[Thủ thuật] Tinh chỉnh touchpad trên laptop Windows của bạn

Duy Luân
20/3/2012 22:51Phản hồi: 167
167 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sao Hp và Dell hỗ trợ driver của hãng Synaptics nhưng sử dụng thì hơi khác, dòng HP độ nhạy cao hơn còn Dell thì hơi dựt
Máy của bạn là Latitude nên TouchPad là do Alps gia công.Cơ mà nói thật là cái Drivers của thằng Dell viết dở tệ,mình lấy bản Drivers TouchPad dùng cho Toshiba Tecra (cũng dùng TouchPad của Alps) xài còn nhiều chức năng hơn

Alps là 1 hãng sản xuất TouchPad độc lập của Nhật.Không có dính dáng gì đến ElanTech (Đài Loan) hay Synaptics (Mỹ).Chắc bác Duy Luân không đưa Alps lên vì trang chủ của Alps không hỗ trợ tải Drivers TouchPad về mà mỗi hãng dùng TouchPad của Alps sẽ tự viết Drivers cho riêng mình nên mỗi hãng 1 kiểu,không đưa lên đây được😁

haicoi311
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em dùng sony vaio S 2011 driver APLS thì có gì hay k ạ? 😔(
Mua cho mình cái máy VAIO S đi mình làm bài tut giống vài cho riêng driver của APLS 😆
haicoi311
ĐẠI BÀNG
12 năm
ý hay, nhưng thế thì thà mình mua thêm macbook về dùng kèm :|
theo thông tin trên mạng thì APLS chưa có driver đa điểm chạm thông minh như vậy
lap009
ĐẠI BÀNG
12 năm
hay chỉ tiếc là chỉ có laptop đời mới mới có mấy chức năng này
Thật tiện lợi! Nhớ xưa mình ngại nhất dùng chuột giữa trên touchpad của laptop
nhokcon
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em thích nhất cái phần mềm cuối cùng 😁
có thủ thuật cho dòng msi fx 603 không bạn?
Giờ mới bít cái vụ driver của Touchpad, tí phải mở máy check mới được ^^.
Kaoazaki
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tinh chỉnh thì mình vọc lâu rồi, cái tật hay dòm ngó mà. Còn Scrybe thì bây giờ mới nghe thấy. Rất hay, thanks
ai giúp em với, máy em vọc mãi mà chả đc
Bạn nói rõ xem phần nào không được, để anh em giúp chứ
Dùng bản driver gốc vẫn là mượt nhất. Cài cái Scrybe vào có nhiều chức năng hay nhưng scrolling ko được mượt như driver gốc.

---------- Post added at 01:37 AM ---------- Previous post was at 01:36 AM ----------

Dell cũng là Synaptics mà bác 😃 vẫn có thể cài được cái Scrybe đấy nhưng scrolling sẽ không mượt bằng driver gốc đâu. Bác tháo driver gốc ra nghịch thử tí, vui phết.

---------- Post added at 01:40 AM ---------- Previous post was at 01:37 AM ----------

😃 không biết bác sài bao nhiêu máy windows rồi. Con lap đầu đời và hiện giờ em vẫn đang sử dụng là của Dell, sài touchpad Synaptics, cực kì hài lòng và thậm chí những fan cuồng Apple như thằng bạn em dùng xong cũng phải khen là mượt.
Có ai biết chế cái middle mouse cho touchpad ko nhỉ
Bài viết hay quá...oánh dấu từ từ ngâm cú...
Có một điều thú vị là mình không bao giờ nhìn bàn phím và cũng chẳng cần tắt touchpad khi gõ bàn phím🆒
theblueone
ĐẠI BÀNG
12 năm
hay ta ^^ cái này đc à nha thanks
thecall
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái này giờ mới biết. Tiếc là không có tuochpad để thử nghiệm
BlackPanda
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao mình sử dụng AutoSensitivity mà ko thấy có tác dụng!
hay hè! Thực hiện thôi..........................................
cái này quá tuyệt vời 😁 ủng hộ cho bro nè

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019