Thực hiện khảo sát để giúp Facebook làm sạch News Feed của bạn

sonlazio
12/4/2014 2:2Phản hồi: 39
Thực hiện khảo sát để giúp Facebook làm sạch News Feed của bạn
Screen Shot 2014-04-12 at 8.37.52 AM.png
Không ít thì nhiều, trên News Feed của chúng ta vẫn xuất hiện những quảng cáo hay những tin spam nhảm của một số đối tượng/thành phần nào đó. Tuy Facebook đã công bố sẽ làm sạch những tin spam này nhưng kết quả như thế nào vẫn là một dấu hỏi lớn. Để giúp Facebook nhận diện tốt hơn, giảm rác trên News Feed của chúng ta thì bạn có thể thực hiện những khảo sát của họ. Facebook sẽ hiện khoảng 15 tấm hình cho chúng ta lựa chọn đâu là tin quảng cáo đâu là tin bình thường. Sau khi đã thực hiện khảo sát xong, bạn hoàn toàn có thể tiếp tục làm thêm 15 cái nữa, làm càng nhiều thì Facebook càng lọc tốt hơn. Tất nhiên, nếu bạn không thích trang xấu nào thì hãy cứ report nó càng nhiều càng tốt!

Để thực hiện khảo sát này, trong bất cứ một bài post nào, bạn nhấn vào nút mũi tên xuống góc trên cùng tay phải và chọn Take a survey to improve News Feed. Một cửa sổ pop up sẽ mở ra cho bạn 15 lựa chọn để trả lời câu hỏi: Bạn có thấy post này giống quảng cáo không (từ trái qua phải): Hoàn toàn không đồng ý, hơi không đồng ý, phân vân, hơi đồng ý và hoàn toàn đồng ý. Chỉ cần bấm vào dấu chọn là xong.

Screen Shot 2014-04-12 at 8.37.31 AM.jpg Screen Shot 2014-04-12 at 8.37.52 AM.png Screen Shot 2014-04-12 at 8.45.07 AM.jpg
39 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Muốn noá xoá hết page nhảm đưa ảnh kinh dị quá
@huydinhhd90 đúng là giờ có nhiều page đưa hình ảnh ghê rợn quá. kinh
Cái vụ này hay nè anh em..........hưởng ứng nhiệt tình thôi. Và coi phản ứng của Facebook như thế nào nhé.....
xóa tranh đó điiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
Khảo sát toàn là với người dùng có văn hóa làm ví dụ, còn không thấy người dùng vô văn hóa, Page câu like nhảm và Group Spam lên thớt thì cũng như không. mình làm thử và thấy toàn lấy close friend của mình làm ví dụ là sao. thế thì làm sao chính xác đc
Vì mấy page câu like này mà tui không sử dụng FB nữa hix
mình hay thực hiện khảo sát , tuy nhiên khi đó Newfeed sẽ xếp lại theo dạng tin nổi bật do đó không thể cập nhật các status mới nhất được.
resetct
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cứ page nào nhảm nhảm là unfollow ngay và luôn. Nhưng cũng vẫn ủng hộ cách làm này của Facebook. Like nhiệt đê ae =)))
Giết nó đi, đừng cho nó đẻ trứng !
mặc dù rất " GHÉT " các thể loại câu " LIKE " ... nhưng đôi khi thấy họ cũng chịu khó sáng tạo lắm

Hoặc mấy tiêu đề sau :
detno29
TÍCH CỰC
10 năm
cái này quan trọng này. dùng fb toàn bị bọn nó spam bán hàng với quảng cáo, bực cả mình. rồi mấy cái app cứ invite với post loạn lên tường. ~.~
Ủng hộ hết mình việc FB làm trong sạch FB
Badi King
ĐẠI BÀNG
10 năm
Like like cái l
Tràn ngập link vớ vẩn trên facbook
Mình đã đến với FB khi chưa biết tí gì về nó và cũng đã ra đi khi hiểu mọi thứ về nó, khi nào việc làm này của FB hoàn tất thì có lẽ sẽ là ngày mà mình quay trở lại...biết đâu đấy :rolleyes:.
HuyTran87
ĐẠI BÀNG
10 năm
ủng hộ cách làm này của Facebook. Like
+ Klq nhưng sao mấy bữa nay bị ngắt kết nối chat fb nhỉ, đang dùng vnpt 😕
nkcfatpig
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vừa làm mấy chục phát '' Phản đối mạnh mẽ'' =))
lvvinh89
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bỏ hết kiểu câu like đi. Toàn thông tin linh tinh và không đúng sự thật là chính. Làm như vậy chắc k còn Auto like đâu nhỉ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019