Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Thủ thuật] Tổng hợp kinh nghiệm sử dụng, up ROM HTC EVO 3D

Duy Luân
17/11/2011 14:21Phản hồi: 748
748 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hĩ, bây giờ hboot của em là 1.49 cài rom Leedroid vào lúc đầu chạy ok, nhưng mà chạy 1 hồi thì bị treo cảm ứng luôn, phải tháo pin ra khởi động lại mới được :banghead:
vậy có cách nào khắc phục không mấy anh
kicu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vì đây là bản Rom Base Châu Âu, Máy Châu á Up vào treo là phải rùi.:giggle:
Bác có biết bản ROM nào ngon và ít lỗi dành cho máy châu á Hboot 0011, mà chạy Sense 3.5 không? Share cho em xin với 😁
Sao mình úp ROM nào cũng bị lỗi hết nhỉ....?không vào được màn hình trong mà cứ ở màn hình chờ, rồi bị lập đi lập lại nhiều lần, có bác nào rành giúp mình với
@nguyen nhu tan tai bị giống bác này, tìm đủ cách ko ra
zero2772002
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thank for U . Minh cung thich up room lam nhung mà mình không biết làm . Nếu bạn giúp mình cài thì tot quá 😃 Mình mang qua chỗ bạn up giúp được ko 😃 Thank
Bài viết rất hay và đầy đủ tuy nhiên led cua evo3d là led kép chứ không phải là led đơn như ban nói trong bài
Hix hix, trong Display của mình không có 3D home screen 😔(. thế là sao ....? Tại bản room của mình ah, hay tại máy hả bác ? Mình mua hàng xách tay :(
Do rom đấy bác. Máy bác là máy châu Á nên ko có đâu, máy em cũng thế 😃. Nhưng máy châu Á thì cũng ko up rom châu Âu đc 😃. Tóm lại là đành chịu.
zongsheng
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao e unlock botloader rồi.Y nó hiện y chang hình cuối luôn.Mà bây h vào lại botloader để cài cwm thì nó báo

ai chỉ hộ e được không
letio_2004
ĐẠI BÀNG
12 năm
fastboot đó bác. ở câu lệnh đó thiếu mất chữ "t"
bác thêm chữ t vào là ngon luôn
zongsheng
ĐẠI BÀNG
12 năm
à mà sao e thấy dòng trên unlocked mà dòng dưới lại S-ON nhỉ ai giải thích dùm e được ko😔
Do máy bạn là máy châu Á, máy châu Á thì ko thể S-Off đc, chỉ có thể unlock đc thôi, nên vẫn còn S-On.
zongsheng
ĐẠI BÀNG
12 năm
e dùng CDMA mà cũng có bản châu hả anh trai😔
Châu nào mà chẳ có CDMA 😃 ?
Cho hỏi htc sénttaiionn có sử dụng chức năng wake 2 ....................
Có bác nào vui lòng giúp em bật chế độ 3G cho EVO 3D ko ạ?
Mùng 5/12 này là em rước em nó về mà vẫn phân vân mãi,anh em giúp em với.
Em địng mua 1 em máy ở DTG hoặc Nhật Cường khoảng gần 11t,mọi người giúp em xem máy 2 cửa hàng đó là hàng gì,có đảm bảo không.Thấy 2 cửa hàng đó cũng bán chính hãng chênh nhau hơn 5tr,vậy 2 loại máy này có khác nhau không.Giúp e với nha.
Máy em mua ở DTG .Theo em thì cả 2 cửa hàng đều uy tín như nhau .Quan trọng là bác phải biết cách check và hỏi xem qua nhiều máy ( Tốt nhất là nên đi với ai biết một chút chứ không thì nhân viên nó lòe cho đấy )

