Thủ thuật sử dụng Asus Fonepad 7 2 hiệu quả

vuhai6
18/12/2013 9:26Phản hồi: 120
120 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hamanhtrung
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cảm giác hơi ngán tgdd.
@hamanhtrung sao vậy bạn??? mình đang định mua nhưng chưa biết mua ở chổ nào, thấy tgdd có khuyến mãi sim 3g.
hamanhtrung
ĐẠI BÀNG
10 năm
@DOSUOTANH 1 là mình tìm hiểu để mua điện thoại thì thấy tgdd bị kêu nhiều kinh khủng mà thấy cách sử lý của bọn họ ko chấp nhận được luôn.
2 là hôm nọ có vào để mua bao da và dán màn hình con asus thì thấy được cách phục vụ của họ nản luôn cứ chăm chăm chọn gói dịch vụ chon gói dịch vụ cho mình mà ko phù hợp với máy của mình luôn. dán màn thì ko có miếng dán hợp vãn chọn, bao da đến lúc lấy ra mới biết là ko phải của máy mình vẫn cố nhét cho vừa. thấy nói hay lắm mà sản phẩm đưa ra ko bằng nửa lời giới thiệu. Đứng lên chào và đi về luôn.
@hamanhtrung hihi. h thấy tgdd khuyến mãi nhiều. mà chắc đợi tới tết coi có giảm hía gì không quá.hihi. mình ở cần thơ không có hoàng hà j j bạn ơi. thanks nhiều nhak.
tuanboy9xnd
ĐẠI BÀNG
10 năm
@DOSUOTANH Bác qua mấy chỗ hc.com.vn, tran anh, pico mà xem, chỉ tầm 4tr3 - 4tr5 là có khuyến mãi sim 3g hoặc bao da rồi 😃
mình mua được 2 tuần từ TGDD o Biên Hoà với giá 4,990k cùng sim khuyến mãi 3G mobi. máy sài rất tốt. Chỉ có điều âm thanh đôi lúc tiếng nhỏ lại khi nghe nhạc- hình như là tình trạng chung của dòng này, có ai khắc phục được điều này không?

Đánh giá của mình về máy là xứng đáng với tầm giá để sài. Mình chơi các game như fifa 14, Thor: TDW, asphalt 7... rất mượt. Lúc đầu mình rất phân vân khi chọn fonepad với Nexus 7 3g, vì mình cần 3g để có thể đi xa khi không có wifi (trong công ty lúc ban đêm hoặc đi về quê..) và tầm túi tiền. Cuối cùng mình chọn fonepad vì nó có chức năng gọi điện, rất tiện lợi khi dùng viber hoặc khi đt hết pin (mình dùng dt cùi bắp mờ) mặc dù cấu hình so sánh thì không bằng. Sau khi sử dụng được một thời gian thì mình thấy không nuối tiếc, khả năng làm việc của nó không thua gì nexus 7 là bao mà lại tiện lợi nữa
hamanhtrung
ĐẠI BÀNG
10 năm
@duczai làm cái thẻ 32gb tầm 600k nữa thì tha hồ game nhé 😁
duczai
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hamanhtrung máy chỉ nhận data ở bộ nhớ trong thôi,cài data ở thẻ nhớ ngoài game có chơi dc đâu 😔
hamanhtrung
ĐẠI BÀNG
10 năm
@duczai vậy mà mình tưởng đk hết. cái game alpha 8 mình cho nó ra thẻ nhớ vẫn chạy ầm ầm hehe
tuanalex
ĐẠI BÀNG
10 năm
@duczai Cài vào máy xong di chuyển sag thẻ nhớ.
cảm zác cũng được. sao các u cứ ipad nhỉ.
Mua o hoang ha y

