dấu cái.................
That's so good
Oánh dấu phát.
bạn ơi làm cách nào để sửa status bar vậy nhỉ
mình thấy status bar của bạn có biểu tượng flight mode .mình muốn đổi thành biểu tượng silent mode có được không
giúp mình với nhé
Mình cũng bị như thế này nhưng bận chưa tìm cách xử lý đc.
quá tuyệt vời bác chủ thớt ơi! TKS nhé!
các bác ơi cho e hỏi với. dùg Titanium Backup hình như ko sao lưu đc tin nhắn nhỉ. e toàn đặt tự động backup.
Cứ tưởng là nó sao lưu mọi thứ hết, vì đến cả cái Go Launcher lúc restore lại nó còn đc y nguyên, các widget vẫn còn nguyên vị trí.
Hum nay reset lại máy, khôi phục tất cả lại thì chả có tin nhắn rì cả. Trong khi Nhật ký cuộc gọi lại vẫn còn.
Kiểu này chắc là mất hết tin nhắn vài thág nay rồi. Tiếc đứt ruột ....!
He he he với Rom MIUI thì chỉ với một ứng dụng được tích hợp trong Rom : BACKUP có thể làm được tất tần tật các ứng dụng được kể trên (Thậm chí còn hơn thế...)
hehe. e mất khoảng nửa ngày ngồi nghịch. mọi thứ lại quay về như cũ. Tin nhắn, Nhật ký cuộc gọi đủ cả. Hóa ra cái Titanium nó backup đc hết. Chỉ tại e đổi cái tài khoản Gmail khác nên nó mới thế. Hết cả lo 😃
ti007
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình có 1 vài số nằm trên phone contact bg muốn chuyển sang gmail contact thì làm thế nào nhỉ? Mình đã thử export contact to sd card nhưng chỉ có khoảng hơn 300k(khoảng 400 số) khi mở ra thì lại chỉ thấy 1 số đt là sao nhỉ...đang loay hoay với vc back up contact quá, các bác giúp với. Tks!
mình đang dùng máy nokia cơ đời cũ, bây giờ mình chuyển sang dùng galaxy S2 vậy làm thế nào để đưa danh bạ từ máy nokia cũ sang galaxy S2 mà không cần nhập thủ công?
tranthien65
ĐẠI BÀNG
11 năm
@luf Nếu nokia kết nối được với máy tính thì cài Nokia Suite rồi đồng bộ với Google hoặc Outlook. Xong đồng bộ lại với em S2
@tranthien65 Cảm ơn bạn nhiều lắm😃
cac ban oi cho minh` hoi:trong con Sensation XE cua HTC co cai khoi phuc. cai dat. goc'.....nhung khi minh` up len 4.0 thi lam the nao de save cai adroid 4.0 vao muc cai dat goc'....de den khi bam vao khoi phuc cai dat goc no co' luon adroid 4.0 chu ko phai bi nhay ve 2.3....ban nao biet cach' khong chi minh voi
mitomthit
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chủ thớt hướng dẫn syns danh bạ điện thoại của máy đt mình với Google nếu mình đổi điện thoại thì làm sao lấy danh bạ đt của mình xuống lại vậy chử thớt? Cám ơn
Aurola
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mitomthit Bạn đăng nhập acc của Gmail vào là dc!
Em có 1 thắc mắc là sau khi xuất contacts ra 1 file ".vcf" thì làm thế nào khi muốn sync vào outlook ở PC? Mọi người giúp em với. Cảm ơn mọi người nhiều.
các bạn làm 1 bài chi tiết và những lỗi đã xảy ra với titanium backup đi, nếu k lỗi thì khỗi. hihi

thank!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019