Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Thủ thuật với Titanium backup

konkot
7/9/2011 13:50Phản hồi: 150
150 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn ơi cho mình hỏi muốn backup tài khoản google thì làm như nào???
Cho mình hỏi khi 1 game có bản update mới mình muốn back up data của game đó ròi install file apk mới vào. Nhưng mình thấy nó chỉ back up cả apk và data hoặc back up apk và restore thì như vậy. Mấy bản chỉ mình cách giài quyết với.
Có cách nào để file Titanium lưu vào thẻ nhớ không các anh
vuut
TÍCH CỰC
12 năm
Chuyển sang thẻ là cái Move to SD card. TB sao chay quá lâu????????
daitin94
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình cài mà nó bị thế này thì cách khắc phục như thế nào?

Sent from my GT-I9100G using Tinhte.vn
vuut
TÍCH CỰC
12 năm
TB hay thế sao nó lại nằm trong bộ nhớ máy chứ kg phải thẻ micro SD gắn ngoài???????mình đã move nó ra nhưng kg được??????????????
Tk hay lém. Root máy fát dã...

Sent from my viettel homphone using Tinhte.vn
cho mình hỏi với TB ko đóng băng đc fire hệ thống ak?? mình đóng băng youtobe,flash mà nó ko cho 😔(
@gadaica01 dùng bản pro đi bạn, mình đóng băng đc hết mà
Haitrue
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanhbong0510 bác ơi.hướng dẫn chi tiết sử dụng TB này ở đâu vậy.mình tìm mãi mà ko thấy.giúp với em mới dùng android
thu thuat nay phải mò thêm đây, đánh dấu.
nguồnnhuwng mà back up game xong rétore thì mất hết data thì phải không các bạn
mình backup rồi nhưng khi factory reset bằng cách VOL down + vol up + power làm trong đó xong, mình cài lại TB, sourch vẫn còn, nhừng làm thế nào để restorst lại dc đây các Bạn,?
Cam on pro

Sent from my Milestone using Tinhte.vn
Bạn ơi mình đã factory rết máy nhưng bị mất root, superuser cũng không dùng được, thế thì sao sùng được TB nữa????????
bạn factory reset trong setting phải không, ban thử xóa sạch dữ liệu của suppeuser rồi cài đặt lại xem thế nào,.

mình reset bằng cách CWM thì không bị giống bạn. còn reset trong setting thì chưa thử.
mình đã backup lại các ứng dụng rồi nhưng khi restore thì nó cứ tống hết sang bộ nhớ máy làm bộ nhớ 1 lúc là đầy > đơ luôn . Có cách nào để khi nó restore thì ứng dụng nào chuyển đc là nó chuyển hết sag thẻ nhớ đc ko hả các bạn
@abcdeftuan Ban cai Astro file rui backup = cai day sau nay restore = astro file data app se nam trong the nho
các bác giúp em với, con Arc S của em lỡ tay xóa mất nhật ký cuộc gọi bằng Titanium rồi, bjo` ngoài cách up lại rom thì còn cách nào lấy lại được không. thanks các bác nhìu nhìu
Thật bổ ích. Thanks bạn
em mua 1 con MBS touch s01 em cũng đã root như trên 4rum chỉ, sau đó em down chương trình titanium backup về, em xóa 1 số app k xài, nhưng không biết e đã xóa nhầm gì, mà bây giờ mở đt lên nó cứ hát bài nhạc của MBS mà màn hình vẫn đen xì, hát hết xong rồi lại hát tiếp mà màn hình vẫn đen, ai giúp em với 😔(, em phải làm sao đây
cái này bạn phải ghi thêm 1 cái nữa là đổi tên file thì mới ra dc .apk , vô tình mình làm thử thì thấy như vậy,
tindecken
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tình hình là cái máy mình cài ứng dụng và game nhiều quá, file rác khá nhiều nên giờ mình muốn cài lại bản ROM khác, gọi là reset lại máy như từ đầu luôn. Giờ mình muốn backup một số app và game đã chơi ra PC để khi cài ROM xong mình restore lại (mà vẫn giữ setting đối với app, save game và data (có những game data rất lớn tải qua wifi như Alphalt 7 hay Modern Combat) của game). Mình định dùng Titanium Backup Pro mà không biết có đáp ứng được yêu cầu trên hay không? Và cũng như từng bước thực hiện, tại mình cũng hok rành xài app này cho lắm. Ai có kinh nghiệm chỉ cho mình cách làm cụ thể giúp.
@tindecken bạn dùng app TB pro là hợp lệ rồi, or my backup pro.
đối với TB : đáp ứng dc các setting, save và apk game,... còn data thì bạn phải copy ở obb ra PC, và thư mục titanium backup ra pc, xong up rom new rồi copy lại cho dúng (nên restore diles games trước mới chép data vào, nhớ nhé)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019