Hôm nọ em đi mua máy thằng nhân viên mới nó đưa cho 1 con máy nhìn vỏ hộp cũ rích ,mở ra thì không khởi động được vì máy đã hết sạch pin .Bảo cho xem máy khác thì nó bảo con này là mới nhất ở cửa hàng em,vỏ hộp thế là do trong quá trình vận chuyển bị xước sát Ở đây không có máy nào mới hơn thế này đâu anh ạ ( biết mình muốn mua nên giở trò ép phải lấy con đấy) ...máy mang về lâu rồi nên bị hết pin ...vv chém gió rất chi là kinh .Mình "bật " lại ngay bảo là máy vừa ra mắt được 2 3 tháng .Không bao giờ có chuyện máy mới tinh mà hết sạch pin .Vỏ hộp rõ ràng chỗ này có cái tem xanh chỗ này có cái tem trắng dán vào ...vv Nó cứng họng không dám nói nữa .( Dám Lòe Ông mày à ........) Một lúc sau chị quản lý ra đưa cho xem một lô 3 4 con máy mới cóng ...( còn thằng kia thì lặn lặn vào trong )

Máy xách tay dùng rất tốt .về phần cứng thì chả khác gì máy 15 triệu chính hãng cả chỉ có cái là Phần mềm khác và ko có tiếng Việt ( bác có thể cài sau )

Chúc bác sớm mua được máy như ý .

*Nếu mua hàng xách tay bác nên chọn máy châu Âu có HB 007 hoặc 008 .Nếu mua ở DTG thì nên đến cửa hàng chính ở Triệu Việt Vương gặp hẳn anh Toàn cho vui .Còn NC thì chỗ nào cũng nhiều máy thế cả
Vậy thì theo bác em mua ở DTG là chuẩn nhất phải không.Lúc mua hộp có tem siu phải không bác.Máy châu Âu có HB 007 hoặc 008 là gì hả bác,bác giúp em với chưa mua hàng xách tay ntn bao h,cám ơn bác nhiều nhiều.....
Bác anhhung_245 không giúp em về khoản này được gà,sắp mua mà ngại quá 😔.
Hic , em không nói là ở DTG là chuẩn nhất .Một khi đã mua hàng xách tay thì bác phải biết là dù bất cứ cửa hàng nào cũng có tỉ lệ rủi ro nhất định ........ Cửa hàng nào dù cẩn thận đến mấy thì cũng có thể dính máy bị lỗi này lỗi nọ ...vv Nhưng những cửa hàng lớn làm ăn uy tín thì tỉ lệ máy dính lỗi ít hơn và cách xử lý của họ đối với khách mua phải hàng lỗi cũng hợp lý hơn , tốt hơn ,hài lòng hơn ví dụ đổi máy mới cho khác hoặc hỗ trợ sửa miễn phí chẳng hạn ( vì họ phải giữ uy tín ) Còn những cửa hàng khác thì thậm chí họ còn bán hàng dựng thậm chí là sửa máy lỗi rồi bán giá mới như đúng rồi ........ ( thường sẽ bị anh em tẩy chay )

Hàng chính hãng FPT phân phối thì được cái nguồn hàng của họ là chính hãng từ HTC (Bác có thể thấy là HTC nó đã tích hợp sẵn bộ gõ tiếng việt VIETNAM-IME vào trong ROM rồi *Mà em làm kiểu gì cũng không cài được cái bộ này đầy đủ vào máy xách tay của em (^ Cho nên chất lượng máy có thể yên tâm ,mặc dù vẫn có tỉ lệ máy lỗi nhưng là rất nhỏ - ai số đen như chấy mực thì mới dính phải thôi

Vậy thì ta nên chọn máy chính hãng để tránh lỗi và được hưởng chính xách bảo hành chính hãng cho yên tâm ....?........! Rất nhiều người có tâm lý này ( em trước cũng thế ) Vì việc bỏ thêm vài triệu đi mua 1 chiếc máy chính hãng và nhất là đổi lấy sự an tâm so với việc đi chọn một cái máy xách tay phải test đủ kiểu , rồi còn tìm cửa hàng uy tín , quá mệt ,quá nhiều việc ,quá phiền phức ...vv Sau một vài lần mua hàng chính hãng em đã ngán tận cổ và đến EVO 3D thì chuyển qua hàng xách tay luôn ........ Cảm thấy rất hài lòng : Nguyên nhân là

-Mua hàng chính hãng ở các siêu thị điện máy lớn thì bác không được test máy .Bác phải trả tiền trước rồi mới được nhận máy sau .Và ngay sau khi nhận máy bóc tem, mở hộp mà bác phát hiện ra máy bị lỗi thì cũng dek được đổi máy mới (....?) mà phải đem đi bảo hành chính hãng HTC ( cái này rất là nực cười ) em đã từng chứng kiến một trường hợp như vậy rồi .

