Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Thủ thuật với Titanium backup

konkot
7/9/2011 13:50Phản hồi: 150
150 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nguyyyyy
ĐẠI BÀNG
10 năm
bác cho em hỏi làm sao để chuyển ứng dụng hệ thống vào thẻ vậy
vuut
TÍCH CỰC
10 năm
@nguyyyyy đổi sang user app ,,,giử tay lâu trên app cần chuyển
sau đó mới move đi sang SD cả
..mà cẩn thận có nhiều cái của hệ thống kg cho đâu và coi chừng bị lỗi
nguyyyyy
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vuut em conver thành user app xong thì nó tự gỡ luôn cái app của hệ thông luôn
Thanks chủ thớt!
Oánh dấu và like

Gửi từ Vega x của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
thanks bác nak
chutieubatu
ĐẠI BÀNG
10 năm
có dùng cho máy chưa root không bác
motsinhvien
ĐẠI BÀNG
10 năm
ko dùng cho máy chưa root đc nhé bạn, các bác có kinh nghiệm cho xin cái list app hệ thống nào mà có thể xóa ko bị lỗi rom với. Thanks các bạn.
Chu thot' cho minh hoi chut.neu minh dung room cook ma minh xoa file rac' bo nho tich hop.rui minh Factory data reset thi co van de j k.hay no chi way lai luc ban dau minh moi up room cook thoi.thank
Chu thot' cho minh hoi chut.neu minh dung room cook ma minh xoa file rac' bo nho tich hop.rui minh Factory data reset thi co van de j k.hay no chi way lai luc ban dau minh moi up room cook thoi.thank
motsinhvien
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Steven Nam factory dâta reset là nó cũng mất luôn các app mà bạn đã xoá bằng titan backup
Topic này chắc không bao giờ chết các bác nhỉ
Minh davao Move/Intergrate nbung chi thay di chuyen cac ban cap nhap he thong vao Rom cua may.chu k thay muc di chuyen app vao the nho co ai biet huong dan minh vs.thank
anhbomnvq
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bác đã sử dụng bản pro phát biểu cảm nghĩ có những tiện ích nào hay không ạ? Mình đang sử dụng bản bình thường,hi

Sent from my SM-T311 using Tinhte.vn mobile app
naminh71
ĐẠI BÀNG
10 năm
cái này có đòi hỏi phải root máy không vậy
@naminh71 Có bạn ơi

Hehe 😁
giúp mình vs. mình làm theo hướng dẫn chuyển update vào rom đúng như thế này Integrate
updates of system apps
into ROM. bây giờ mất hết cả CH play, youtube, google map. bh phải làm sao?

==> Mình cũng gặp tình trạng như vậy, sau khi khởi động lại thì thấy các ứng dụng đó, nhưng không thể đăng nhập được vào tài khoản google: "Không thể đăng nhập, đã xảy ra sự cố khi giao tiếp với máy chủ google"
Làm sao để khắc phục các bác chỉ em với !!! thanks
Bác nào biết cách tạo shortcut để chuyển đổi qua lại giữa các data profile ko ạ?
mình dùng TB bản thường, cho mình hỏi làm sao backup data + app thành file apk luôn vậy, hoặc sao lưu data để chép qua máy khác, lúc sao lưu nó ra 3 file như vậy là sao vậy
mình dùng TB bản thường, cho mình hỏi làm sao backup data + app thành file apk luôn vậy, hoặc sao lưu data để chép qua máy khác, lúc sao lưu nó ra 3 file như hình 2 là sao vậy
Bình thường e vẫn dùng ok. Tự dưng hnay mở ra muốn uninstal mấy cái app mà k thấy cái app nào trong ấy. Bác nào biết bị lỗi gì k ạ 😔
dungmxlk
ĐẠI BÀNG
8 năm
@chienhv1486 Xem lại đã cấp quyền root cho tita chưa
mình uninstall cái app line với vov bản đồ giao thông trong máy ss bằng titanium backup. nó báo đc r mà cứ đc 1 lúc hoặc khởi động lại máy là nó lại hiện ra dùng như bt, ai biết lỗi gì ko chỉ mình với, hic

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019