[Thủ thuật] Sử dụng bàn phím Android hiệu quả

Duy Luân
24/7/2010 15:56Phản hồi: 90
90 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Saigonian
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình cũng chả biết làm thế nào để đổi bàn phím mặc định của máy thành bàn phím của HTC nữa! Đang xài X10
Saigonian
ĐẠI BÀNG
14 năm
À, chọn được rồi! Phải nói là thích nhất bàn phím tiếng Việt, gõ sướng hơn nhiều so với bàn phím HTC lẫn bàn phím mặc định của máy!
natak36
ĐẠI BÀNG
14 năm
Alo Alo.. Có ai cài thành công trên MS chưa?
natak36
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ai có cách cài bàn phím này trên MS mà không cần Root máy ko?
Nhìn kiểu bàn phím này phê quá
Rất tiếc là không bạn à...
cả mấy loại keyboard này có làm việc đc trên màn 320 x 480 ko bác :-/
Vietnamese IME - bàn phím tiếng Việt ổn định cho Android
Tôi đang dùng MS, máy chính hãng, tôi mua lại của bạn, không biết nó root chưa, nhưng cài phát ăn ngay, thank bác chủ thớt.
E cài được cái DroidX keyboard trên con MS rồi bác chủ thớt ạ, tiếc là nó ko hiện ra là Multitouch keyboard trên menu mà chỉ ghi là Motorola keyboard thôi, và settings thì chỉ giống như cái keyboard mặc định có sẵn của Android. Có ai biết tại sao ko?
Mà nó có cái nút Voice Input hơi ngứa mắt, có cách nào bỏ nó đi được ko vậy các bác?
Mình đang tìm bàn phím ảo cho android có phím tắt chủ yếu là copy, cut and paste. Trước đây mình dùng máy hệ điều hàng mobile window xài bàn phím của sbp và các bàn phím khác đều có các phím tắt như Ctr+C: copy, Ctr+x: cut, Ctr + V: paste. Hiện giời mình dùng HTC desire bàn phím mềm chẳng có 1 phím tắt nào, các bác có biết bàn phiếm mềm nào có phím tắt không? Thanks
mình cài cái HCT Ime đc rồi, vô chọn bàn phím trong text và cũng đã kích hoạt trong input method lun rồi mà sao khi kích hoạt trong input method thì nó ko xuất hiện bàn phím ảo. Trog khi xài vietnamese ime thì ngon lành T^T. Àh qên, mih xài HTC magic
xuxu09
TÍCH CỰC
14 năm
cám ơn.. em đang thấy chán cái bàn phím mặc định của con nexus 1. thấy không nhạy lắm, hj. thanks
Bạn dùng cái Vietnamese IME xem ...
Xin các đại ca chỉ giáo

Xin chào các bác. Em mới mua con Milestone XT720 chính hãng của FPT. Cho em hỏi xem bây giờ muốn cài bàn phím khác mà nó cho phép tính năng Speech-to-text, tức là trong settings của bàn phím sẽ có thêm cái Voice Input như bác bảo là ngứa mắt ý thì làm thế nào. Cái tính năng này em thấy tiện. Xin các đại ca chỉ bảo giúp. Em vừa mua được có 3 ngày, chưa biết gì nhiều, mới chỉ đọc qua các bài viết về Android về các thủ thuật.
chán thế sao x10 của mình ko dùng đươc vậy:stomp:
shin83hn
TÍCH CỰC
14 năm
Bác nào hướng dẫn mình cài multitouch keyboard cho HTC desire với, mình cài vào chạy nó toàn báo lỗi force close
Đã cài thành công DroidX-IME cho Moto XT720, chỉ cần vào tắt cái vietnamese-IME là cái này tự thay thế LatinIME luôn. Cảm giác gõ rất nhạy khi để đt đặt đứng, ít bị nhầm phím. Thanks chủ thớt làm 1 bài cực kỳ dễ hiểu cho ae.
Swype đâu ................................
shin83hn
TÍCH CỰC
14 năm
Không bro nào hướng dẫn mình cài cái bàn phím của Droid X lên HTC DESIRE với
Swiftkey với Shapewriter của mình đâu :p:p
mình đang dùng Vietnamese_IME ngon lắm rồi!
tranquan83
ĐẠI BÀNG
14 năm
mình cài vietnamIME trên i9000 thì khi bật nó kô hiện lên, thỉnh thoảng lại rung lên vài cái rồi hiện lỗi force close 😔 lại phải chuyển về bàn phím chuẩn. túm lại là kô cài đc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019