Thủ thuật và khắc phục một số lỗi thường gặp trên Android 4.0

Duy Luân
13/2/2012 11:1Phản hồi: 260
260 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ansi
TÍCH CỰC
12 năm
cac bác cho e hỏi hiển số % pin trên CM9 thì làm tn nhỉ? e chỉnh trong setting hoài chẳng đc... hay do bản CM9 build 16 cho Captivate đang còn lỗi này? xin các bác chỉ giáo
namfat
CAO CẤP
12 năm
Dùng phần mềm đc mà bác. Hi hi.
mấy pro cho hỏi . vào market tải GPS về ntn ? mình gõ GPS hoặc MAP thấy hiện ra rât nhiều thử tải mấy kai về nhưng ko dùng đc ? ai bjt thì bảo mình với nhé ? cả cái % pin nữa . các bạn ghi rõ vào market tải j nhé ?
namfat
CAO CẤP
12 năm
Phần mềm hiển thị pin, pro search: Battery
GPS thì dùng google maps là chuẩn rồi, thích thì xài thêm Vietmap
DailyLovely
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vốn dĩ đã thích Android hơn iOS bi giờ lại càng thèm ICS... Hic...
eziodavinci
ĐẠI BÀNG
12 năm
tải cái cm music khi kích vào sounds effect bị fc 😔(
Máy mình lúc có tin nhắn đến thì ko sáng màn hình như những Rom 2.x nữa. Phải bấm mở khóa mới xem được. Có ai bị giống mình không nhỉ?
seishiro
TÍCH CỰC
12 năm
Hiện tại mình đã test 1 số game và phần mềm trên captivate của mình hầu hết đều ok
Mỗi game của game loft thì hên xui bạn nhé, nó bi FC ở chế độ đa điểm khi chơi game, cứ bấm liên tiếp vào màn hình là bị FC ,ngoài ra những game khác không phải của gameloft thì trên 95% là ok ! ICS quả là 1 cái gì đó nên trải nghiệm càng sài càng phê
Bổ sung thêm 1 trứng phục sinh nữa ,vào music bằng manage bấm vào phiên bảng music nó hiện ra con robo với bàn tay biểu tượng nhạc rock khá thú vị
đang tính đổi sang xperia để có rom stock ics hihi 😁(cái avatar là mình chỉnh sữa trực tiếp trên phần gallery của ics luôn đó hihi)

---------- Post added at 11:50 AM ---------- Previous post was at 11:49 AM ----------

Bạn nên dùng systerm app remove gỡ bản music đó ra rùi dùng bảng music CM9 chép vào sẽ hết lỗi
ICS ko choi dc game HD la sao may bac nhy ? toan bi out thoy
chautrong
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn test lại đi,mình cũng chơi game HD trên bản build 16 mà thấy có sao đâu!
seishiro
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn chơi game HD của gameloft máy nào thế,captivate mình toàn bị out!
namfat
CAO CẤP
12 năm
Mình cũng bị lỗi tương tự trên Galaxy Note cài ICS 4.0.3 bản của Chainfire!
kiến thức rất bổ ích cho ai đam mê....!
seishiro
TÍCH CỰC
12 năm
Chơi được nha bác,chỉ co điều bị lỗi multi tuoch ,bấm nhiều lần vào màn hình là bị out à
bupsan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cám ơn bác. Bài viết hữu ích cho các mem mới. Em đanh dấu để ngâm cứu khi có
shakaro
TÍCH CỰC
12 năm
Có ai biết các khắc phục Faceunlock không hoạt động không? Tớ cài ICS 4.0 xong chẳng có khóa màn hình được.
bạn đã khắc phục được chưa bảo mình với mình cũng giống bạn face unlock chẳng hoạt động thêm nữa là thay đổi home screen cũng 0 được nữa
shakaro
TÍCH CỰC
12 năm
Mình đã sửa xong rồi. Ngon. Thích chức năng này nhất trên ICS thôi. À mà cách khắc phục như sau: Yêu cầu máy phải root nhé.
1. Các bạn down file này về:
http://www.mediafire.com/?deaoqhcrydixzod
2. Dùng root explorer copy file trên vào /efs/imei/
3. Done, test thử.
Download RE đây nhé. http://www.mediafire.com/?6wsg052kh4r2dif
Bước tiếp là thank tớ nhé
Của mình thì khi kết nối với máy tính nó chỉ báo sạc, không biết cách nào để cho máy nhận thẻ nhớ

