[Thủ thuật] Tổng hợp kinh nghiệm sử dụng, up ROM HTC EVO 3D

Duy Luân
17/11/2011 14:21Phản hồi: 748
748 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn có thể up kennel châu âu mà mình up cách làm lên Trang 6 rồi.S-off làm bạn có thể tiến hành mọi việc đơn giản hơn nhưng những máy ko s-off đc cũng có cách của nó.Thế nên ai mua bàn châu á ko cần phải tiếc nuối nhé không phải cứ s-off đc là tốt đâu

---------- Post added at 10:36 PM ---------- Previous post was at 10:30 PM ----------

hình như cái Slide 2 wake không được phát triển nữa thấy topic của nó đang ở trong tình trạng đóng tuy nhiên ai cần và cần bản nào có thể nói mình up lên cho.Mình đã kip down về bản mới nhất cho các phiên bản
Có ai Unlock Bootloader bị như vậy ko, giúp mình với :-s

Bác chủ thớt ơi sao e up xong rom Beats mà đến lúc mở lại nó cứ ở cái màn hình load thôi! Ko chuyển vào trong gì cả! =="! Ai giúp em ko? Khẩn cấp với!
hhhdang
ĐẠI BÀNG
12 năm
một bài viết rất có ích..............................
Con evo 3D này xem hình anh vừa nhứt mắt mà nhìn nó giả tạo lắm
Cảm ơn Ban chia sẻ! Bài rất hay
Bác ơi up giúp mình cái kernel slide 2 wake giùm mình nhé, thanks bác nhiều.

Bản dùng với kernel kamma 0.8 ấy
Slide 2 Wake đó các kennel tương thích là

2.6.35.13-g47321df - stock, updated HTC

2.6.35.13-gdb5464d - leedroid 3d

2.6.35.13-kamma_v08+
dkchoi
TÍCH CỰC
12 năm
Bài viết chi tiết quá, Một Cái chức năng dùng cảm ứng ở 4 phím chức năng cũng khá mới mẻ nhưng chưa thực sự nhạy lắm thì phải
con này nói chung khá tốt, 3D ko bằng LG nhưng dáng con này đẹp, thích nhất viền đỏ sau đít, mà sau cái này ít rom thế 😔
Head
TÍCH CỰC
12 năm
_ Dòng máy nào mới ra thì rom cũng ít phà phải chờ phát triển thôi bạn ơi. Mình up rom phần lớn cũng chỉ với mục đích tìm sự ổn định + mượt mà thôi đúng không !? Phần lớn các bản rom hiện có đều hỗ trợ tốt vấn đề này :smug:
_ Mà bạn cũng yên tâm đi, đã có dự án đưa rom CM7 và MiuI đổ bộ lên E3D GSM rồi. Dùng android theo mình thấy chỉ có Sense, MiuI và CM7 là chuẩn. :dance:
mình không thích CM7 lắm tuy nhiều tiện ích nhưng cảm giác ko thích 😆 con này thì sẽ ko nhiều rom đâu bạn ạ, mình đoán thôi nhưng cũng do kinh nghiệm ;)) cái này chắc chỉ thích MIUI
còn mình thích up rom các bản để nghịch, tại hồi trước dùng mấy con có rom bạt ngàn nên dùng con evo 3d hơi buồn tý.
mà đc cái con này nhiều game 3d 😃)
Head
TÍCH CỰC
12 năm
_ Nói thật mình cũng không thích CM7, chỉ thích nó vì nó là nền tản để port rom MiuI, mà mình là fan ruột của MiuI :spin:

_ Còn về rom, bạn nghĩ xem rom thế nào là nhiều bây giờ, mục tiêu chung vẫn là mượt + ổn định. Những điện thoại nhiều rom khủng phần lớn chính là những chiếc đời đầu, cấu hình thấp, thì người ta sẽ có mục tiêu để nó vươn lên, cũng như Hd2 wm 6.5 -> android 2.1 -> 2.2 -> sense 2.1 -> CM7 2.3 -> MiuI -> sense 3.0, và dừng ở đây. Khá nhiều đúng không !? Tiếp theo là DHD nhé: Android 2.2 -> 2.3 -> Cm7 -> MiuI -> Sense 3.0 -> Sense 3.5 Dừng ở đây. Vậy E3D, port thế nào giờ. ..Sense 3.0 -> Sense 3.5 :redcarded:, chuẩn bị Cm7 - MiuI-> :redcarded: , máy càng cao thì càng chẳng có gì để up, vì max lvl rồi, tận hưởng thôi 😷
chuẩn đó hehe đấy là lý do mình tạm dừng android nhưng bạn dùng s2 chưa thư đi up rom mệt nghỉ đó vui lắm
Head
TÍCH CỰC
12 năm
_ Mình cũng định dùng s2, nhưng thích cái dàn phím cảm ứng của infuse hơn nên chọn em nó. Tất cả đều rất hài lòng, nhưng mà nó nhẹ một cách khó chịu. Tuy rằng máy nhẹ thì bỏ vào túi khá thoải mái và không khó chịu nhưng đôi khi cầm trên tay lại có cảm giác hụt hẫng. Nên quyết định quay lại E3D và kết ngay từ lần đầu tiên sờ mó :spin:
ROm mới nhìn đẹp quá, anh em làm demo nào.
khoái nhất em này mà không đủ tiền! hic nghèo mà mê công nghệ cũng khổ
đăng ký nick ở DEV mãi mà nó chưa gửi mail để actived T.T nản ngay từ bước đầu
Tiếc rằng ngoại evo ...
Có bro nào nhận thấy màu trắng của EVO 3D này hiển thị hơi kém không , để độ sáng Auto mà màu màu trắng cứ bị ngả ấy - kém DHD ( để Full độ sáng thì màu trắng hiển thị rõ ) .Hay là do máy em HB 0012 châu Á nó thế , hay là keo nó chưa khô kiểu IP4S hay là EVO 3D nó thế
macabi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình có máy đã lâu nhưng vẫn chưa bootloader được, làm theo cách trên diễn đàn pdaviet nhưng vẫn ko được. Để làm lại theo của bác duyluan xem sao.
Cảm nhận sau khi dùng em nó là có thể đáp ứng nhanh, mạnh hoàn hảo tất cả những gì mình cần cho công việc và giải trí...Love Evo 3d
Bro nào hướng dẫn mình cách Up Rom Ship cho EVO 3D mà không cần Root máy với ........!
Mình đã tải Rom Ship về máy ,cắm cáp USB để ở chế độ "chỉ sạc" và chạy file .exe mà không được
mrsilen
TÍCH CỰC
12 năm
bài viết quá công phu luôn........
mới mua HTC EVO 3D, mình sẽ tham khảo bài viết này từ từ hihi,cám ơn bạn nhiều 😁
Sao mình cài room Shooter Beats 1.5 vẫn ko chơi game 3d đc nhỷ 😔
Hic. Rom châu Á của em không có cái hiệu ứng này ...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019