Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Thử tìm kiếm bằng giọng nói và kết nối Miracast trên TV LG 2013

cuhiep
20/5/2013 2:4Phản hồi: 75
Thử tìm kiếm bằng giọng nói và kết nối Miracast trên TV LG 2013

Miracast là chuẩn chia sẻ thông tin được thống nhất từ năm ngoái với rất nhiều hãng tham gia. Miracast về cơ bản vẫn dựa trên wifi để truyền tải dữ liệu, tuy nhiên việc thống nhất tên chung giúp người dùng dễ dàng hình dung hơn khi sử dụng các tv hay các thiết bị phát khác nhau. Trong bài này mình thử truyền tải nội dung từ điện thoại hỗ trợ Miracast lên một chiếc TV có Miracsast. Kết quá khá ổn ở những nội dung như màn hình, hình ảnh, âm thanh... tuy nhiên với game thì vẫn chưa ngon và độ trễ là lớn. Cốt lõi của vấn đề vẫn là Wifi a/b/g/n có vẻ vẫn chưa đáp ứng được nhu cầu này và chúng ta cần một chuẩn Wifi với khả năng truyền tải tốt hơn.

Wifi AC chính là cái mà chúng ta đang mong chờ, hiện Wifi AC đã được trang bị trên các máy Android cao cấp (G Pro, One, S4), sắp tới là những chiếc máy tính... mong là các công ty làm tv sớm đưa Wifi Ac lên tv chúng ta có thể thực sự được trải nghiệm nội dung từ máy tính, di động... lên TV.

Tìm kiếm bằng giọng nói trên TV LG 2013:

Một trong những tính năng hay trên TV LG 2013 là khả năng tìm kiếm bằng giọng nói, dĩ nhiên là nó có hỗ trợ Tiếng Việt. Mình thử dùng khoảng 15 với hơn 20 lần tìm và kết quả là nó nhận dạng đúng đến 65%. Theo như các bạn kỹ thuật của LG thì kết quả sẽ tốt hơn nếu mình dùng quen hơn. Hy vọng chúng ta sẽ có một hệ thống nhận dạng TV thật tốt để sau này sẽ xuất hiện trên các thiết bị công nghệ khác.

75 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

duytran79
TÍCH CỰC
11 năm
Ngoài bắc đang nóng bức thế này nhin quả đầu a Hiệp mát mẻ quá.
duong_mai
ĐẠI BÀNG
11 năm
@truongtrandang Vậy Bác nhà gần Biển? Cái nóng Bắc thế nào mình không biết nhưng theo lời Bác "có độ ẩm cao" thì thiết nghĩ thời tiết ngoài đó trên cả 2 từ "mát mẻ" =)) Độ ẩm cao mà cho là nóng, phát ngôn đi ngược thực tế 😆 Miền Nam không phải chỉ có sài gòn là nóng nhất đâu Bác à 😃
clv2k
ĐẠI BÀNG
11 năm
@duong_mai truongtrandang nói đúng đó, mình đoán chắc là duong_mai ít tuổi hơn truongtrandang nhiều nên chưa trải nghiệm hết...
sgvietnam79
ĐẠI BÀNG
11 năm
@duong_mai có mấy con ếch ngồi đáy giếng mà ....kêu ộp ộp
mền bắc nóng hơn miềng nam it nhất cũng gần 2 độ đó bác ộp ạ.
duong_mai
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sgvietnam79 Nếu bác sống ở gần Biển xem, liệu cái nóng nào hơn nóng nào, xem cái nóng gần biển có rát da thịt không? Về miền tây mà xem nóng như thế nào nhá. Đừng ở đó mà xem App và dự báo thời tiết.
Chắc phải mua thêm 1 tivi Sony nữa cho đủ bộ. o_O
Mr.Bin
TÍCH CỰC
11 năm
@SaigonKicks chắc em qua anh mượn cái thang quá >_<
@Mr.Bin vẫn nói chuyện sarcastically như ngày nào...bữa nào final C1 anh em mình lại họp mặt nhé, nhớ đó.😃
Mr.Bin
TÍCH CỰC
11 năm
@SaigonKicks Ukie nè, anh cũng lên kèo đi, em phóng theo lao luôn 😁
Ngọc Trinh. 😆
tìm kiếm NGọc Trinh quá đã là như nào.😁 Ngọc trinh đã hay ti vi tìm kiếm nhanh
maitien2004
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình thích cài tivi này rồi đó 😃. sẽ mua 1 cái
@maitien2004 $ ? ? ? ?
maitien2004
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Net0925345000 góp gạo chứ sao 😆
nhohanoi
TÍCH CỰC
11 năm
thich nhung ko co tien
Sao ko thử từ "Thánh nữ sang việt nam" nhể
tv LG làm hoang mang và giờ không biết nênm ua LG nữa hay không.
toàn lỗi màng hình, vừa hết bảo hành la hư. potay.
@BOLD76 Quá hên cho em, LW5700 hơn 2 năm chưa bị gì, cách đây 4 ngày nó có update firmware 5.10.2, hình ảnh cải thiện đáng kể và nhiều tính năng mới trong smart center.
Và cũng quá hên khi LM7600 cũng vừa hết bảo hành, nhưng ko bị gì...

Chắc mình may mắn 😁

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
Hay đó, mọi thứ đang kết nối, nói chuyện với nhau. Cúng giống như con người 😁
chức năng hay cỡ nào mà màng hình die bất cứ lúc nào cũng xong phim.
giờ lôi cai tv đồ cổ trên 10 năm ra xem qua ngày .

Giống giống Wp nhỉ.
tìm được Ngọc Trinh là khoái ùi nha
tainghexin
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mua cái google TV box 2013 chắc cũng hỗ trợ mấy cái anyf
ngokhoaisan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chuẩn !
biết vậy gom tiền mua luôn mấy e đời mới. h thấy e 2011 lm 6200 hơi bị lỗi thời với e này 😔
@villa.it.beta Dòng này cũng là smart tv thấy cũng ngon mờ tôi đang định mua nó nè

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019