Sent from my LG-F100L using Tinhte.vn mobile app
Ai biết tắt cái này chỉ mình với: Lớp phủ #1 720x480 60dpi (một màn hình thu nhỏ khác xuất hiện)
Nó cứ xuất hiện hoài không thể tắt được. Thanks
duczai
ĐẠI BÀNG
10 năm
hixxx mjh mua bản 8gb,muốn cài nhiều game khủng data lớn ở thẻ nhớ không chơi dc,toàn bắt để ở bộ nhớ trong....... mà bộ nhớ trong lại ít quá,buồn 😔 chưa có cách root em này
@duczai Không cần phải root bạn vẫn có thể chuyển game qua thẻ nhớ được. Bằng cách sau khi bạn cài game xong, vào phần cài đặt --> ứng dụng--> chọn game ---> chọn mục: chuyển sang thẻ SD. Đợi một lát, sau đó toàn bộ dữ liệu game trong máy sẽ chuyển qua thẻ nhớ. Mình dùng thẻ 16gb, cài được 4-5 game nặng, cùng với chép 2-3 bộ phim HD, sài vô tư mà không ảnh hưởng gì đến bộ nhớ máy
duczai
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mathan mình đã thử với game Need for speed nặng 1,9 Gb nó chỉ chuyển apk vào thẻ nhơs thôi còn data gần 2Gb vẫn tron bộ nhớ máy,mjh vẫn chưa thử với gameloft k biết có dc k
hamanhtrung
ĐẠI BÀNG
10 năm
@duczai đúng là need for speed ko chuyển đk nhưng mà game alpha 8 lại chuyển đk haha
vinhteo
ĐẠI BÀNG
10 năm
mục số 2 làm đẹp danh bạ
xong rồi, có cách nào Backup toàn bộ lại không
có bác nào biết chỗ thay màn hình ko chỉ em với. Mới dùng được 1 tuần lỡ tay rơi vỡ màn. Hix. Thánks các bác nhiều....
Bounen
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mới vừa mua fonepad được vài ngày, giờ lôi ra đọc lại bài viết này thấy thật hữu ích. Cảm ơn tác giả vuhai6. Cảm ơn tinhte.vn
Mình mới dùng Foned pad đươc mấy ngày máy báo bộ nhớ ram lúc nào cũng trên 80%,ai chỉ giúp mình cách giảm bộ nhớ ram xuống với.Thanks
lehieu95
ĐẠI BÀNG
10 năm
cho mình xin app camera mặc định của máy với , mới update lên 4.3 sao vô tìm hoài ko ra cái camera ở đâu hết ^^ !!
co ai thay cam ung hoi do ko?
@Hoàng Công Đôn Bux minh nhat la cam ung ban fim'. Gỏ hoai k an....con lai thi ok het
tuanboy9xnd
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình đã test thử 1 con, cảm nhận khá là ok. Chip đặc biệt, cài nhiều ứng dụng mà ít bị giật lag. Hỗ trợ người dùng khá tốt. Dành tiền mua ipad để mua 3 em này về sài 1 tặng 2 là quá ổn luôn :3
tuanboy9xnd
ĐẠI BÀNG
10 năm
cảm ứng tạm ổn 😃
Minh dung ban 2 sim. Gio muon dung 3g vietnammobile ma KO Hien len Chu e hay h. Dung sim vina thi co 3g. Ai giup minh voi. Cam on nhieu
@phuongdkh Khả năng chỗ bác dùng VNM chưa phủ được 3G cũng nên ?
@So Doc Dac Cam on BAC. Minh lam dc roi. Cau hinh apn Cua vietnamobile lam dc. Tuy nhien toc do cham lam. Download co 0.35 kbs tho I. Dang Tim Hieu. Co ai su dung sim vietnammobile ko nhi ?. Haizzzz! Chuc moi nguoi sk
Mình mới dùng con này, bản dual sim, thấy giới thiệu có mấy tính năng hay sau đây mà về vọc chưa ra, bác nào biết chỉ dùm:
App Backup: Sao lưu ứng dụng. Thấy bảo sẵn có trong máy ko phải cài mà không biết nó ở đâu, hay là phải cài thêm, nếu cài thêm chọn cái nào ?
Instant Dictionary: Tra từ điển mọi lúc mọi nơi. Cái này phải cài đặt thêm từ điển hay trong máy có sẵn ? Nếu cài thì chọn bộ từ điển nào hoạt động ổn định, chuẩn ?
Tạo user Khách để chia sẻ mtb: Đôi khi cần chia sẻ mtb với người khác nhưng không muốn họ can thiệp sâu vào những gì mình đang sử dụng. Thấy bảo Android 4.2 trở lên hỗ trợ, mình không biết trên em này có chức năng chia sẻ này không ? Cài đặt nó ở đâu ? Nếu không có sẵn thì cài ứng dụng nào khả dụng nhất cho nhu cầu này ?

Mấy hôm lướt tinh tế tìm cách thoát ra khỏi cái tài khoản gmail đăng nhập đầu tiên, nhiều anh em phán là reset lại máy, mình chơi luôn. Hôm nay ra TGDĐ cài lại pm, thấy các em ở đó chỉ cho cách thoát đơn giản chứ không phải Factory reset.
có bạn nào giống mình không
cái bàn phím gõ lúc đâu thấy bình thường nhưng 1 lúc sau thì ấn không ăn giống liệt cảm ứng vậy. có cách nào khắc phục k ạ . cả bàn phím mặc định và bàn phím cài thêm đều bị.
@nghia_buivan Mình cung bi nah. Chịu thoi chu k cach nao...co khi cam sạc thi cảm ung nhảy loạn len. Nhat la khi unlock bang code or la hình vẽ. Fai làm 2-3 lan cam ung moi di theo dung y minh
tuanboy9xnd
ĐẠI BÀNG
10 năm
thường thì trên đt nếu dùng sạc dỏm thì nó hay bị loạn cảm ứng. Ko biết con này thì thế nào
để xa vật có từ tính, không xài lúc đang sạc, máy nóng quá thì lấy quạt thổi cho mát rồi xài sẽ không loạn cảm ứng
Mới gửi TGDD đem đi xuống hảng thay màn hình giúp. Hết 1.750.000đ.
Mình xài Asus fonepad 7 1sim.
tuanboy9xnd
ĐẠI BÀNG
10 năm
@duykhanh3105 Fonepad 2 thay mất 2tr :/

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119