Thủ thuật thay đổi logo nhà mạng trên iPhone mà không cần phải jailbreak máy

Blaze1st
31/12/2012 20:4Phản hồi: 437
Thủ thuật thay đổi logo nhà mạng trên iPhone mà không cần phải jailbreak máy

Bạn đã cảm thấy quá nhàm chán với những logo nhà mạng như Vinaphone, Viettel hay? Bạn muốn thay đổi chúng nhưng lại ngại jailbreak máy vì một số nguyên nhân nhất định? Tất cả những vấn đề đó đều đã được giải quyết khi mới đây hai nhà phát triển Kevin Lo và Daniel Levi đã cho ra mắt ứng dụng dành cho Mac, mang tên CarrierEditor. Với phần mềm này, bạn có thể thay đổi logo nhà mạng thành rất nhiều hình khác như: đám mây (Cloud), logo trái táo (Apple), robot Android, biểu tượng người dơi (DarkKnight), hay PacMan,...

Cập nhật: các bạn có thể dùng ps hoặc các trình xử lý ảnh, tạo các file logo với kích thước chiều cao 40px, resolution 72 dpi và dùng phần mềm này tạo logo là được thôi 😃

Sau đây mình xin hướng dẫn từng bước để các bạn thực hiện thành công việc đổi logo nhà mạng.

*Hiện chỉ có Vinaphone và Viettel mới có thể thay được. VN Mobifone vẫn chưa được hỗ trợ.

Bước 1

Các bạn vui lòng nhấn vào link này và tải về ứng dụng CarrierEditor (chỉ tương thích với Mac OS X 10.7+) và tiến hành cài đặt. Đây là file có đuôi dmg nên chúng ta không thể mang nó lên Windows cũng như những hệ điều hành khác.

Bước 2

Sau khi tải và cài đặt CarrierEditor vào chiếc máy Mac của mình, các bạn mở ứng dụng lên và bắt đầu thực hiện một số thao tác sau:

Đầu tiên click vào dòng chữ Let's Get Started

Screen Shot 2013-01-01 at 2.43.18 AM.png
Nhập mã số của nhà mạng iPhone đang sử dụng. Để có thể thấy dãy số này, các bạn vào Settings -> General -> About -> kéo xuống và bạn sẽ thấy 3 con số nằm bên cạnh tên của nhà mạng đó. Ví dụ Viettel 13.1, thì nhập vào ô trống là 13.1 (minh hoạ: hình dưới)

Tiếp tục ở mục Device: chọn thiết bị mà bạn đang sử dụng (iPhone hoặc iPad 3G/LTE). Sau khi nhập xong, đến mục Carrier (nhà mạng): các bạn tìm đúng tên nhà mạng mà chiếc máy của mình đang sử dụng.

Quảng cáo

Cuối cùng là phần Customization. Tại đây sẽ có hai ô trống để chúng ta kéo thả những logo đã được tuỳ biến. Tất cả các logo này sẽ nằm ở thư mục mang tên ZepplinLogos. Mỗi thư mục con sẽ chứa hai logo với hai hiệu ứng khác nhau và công việc của chúng ta bây giờ chỉ là kéo từng logo vào mỗi một ô tương ứng.

Bước 3

Sau khi đã hoàn thành, CarrierEditor sẽ tự động tạo cho bạn hai file mang tên Viettel_vn_original.ipccViettel_vn_v13.1.ipcc. Bây giờ, các bạn hãy mở iTunes lên, kết nối iPhone/iPad với máy tính. Giữ nút ALT rồi click vào Restore iPhone, sau đó chọn file có tên Viettel_vn_v13.1.ipcc. Để thấy được sự thay đổi, chúng ta cần phải khởi động lại máy.
*Để quay trở lại với logo nhà mạng ban đầu, các bạn chỉ việc ALT + Restore iPhone và chọn file Viettel_vn_original.ipcc.

Nếu các bạn muốn hướng dẫn bằng video, thì kéo xuống phía cuối bài để xem nhé.

Đây là kết quả của mình. Logo DarkKnight đã thay thế logo Viettel.

Quảng cáo

Chúc các bạn thành công !

Logo bạn nam air dùng ps và phần mềm này để làm:

IMG_4442.PNG IMG_4443.PNG
Theo Appadvice
437 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mỗi Mac mới có 😔
Chay trên mac thì chịu
chienkd
ĐẠI BÀNG
11 năm
@xuhariver Mình chơi máy ảo, tải về tối test rồi up lên cho anh em đánh giá nhé.
cardinluu
ĐẠI BÀNG
11 năm
😕 ko có máy Mac để làm
Ko co mac chứ,
Có iPhone mà không có Mac thì cũng bó tay 😆
ngoclu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@newstar9292 nghe cái giọng thấy bực bực.
hiểu biết chú rồi
nam_luna
TÍCH CỰC
11 năm
@newstar9292 bác có nghĩ trước khi nói ko
Có ai nhận làm giúp anh em không? Mỗi máy mac thì khó cho anh em windows rồi.
Dev nên viết thêm cho win nữa thì mới phổ biến đc
win là chịu ah, vậy phải mua MAC OS để đổi mỗi cái logo sao
May quá mình có mac 😃
anhld86
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình chẳng có Mac. Hic
Chuẩn
bán Ai phôn đi mua MAC thôi 😁
@sirnobita hay,hì
AE đến cafe tinh tế , mượn ai có máy MAC nhờ làm dùm
@Net0925345000 Ý kiến bác này hay nè.
MÀ chữ kí bác hay quá. 😁
banlatui
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có máy mac nhưng ứ có iphone =))
@banlatui Mình có cả 2 nhưng lại dùng mobifone. Đen thế.
mác ko có làm tn đc bày cũng như ko
Vừa mới mất Mac xong 😔
shen0812
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có mac nhưng vừa đẩy ip 😁
ai có mác để làm thử đây 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM