Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Thủ thuật] Tổng hợp kinh nghiệm sử dụng, up ROM HTC EVO 3D

Duy Luân
17/11/2011 14:21Phản hồi: 748
748 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bài viết công phu quá ,nhưng mà chắc nếu có cơ hội sở hữu em này thì cũng phải sang năm 2012
HTC quảng cáo con này khá nhiều, không biết có phải con cưng không
Bài rất hay và hữu dụng... Thế chừng nào có bài chỉ cách up room + catalogue cho sensation XE vậy... :X
thank bác nhiều

Không biết bản mod này thế nào 😔 em muốn dùng nó cho Sensa XE nữa - ko biết có đuwọc ko
Kô đc đâu bạn Kennel mỗi máy mỗi khác trừ khi bạn mod lại đc 💣
Nhìn em này cũng thích nhưng đang dùng S2 cũng thấy thích hihi! khi nào chán lại sang chơi vs anh em cho vui ^^
coi 3d thì hơi nhức mắt, đặc biệt con này hay có lỗi lặt vặt, điển hình là sài lâu lâu tự nhiên để chụp 3d cái thành 2d lúc nào ko hay, khá ấn tượng
Oxi
CAO CẤP
12 năm
Hay, nhưng ko có EVO 3D để vọc .hichic..
hachivna
ĐẠI BÀNG
12 năm
Duy Luân cho hỏi, máy EVO của mình HBoot 011, máy châu á sau khi unlock Hboot thông qua chính hãng vẫn S-on thì có up được mấy bản ROM của Duy Luân ví dụ không. Và cho mình hỏi tiếp, theo như hướng dẫn của bạn, bạn đã Flash CLM 4.14 sao trên hình thì hiển thị CLM 5.02. Giữa hai bản CLM này thì có gì khác nhau. Đây là điều mà mình chưa hiểu, mong bạn giải thích. Cảm ơn nhiều về bài viết rất kỳ công của bạn.
Cho mình hỏi thêm điều nữa, mình rất thích ROM Miui đang tìm kiếm bản cho GSM mà không có, khi nào có bạn cập nhật ngay nhé.
pipchic
ĐẠI BÀNG
12 năm
S-on thì vẫn up rom cook dc nhé bạn nếu máy đã unlock bootloader thì up vô tư thôi. Theo mình biết thí s-on chỉ ko để ko up đc radio của máy châu âu thôi.
Còn clm 5.0.2.0. Bạn kích hoạt nó bằng pc để đưa đt về recovery mới flash đc kernel kèm theo bản rom.
Sau khi đã unlock Hboot tuy là vẫn s-on nhưng vẫn up rom bình thường không sao cả chỉ có các kennel đi theo rom là không up lên được nên có thể nói là thay được cái vỏ chứ vẫn chưa đổi được cái ruột hoặc ví dụ là up kennel custom mình muốn up cũng không up đc theo đường flash
Tuy nhiên vẫn có cách để up cách thế nào mình đã hướng dẫn ở trang 6 mời bạn vào tham khảo
còn rom MIUI thì hình như có rồi tuy nhiên chưa test :dance: Link đây
Chủ xị kỳ công trong bài viết quá
tks vì sự nhiệt tình của bạn.

Gửi từ LT18i của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
Đã xài thử em EVO 3D này, công nhận là thiết kế đẹp, cầm chắc tay. Tuy nhiên cái quan trọng là trải nghiệm 3D thì.... hơi nhức mắt cả phần hình ảnh và phim 3D, mình xem 1 đoạn khoảng 5' mà nước mắt cứ ròng ròng (nói hơi quá chứ quả thật như vậy)

Đang cân nhắc giữa em này hoặc Sensation.
hehe, mình thích Sensation XE hơn, giá 15tr tốt quá rồi
bài viết chất lượng quá
ngtient38
TÍCH CỰC
12 năm
tiện có bài về htc evo 3d, chủ thớt cho mình hỏi vấn đề này với
phần mềm market của mình đang dùng ngon lành thì vào tinhte thấy có phiên bản mới, hinh như là 3.1.1, mình down về dùng thì bị báo lỗi :" Rất tiếc! Ứng dụng Market (quá trình com.android.vendinh) đã dừng không như mong muốn. Vui lòng thử lại
mình fomat lại máy thì mất ứng dụng market, cài ứng dụng market các phiên bản thì vẫn bị lỗi trên, mong chủ thớt và các pro ra tay giúp đỡ
p/s: máy mình là htc evo 3d, đã root. Tiện hỏi luôn chủ thớt là với máy đã root như mình thì up fw qua OTA như thế nào,
pipchic
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy bạn đã unlock bootloader thì ko thể up fw qua ota đc. Bạn phải relock bootloader mới up lại đc. Bạn đọc kỉ đoạn cuối hướng dẫn unlock bootloader của chủ topic sẽ thấy cách relock để mang đi bảo hành.
ngtient38
TÍCH CỰC
12 năm
Cảm ơn bạn nhé
haamyymiss
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao không tiện thể giới thiệu ít game 3D, ít phần mềm hay hay cho anh em dùng luôn, rồi những kinh nghiệm hay hay nữa.
joedalton
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hehe, đã và đang được vọc con này của thằng bạn, chạy rất nhanh và mượt đúng là hàng khủng của HTC có khác: Nặng, đầm tay, màn hình sáng đẹp và nét. Khi xem ảnh 3D thì phải lựa chọn khoảng cách mới xem rõ nét được, không thì nhìn hơi khó chịu.
nghẹt thở...hichic
muốn thử quá....
đang sài E này nói chung là rất oke nhưng mà sao máy mình mau hết pin quá...mình mởi full kết nối thì sài bình thường (nghe gọi kg nhiều, lâu lâu chọt chọt 1 tí) thì từ 7h sáng đến 5 giời chiều thì tèo
kito80
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã xa rời Android một thời gian và đang có ý định xa hẳn, tuy nhiên khi đọc bài viết này của tác giả, lại muốn quay về để thử cảm giác trải nghiệm em EVO 3D này, thanks tác giả rất nhiều!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019