[Thủ thuật] Tổng hợp kinh nghiệm sử dụng, up ROM HTC EVO 3D

Thảo luận trong '[Android] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi Duy Luân, 17/11/11. Trả lời: 749, Xem: 134473.

1. minhkho

minhkho Thành viên

nghẹt thở...hichic

2. pipchic

pipchic Thành viên

Máy bạn đã unlock bootloader thì ko thể up fw qua ota đc. Bạn phải relock bootloader mới up lại đc. Bạn đọc kỉ đoạn cuối hướng dẫn unlock bootloader của chủ topic sẽ thấy cách relock để mang đi bảo hành.

ngtient38 thích nội dung này.
  3. dinhdienvn

dinhdienvn Thành viên

muốn thử quá....

4. htc_vietnam

htc_vietnam Dự bị

Hiện giờ Pin chính hãng đã có tại Việt Nam rồi, các Bác yên tâm vụ pin nhé

thanhphu3110 thích nội dung này.
  5. trivietvalues

trivietvalues Thành viên

đang sài E này nói chung là rất oke nhưng mà sao máy mình mau hết pin quá...mình mởi full kết nối thì sài bình thường (nghe gọi kg nhiều, lâu lâu chọt chọt 1 tí) thì từ 7h sáng đến 5 giời chiều thì tèo

6. thanhphu3110

thanhphu3110 Thành viên

Vậy còn về khoảng màn hình thì em nào hơn vậy bác?

7. kito80

kito80 Thành viên

Đã xa rời Android một thời gian và đang có ý định xa hẳn, tuy nhiên khi đọc bài viết này của tác giả, lại muốn quay về để thử cảm giác trải nghiệm em EVO 3D này, thanks tác giả rất nhiều!

8. songsong69

songsong69 Thành viên

mình ko trả tiền mua 1 máy 3D về để dùng 2D bạn àh :)

9. hqviet

hqviet Thành viên

Đọc bài viết thấy thích em 3D này rồi đấy.

djbuj thích nội dung này.
  10. y18nlife

y18nlife Dự bị

Nghịch nh thì nhanh hết thôi bác. E xài e 3d này từ hồi đầu tháng 7, từ ngày còn chưa ra bản gsm thì đã cố tậu con cdma xài thử rồi.
    Ai có điều kiện thì nên xài thử đi cũng hay lắm
    Cách bác luân giới thiệu unlock bootloader là dành cho dòng máy châu á chỉ unlock đc thôi chứ k s off đc. Còn bác ancola bên pda có hướng dẫn rất cụ thể cả cách cho máy châu âu
    Điểm khác biệt nhỏ giữa 2 dòng máy này là khi máy châu á mà up rom châu âu thì bị lỗi wiphi và ngược lại. Thế nên tìm hiểu rõ cả cái này nữa ^^
    Bác ngtien38 thử để font tiếng anh xem. Trước bác hanoiwap cũng có nhắc nhở e chỗ đó. Hình như cái market nó có bản dành cho tiếng anh và bản dành cho tiếng việt đó

ngtient38 thích nội dung này.
  11. dainguyenhai

dainguyenhai Thành viên

Mới xem thì nhức mắt, nhưng xài quen thấy rất nét, nén phim trên 1gb coi rất phê, phim xxx hàng họ văng tùm lum cứ lấy tay mà với mà sờ hihi.... Bên tinhte ít có bài nào chi tiết nhu của duyluan về em này bên pdaviet có rất nhiều cái hay ho về em nó

12. AnMayAnXin

AnMayAnXin Thành viên

Dùng em này được đúng 2 ngày phải bán vội, ROM cực ít (bản GSM), máy nhanh hết pin, chất lượng phần cứng ko hề đẹp, chỉ được cái trả nghiệm 3D thôi. Ai đang dùng Sensation thì đừng chuyển qua :(

13. duyndv

duyndv Thành viên

Nhận cài EVDO cho những bác không làm được ( free nhé )

14. anhhung_245

anhhung_245 Thành viên

Em mới lên đời 1 chú EVO 3D từ DHD ........ Máy châu Á nhưng cài bộ gõ TV IME thì bị lỗi không hiển thị hết chiều dọc khi để màn hình đứng ( bị co lại ) có thể do độ phân giải ( trước dùng DHD thì bộ gõ hiển thị tốt ) phím và phông chữ hơi bé ...

