Thuê bao trọn gói 3G cho sim thường của Viettel

Thảo luận trong 'Mạng di động' bắt đầu bởi PhamTheThao, 19/1/12. Trả lời: 18, Xem: 9177.

1. PhamTheThao

PhamTheThao Thành viên

Tình hình là thế này các thím ạ :)
    Em có một cái USB 3G Vịtteo :ninja: cơ mà cái sim Dcom đã bay hơi đâu mất :(
    Nên em mua một cái sim thường khác ở chợ để onli :(
    Ko biết em có đăng ký đc thuê bao trọn gói 3G cho cái sim chợ đó ko ta? :spin: hay chỉ sim Dcom mới đc ạ :bomb:
    Các bác giúp e với ;)
    Thanks các bác đã ghé thăm ....! thân ái :dance:
    :
  2. xmasterz

xmasterz Thành viên

Được hết bác nhá !
  3. khong duoc ban ak
  4. linhnoone

linhnoone Thành viên

được hết bạn à .. 120k là dc thôi ...
  5. sanghx

sanghx Thành viên

sim bác mua ở chợ chỉ đk đc gói mimax cho điện thoại thôi , ko đk đc trọn gói MCTD cho dcom . Mình hôm trc cũng vừa mua 1 cái sim thường về mà chỉ đk đc gói mimax , jo dùng hết 500MB tốc độ nó chậm rì rì
    62500119 thích nội dung này.
  6. damtrungdu

damtrungdu Thành viên

dùng sim thường dk 3G rồi dăng ký mimax hết có 50k mà dùng free, MCTD thì cũng chỉ hơn đc 1g5 đầu tiên rồi bị bóp bt như nhau mà mất tận 120k
  7. vanchuong1269

vanchuong1269 Thành viên

GÓI MIMAX đó bạn 50k 1 tháng
  8. lkd_l

lkd_l Thành viên

Ông này trên núi mới xuống thì phải !
    Thực ra dùng mimax cho dcom rẻ hơn sim Dcom nhiều
  9. mrlonely1402

mrlonely1402 Thành viên

Thế này bạn ạ.
    Sim bạn mua là sim thường thì không đăng kí được sim dcom nhưng đăng kí được 3G.
    Mà đăng kí 3G thì mất 50k/tháng "ý".
    Còn tốc độ nếu mà chưa bẻ khóa băng thông "ý". " Cái này 1 số thành viên tinh tế biết "ý". Nhưng giấu nghề "ý".
    Đăng kí 3g gói mimax cú pháp : mimax gửi 191. Tốc độ 500mb đầu không nói làm gì. Khi hết 500mb thì tốc độ download kịch trần thì là 45kb/s theo của tớ thế. Còn cứ sàn sàn là ~30. Không xem được ol " Xem ol giật "
    Còn sim 3G ý. Khi bạn dùng hết MCTD 100k/thang với gói pc rẻ nhất. Thì tốc độ bóp là 82kb/s với của mình là thế còn đầu sàn sàn là 70kb/s ý. Cái này thì xem ol nói chung là ok với nhiều trang và vào web nói chung là ổn. Còn xem HD thì mềnh chịu giật.
    Bây giờ gần cuối tháng ồi bạn đk gói gì cũng được. Còn đầu tháng sau mình khuyên bạn mua cái sim dcom ý. Một số nơi chợ giờ mình biết ở ankhanh cũng bán sao ý với giá 290k đc 600k tài khoản ( Được 5 tháng dùng mctd). Ở hồ tùng mậu gần mĩ đình sao ý. Còn nếu bạn ra điển đăng kí cũng được nhưng nó chỉ km 50% tức 290k bạn nạp thì được 290 + 1/2 của 290k. Tầm gần 450k. Nhưng cái này được cái là sim chính chủ. Hì Hì viết dài quá.
    Bạn dựa theo nhu cầu dùng của bạn mừ đăng kí.
    fataantunguyenquochoang thích nội dung này.
  10. 1ds100

1ds100 Thành viên

mình cũng như bạn chủ thớt, ra hẳn vịt teo mua cái sim dcom 200k ( 50k tkg và 100k tkkm, + 1,5gb km/thang' trong 12thang) sim mình là sim economy :D
  11. ndn1527

ndn1527 Thành viên

bác dùng gói Mimax cua Viettel đi. Chi có 10k tien thue bao 3G + 40k tien gói Mimax. Dung tet ga cả tháng.
  12. 62500119

62500119 Thành viên

sim 3G viettel có 2 loại là sim chuyên dụng D-com 3G( đã được tích hợp sẵn 3G) và sim di động thông thường đăng ký 3G( các gói cước Mobile internet). sim nào cũng có thể đăng ký các gói cước không giới hạn lưu lượng( sim d-com thì có thể đăng ký MCTD; sim di động thì đăng ký gói cước Mimax). bạn có thể vào đây để tìm hiểu các gói cước 3G nhé.
  13. damtrungdu

damtrungdu Thành viên

hix. chỗ mình nó chỉ có sim Dcom 45k tk gốc 50k. nản toàn tập có khi mua sim thường về dk mimax dùng cho lành
  14. thoailien

thoailien Thành viên

Nên dùng gói mimax , dùng hết free thì ta mở băng thông ....!Đúng là siêu tiết kiệm ....!
  15. loicon001

loicon001 Thành viên

Bạn cho mình hỏi là MCTD là trừ cả vào khuyến mại à.
    Nếu mình dùng sim sv 3g viettel đk thì chỉ phải trả thêm 1,5gb nữa đúng không(vì sim sv dc km 512mb).....?
  16. loicon001

loicon001 Thành viên

Bạn cho mình hỏi là MCTD là trừ cả vào khuyến mại à.
    Nếu mình dùng sim sv 3g viettel đk thì chỉ phải trả thêm 1,5gb nữa đúng không(vì sim sv dc km 512mb).....?
  17. 62500119

62500119 Thành viên

Mức cước tối đa chỉ là tình năng thêm của gói cước => do vậy trước khi đăng ký MCTD thuê bao của bạn trừ cước thế nào thì sau khi đăng ký vẫn trừ như vậy. MCTD ưu tiên trừ TK lưu lượng trước, sau đó đến TK khuyến mại và TK gốc.
    loicon001 thích nội dung này.
  18. vutienhao

vutienhao Thành viên

may thang may det cai topic di.toan dang vo van
  19. phatngotan

phatngotan Thành viên

chào bạn, tui đang dùng mimax, ban ngày dùng tốt, ban đêm thì giật, khôn gổn định, nếu được thì bạn nên dùng mạng mobi hay vina, ổn định hơn - nhưng bạn cần chú ý sóng nhà mạng nơi bạn ở nhé....