-Bảo hành HTC ở VIỆT NAM .Xin lỗi các bác chứ em phải nói câu này " Như **** " .**** bọn nó chứ toàn thằng Ng****,bác nào nào thử đem mấy con máy mới như EVO 3D mà đến đấy bảo hành xem ,còn *****cả biết mở máy ra như thế nào .Có một lần em cùng bạn lên bảo hành con DHD nhìn bọn **** mở máy mà sót cả ruột ,con máy mình nâng như nâng trứng hứng như hứng hoa- xước 1 cái là đã tiếc ngẩn ngơ rồi thế mà các anh ấy thô bạo không chịu được ( Về bảo hành HTC ở VN thì mời các bác check Mạng Internet sẽ ra cả đống bài viết )

Đến EVO 3D thì em đã chọn mua hàng xách tay (^

Nhưng chọn hàng mua hàng xách tay cũng có nhiều rủi ro.Bởi vậy mới nói bác nên đưa ai đó hiểu biết đi mua cùng .Em khuyên bác chọn hàng Châu Âu có HB 007 hoặc 008 vì hiện nay máy loại này đã S-off được .Còn máy châu Á thì khó hơn nhiều

Hơn nữa một số máy cho thị trường châu Á ( ví dụ máy Hồng Kong ) sẽ có màn hình hơi ngả vàng chứ không trắng và sắc nét như hàng châu Âu ( cái này thì phải đặt 2 con máy cạnh nhau mới thấy rõ được )

*Thật ra thì HB 007 008 hay gì đi nữa cũng ko quan trọng vì bây giờ đã hạ HB được xuống hết rồi

Muốn xem máy HB bao nhiêu thì bác tháo pin sau đó ấn đồng thời nút nguồn và nút giảm âm lương
Thank bác giúp em tận tình quá.Em nghe bác làm 1 em xách tay chơi thử coi,mà có khi nào mua phải mấy máy của nhà mạng ở US ko nhỉ .
XIn được hỏi chủ topic liệu có bản Mod nào chỉ cần chạm vào Phím cảm ứng HOME ( hoặc phím cảm ứng bất kì ) là có thể mở máy không ạ
letio_2004
ĐẠI BÀNG
12 năm
trong 3 ban rom. ban 3 thi sau khi bat may wifi loi. ban 2 thi mai k khoi dong dc. h down not ban1 ve ma k dc nua thi` that la ...
kicu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thời điểm này tìm bản Châu Âu 007, 008 hơi khoai à nha. Máy xách tay và chính hãng có khác gì nhau đâu bác ơi, có khách thì khác mỗi cái bảo hành.

Gửi từ HTC EVO 3D X515m của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
Theo như bạn nói mình đoán máy bạn là máy châu á
Các bản rom này chủ yếu mod lại dành cho các bản máy châu âu nên khi up lên máy asia cụ thể là máy có HBOOT 1.49.0011 và 1.49.0012 sẽ bị lỗi wifi
cái này có thể khắc phục đươc bạn đọc lại trang 6 bài của mình mục 3 nhé

---------- Post added at 08:11 PM ---------- Previous post was at 08:08 PM ----------

factory reset

---------- Post added at 08:14 PM ---------- Previous post was at 08:11 PM ----------

Shooter Beats v1.7

:skip: Here
Rom này thấy nhiều mod tham gia chỉnh sửa và update thường xuyên ,Mình tính test mấy lần rồi nhưng đang quá hài lòng với rom hiện tại nên chưa thử

---------- Post added at 08:16 PM ---------- Previous post was at 08:14 PM ----------