Thỉnh thoảng qua Pico thấy con EVO trưng bày hàng chính hãng có hẳn bộ gõ tiếng việt rất thích và Rom đó có sẵn TV nữa . Bro nào chia sẻ bản Rom chính hãng cho anh em được không(^

15. wanttolove

wanttolove Thành viên

Unlocking Bootloader Failed!
    Sorry it didn't work out. Here's why:

We're sorry, but it appears your attempt to unlock the bootloader on this device has failed. This could be caused by several factors including simple errors in the entry of the unlock token, problems with your device, or a lack of manufacturer support for the unlocking process. Please see the specific error code listed below, and try again if necessary.
    Error Code: Invalid Bootloader Token Length.
    Error Reason: The submitted Token appears to be the wrong length and won't work

Bước cuối cùng mình bị như thế này, ko hỉu bị gì nữa :(

16. hungpham1989

hungpham1989 Thành viên

Bạn thử chương trình GoTiengViet 3 xem, mình xài thấy được lắm (chưa thử trên EVO 3D).

Hưng Phạm.

17. thantinhyeuhh

thantinhyeuhh Thành viên

Hay lắm mình tính làm một bài tất tần tật về evo3D lâu rồi nhưng vẫn chưa thực hiện vì quá nhiều việc ,hôm nay đã có người làm rồi
    Cái Slide 2 Wake này khá hay chỉ cần trượt mấy phím cảm ứng là sáng màn hình rất tiện nhưng ko phải máy nào cũng up đc nhất là các máy có HBOOT 0011 và 0012 sau đây là cách để up kennel thích hợp để xài cái Slide 2 Wake đó các kennel tương thích là
    2.6.35.13-g47321df - stock, updated HTC
    2.6.35.13-gdb5464d - leedroid 3d
    2.6.35.13-kamma_v08+
    Link trang phát triển kennel này forum.xda-developers

Còn upkennel cho các máy HBOOT 0011 và 0012 Thì đã có bài hướng dẫn trên PDAviet rồi nên mình ko xào nấu nữa vì bài post khá chi tiết
    Tuy nhiên cái ADB_Flash_Tool của anh đó up lên ko chuẩn lắm mình đã sửa lại chút và sẽ up lên sau cho các bạn Download đây :dance: pass :thantinhyeuhh
    Cái này mình đã copy gần như đầy đủ mọi thứ như boot.img của Kernel Stock của Phiên bản Rom Châu Âu mới nhất( Stock EU_Shooter_U-1.20.401.8 )
    Hay là phiên bản RECOVERY phổ biến Revolutionary CWM 4.0.1.4 (Recovery Deverlop ) trên sẽ khuyên bạn nên dùng bản 5.0.2 nhưng mình thì thấy bản này dễ dùng hơn nhiêu
    Bây giờ với các bước PHƯƠNG PHÁP FLASH RECOERY hay Flash Kernel EU Stock cho máy phiên bản Châu Á các bạn chỉ cần chạy EVO3D_RECOVERY (2).bat và EVO3D_boot.bat nữa là đc :hot:
    Một lời khuyên nữa là cái ứng dụng Flash Image GUI không phải chạy cái là đc bạn hãy chú ý % cài đặt của nó khi cài kennel custom để chắc chắn là 100% nếu ko dủ 100% thì chạy tiếp đến khi đủ thì thôi :)) cách kiểm tra kennel sau re máy như chủ topic đã trình bày ở trên

new Flash Image GUI
    Slide 2 Wake đó các kennel tương thích (mình đã thêm mục system/lip để Flash Image có thể nhận diện đc

2.6.35.13-g47321df - stock, updated HTC

2.6.35.13-gdb5464d - leedroid 3d

2.6.35.13-kamma_v08+

linkingok, assa, liho1 người khác thích nội dung này.
  18. anhhung_245

anhhung_245 Thành viên

Có bro nào biết bản Rom Ship mới nhất cho máy châu Á (HBOOT 0011 và 0012 ) bây giờ là bao nhiu không ạ....?

Rom Ship châu Âu và châu Á ngoài khác nhau về hệ thống ngôn ngữ còn khác nhau gì nữa không ạ

Con Evo của em mới lấy về hôm qua không sạc lên dc 100% , toàn dừng ở 99% hic ...

19. inconsolable1910

inconsolable1910 Thành viên

3d của con này không được tốt lắm

20. dongocvu

dongocvu Thành viên

Thanks Duy Luân bài viết rất đầy đủ chi tiết, người mới mua evo 3d chắc cũng chỉ cần đọc hết topic là khá ổn rồi.