Có ai chỉ giúp mình với
Bạn phải cho biết dùng máy gì thì mọi người mới giúp được chứ.
các bác cho mình hỏi , từ khi lên 4.0.3 máy mình vấn đề kết nối với máy tính rất khó khăn, cụ thể là ko kết nối đc với chương trình thứ 3 trong máy tính, kiểu như phần mềm iphone pc suite cho iphone vậy? mong mọi nguoi chỉ giáo.
Mình hỏi chút với: mình ko bik nghịch vào phần cài đặt nào mà giờ thi thoảng bấm vào các chương trình nó cứ hiện cái khung màu đỏ lên (nháy cái rồi mất luôn)
Bro biết cách bỏ cái đấy đi như nào chỉ giúp mình với
Mình dùng ăn roi 4.0.1 😁
Bỏ tùy chọn Chế độ nghiêm ngặt ở mục Tùy chọn nhà phát triển trong Cài đặt nhé bác! :D

Gửi từ Galaxy Nexus của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế Plus.
chautrong
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác cho mình hỏi chút,bác có biết soft nào để chỉnh lại dòng chữ báo sắp hết pin bằng dòng chữ khác theo ý mình cho samsung galaxy s i9000 k?cảm ơn các bác nhiều!
ơ sao máy của bác lại có tiếng việt thế ạ 😔
may cua em khi up en 4.0.3 man hinh khong tu xoay ngang duoc phai lam sao a.ai giup em voi
duyhungb5
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác nào cho e hỏi là tại sao e cài ROM AOPS Milestone 4 nhưng ko thể vào được Google Play Store. Cứ vào là lại bị thoát ra, các bác giúp e với
đã có ICS 4.0.3 cho htc sensation xe. vừa nâng cấp hôm qua.đang vọc
lionX
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có ai dùng GS GT-I9000 hong?
Mìng đang dùng con này, cài "Dark Knight 3.0 | ICS 4.0.4 [Leaked] for SGS GT I9000"
Launcher = Apex
chạy tuyệt lắm. PIN, Nếu nghe + gọi bình thường thì 3 -> 4 ngày, chơi game + net thì 1 ngày, game OK luôn (PES 2012, Asphalt 6, Fishing King, Let's Goft 3, Modern Combat 3 chơi được online và ofline luôn 😃, Virtua Tennis Challenge)
Link up ROM: http://phanse.wordpress.com/2012/03/09/android-tutorial-install-dark-knight-3-0-ics-4-0-4-leaked-for-sgs-gt-i9000/
Link game: http://appstore.vn/a/index.php/home/category/27#1
Các bạn tải file game APK về install xong chạy và cho nó download data là OK.
@lionX Minh moi mua i9000 sach tay ko bit co len dc 4.0.4 ko ban.
@lionX Minh moi mua i9000 sach tay ko bit co len dc 4.0.4 ko ban. Ak tien cho minh xin sdt de mjnh lien lac vs ban. Mjnh co vài dieu muon hoi. Hì
có ai trong này giúp được thì giúp mình nha , mình sài galaxy s i9000 rom dark knight 3 , sao mà trong máy mình có nhạc hình video mà khi nhấn vào app music thì nó báo là không có bài nào rồi vào cái gallery cũng báo không có hình hay video nào cả mình thử hết các app khác rồi vẫn vậy ( đã thử up rom mới wide data ) vẫn vậy không hiện gì cả ?!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019