Nếu bạn mua máy xách tay thì tôt nhất nên đổi thẻ nhớ .Thẻ nhớ của bạn có thể là hàng china

---------- Post added at 08:18 PM ---------- Previous post was at 08:16 PM ----------

Đã có cách để hạ HBOOT bạn ah nên có thể S-off được

---------- Post added at 08:21 PM ---------- Previous post was at 08:18 PM ----------

Rất nhạy.....:stomp:

---------- Post added at 08:25 PM ---------- Previous post was at 08:21 PM ----------

factory reset đi bạn
Dùng tốt mà bạn rom cho máy châu âu máy châu á vẫn up rầm rầm

---------- Post added at 08:28 PM ---------- Previous post was at 08:25 PM ----------

Nếu unlock mà s-on thì đã up đc CWM, ROOT và up ROM COOK được rồi nhưng không thể up được kennel đi kèm
Muốn up có 2 cách
cách 1 đọc trang 6 bài mình viết
cách 2 hạ HBOOT để s-off

---------- Post added at 08:33 PM ---------- Previous post was at 08:28 PM ----------

Cái này một số rom cook hỗ trợ hay hơn đó là để ngay trên notication
Cái này mình mod lại cái SystemUI của Crypt0's RUU đã cài và test nếu thấy hay thì dùng root explorer để copy vào system/app nhé chú ý set quyền cho nó
link Download here
Hình minh hoạ

---------- Post added at 08:37 PM ---------- Previous post was at 08:33 PM ----------

Bác Duy Luân viết một bài hay nhưng chưa đi sâu lắm
Đừng đem con bỏ chợ vậy chứ :D
Chào Các Bác!
e mới có chú Evo, đang muốn cài cái Slide 2 Wake các Bác nói mà ko biết download ở chộ nào.
Bác nào biết chỉ e với. Thank all.
letio_2004
ĐẠI BÀNG
12 năm
sau 1 time loay hoay da cai dc may. nhung h down cac ung dung tren market ve. may toan bao la bo nho day.
trong khi ca the nho va bo nho may deu trong. mong giup do
tuandung85
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy e xách tay mua Hnam,Hb 0011 vẫn có tiếng việt ầm ầm
lam
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn còn rom ship cho hboot 011 không cho miinhf với hiện không tìm được link tải nào cả có một link thì tải cực chậm mạng nhà mình thì hay đứt không tải nổi
caddish12
TÍCH CỰC
12 năm
bác nào cho em hỏi cái, máy evo 3d bản 1.49.0011 em hạ xuống thành châu âu .007 mà sao nó cứ bị lỗi wifi với up mấy rom khác là treo ở màn hình khởi động....
pipchic
ĐẠI BÀNG
12 năm
có bro nào biết chuyển từ s-off sang s-on ko ?

vấn đề nữa là : mình up thử nhiều rom có sen 3.5 mà sao cái chụp hình 3D cứ bị văng ra hoài chụp mà nó ko save lại. nhưng bản rom đó qua máy của bạn mình thì lại chuọ 3D đc. ban nào bít cách chỉ mình khắc phục với. bản rom đã text trên 2 máy là Shooter Beats. (máy mình châu á đã hạ hboot 0007 giống máy chuâ âu của ông bạn) bạn nào có rom sen 3.5 ngon share mình cũng đc. hoặc chì mình cách khắc phục cái vụ chup hình 3d bi văng ra ngoài mình cám ơn nhiều. bàn rom sen 3.0 phiên bản camera cũ thì chụp 3D vẫn tốt
Máy mình cũng vậy, chưa có cách khắc phục bạn à, chờ ít nữa xem sao 😁
pipchic
ĐẠI BÀNG
12 năm
tải cái này cài vào máy thử đi bạn link
Download HTCCamera_1920x1080_v0.11_by_bio_signed.zip khắc phục được nhược điểm gì vậy pro.
pipchic
ĐẠI BÀNG
12 năm
chụp hình. quay phim ko save lại và bị văng ra ngoài thì cài cái đó vô đó bro 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019