[Thủ thuật] Vài mẹo nhỏ giúp tăng tốc giao diện Unity trên Ubuntu

Thảo luận trong 'Máy tính Linux' bắt đầu bởi bk9sw, 28/7/12. Trả lời: 247, Xem: 31453.

1. phong1892

phong1892 Thành viên

Khà khà, em làm quen với ubuntu từ năm cấp 2, hình như từ bản 6 thì phải, cái hồi đấy dùng mới phức tạp cơ mà vấn không nản chí. Bây giờ quen rồi thành ra chuyển hẳn sang ubuntu, những phần mềm như PTS thì em chạy bằng wine, nói chung là dùng tốt. Lời khuyên cho những bạn nào thích khám phá và sự đơn giản là nên dùng ubuntu. Ubuntu bây giờ(bản 12.04) dùng khá dễ, những phần mềm có trên máy hỗ trợ rất tốt nhu cầu của một người dùng bình thường, hơn nữa lại đỡ được cái tiếng xài phần mềm cờ dách, cả lớp ĐH có mỗi em dùng ubuntu thế là lại thành hàng độc. Bây giờ em vấn cái song song ubuntu và windows để đề phòng khi cần thiết nhưng gần như chẳng bao giờ vào windows cả.

Nói gì thì nói, mọi cái đều có 2 mặt, vấn đề là chấp nhận thế nào thôi, lắm bác cứ chỉ trích ubuntu này nọ cơ mà bây giờ ngồi mà lọc "tội" thằng windows thì ra hàng tá ấy chứ.
    tkuong_mafia, formicakilled thích nội dung này.
  2. phamtuannam

phamtuannam Thành viên

ibus-unikey gõ rất tốt mà.:d
  3. phamtuannam

phamtuannam Thành viên

1 phiếu cho em ubuntu vì sự tiện dụng + vẻ đẹp của nó,nhất là không phải toát mồ hôi mỗi khi cài phần mềm vì key với trả c.r.a.c.k. :d
    nldquy, tkuong_mafiaformica thích nội dung này.
  4. Victor Luu

Victor Luu Thành viên

giao diện unity của ubuntu 10 đẹp nhưng mà mình vẫn thích dùng ubuntu 8 hơn, vì vừa nhanh vừa nhẹ.
  5. mrdung12345678

mrdung12345678 Thành viên

chưa xài linux nhưng công nhận thấy đẹp thiệt
  6. hvt2.0

hvt2.0 Thành viên

Chưa dùng lần nào thì đừng có phán như thánh nhá bác
  7. kidpop1809

kidpop1809 Thành viên

Bác mua có modem 4 port về xài cho khỏe :D
  8. dttung80

dttung80 Thành viên

BẠn lại hơi bị nhầm, mình là thằng luôn thử đầu tiên cái mới, Android mới beta cũng thử, Ngày trước WM6 bản full cũng thử, lite cũng thử. Windows beta cũng thử, Office cũng thế. Thử cả Windows trên Android... máy cùi cũng chiến.

Nhưng cái này thấy thật sự nó phức tạp và khác gu, khác logic mình hay dùng nên không thử. Nếu thật sự tính năng vượt trội hơn Windows thì thử, không thì mất thời gian lắm. Cũng như iOS nó có lên bản 7 hay bản 10 cũng không thử...
  9. dttung80

dttung80 Thành viên

Thực ra máy thực hiện trực tiếp CODE máy bao giờ cũng nhanh hơn và đỡ nặng hơn là thực hiện qua một loạt giao diện.
    Ví dụ bạn gõ delete trong lệnh DOS thì 1 chút là đi cả trăm file. Nhưng bạn xóa trên giao diện Windows thì chờ mãi... Nhưng bù lại người dùng mà ngồi gõ lệnh DOS thì ai nhớ được và cũng ko thích - thế mới sinh ra cái giao diện người dùng UI.

Đó là lý do tại sao máy chủ và các hacker thích sử dụng mã máy. Ai nhanh, ai điều khiển được nhiều kẻ đó thắng.
  10. xibon

xibon Thành viên

Thế thì bạn không nên bỏ lỡ... hãy thử và cảm nhận.....
  11. FullOfLove

FullOfLove Thành viên

linux cơ bản thì chẳng có j khó khăn cả. biết chút tiếng Anh là mọi thứ đều ok hết. chừng nào muốn đụng tới những cái sâu bên dưới thì mới cần tới dòng lệnh. mà mấy lệnh shell cơ bản cũng chỉ cần chừng nửa ngày tới 1 ngày tìm hiểu là nắm đc hết, mạnh mẽ gấp chục lần DOS ngày xưa
  12. duc12atl

duc12atl Thành viên

nó có tiếng việt mà, chỉ có điều không có pm gõ tiếng việt =))
  13. nldquy

nldquy Thành viên

Không hiểu bác muốn nói gì? Ý bác nói là Linux không có bộ gõ tiếng Việt? Nếu vậy xin trả lời là bộ gõ của Linux xịn hơn windows, xài tiện hơn Windows :)
  14. FullOfLove

FullOfLove Thành viên

ai nói ko có. bộ gõ TV trên linux đầy ra. ibus, xunikey, xvnkb, scim, scim-unikey...
  15. 4ever1lov3

4ever1lov3 Thành viên

bác đút đĩa ubuntu vào fix grub là đc! xóa đi làm gì phí. :D
  16. 4ever1lov3

4ever1lov3 Thành viên

vãi cả kiến thức.
  17. 5ive

5ive Thành viên

Ubuntu 12.04 LTS ì ạch cực kỳ nếu đem so với Windows 8.
  18. phong1892

phong1892 Thành viên

chào bác, em đang gửi cho bác dòng thông điệp này từ ubuntu 12.04, thế theo bác nó có gõ được tiếng Việt không ạ?
    tkuong_mafia thích nội dung này.
  19. tkuong_mafia

tkuong_mafia Thành viên

may mắn cho em là em dùng bản wins home preminum đi kèm theo máy, theo bác nói bác nhận xét khách quan trên 2 hđh hành à???? thế bác xem kĩ lại câu nói của mình đi!! em cũng chẳng muốn cãi nhau làm gì đâu!!!
    falconvn thích nội dung này.
  20. tkuong_mafia

tkuong_mafia Thành viên

bác nói chuẩn cmnr, nhật và mĩ là 2 nước nghiêm ngặt nhất về bản quyền, từ phim ảnh đến phần mềm. nên thế mấy cái netflix cho thuê phim mới sống chứ, còn cứ xài lậu thì 2 nước này có thể truy cứu trách nhiệm hình sự, em nhớ k nhầm cao nhất tù khoảng 2 đến 5 năm.