ThunderCloud, add-on cho Chrome giúp hiển thị các trang web được đồng bộ thông qua iCloud

Duy Luân
17/3/2014 22:19Phản hồi: 18
ThunderCloud, add-on cho Chrome giúp hiển thị các trang web được đồng bộ thông qua iCloud

ThunderCloud là một tiện ích cài thêm dành cho Chrome và tác dụng của nó là hiển thị các trang web đang được đồng bộ thông qua tính năng iCloud Tab Sync. Trước đây iCloud Tab Sync chỉ hoạt động khi bạn dùng Safari trên các thiết bị iOS và OS X mà thôi, còn bây giờ thì cả Chrome cũng có thể xem được những trang web nào đang được mở trên nhiều thiết bị khác nhau, hữu dụng cho những ai thích xài Safari trên thiết bị di động nhưng lại khoái dùng Chrome trên Mac như mình. Lưu ý rằng ThunderCloud chỉ mới hỗ trợ chúng ta xem chứ bạn không thể đồng bộ những link đang mở bằng Chrome với iCloud được. Người dùng Windows cũng không thể xài tính năng này nhé.

Hướng dẫn cài đặt ThunderCloud:
  • Dùng Chrome truy cập vào đường link này để cài đặt add-on ThunderCloud
  • Một trang web mới sẽ mở ra, bạn sẽ được yêu cầu chạy ứng dụng Terminal lên và nhập dòng lệnh này vào: curl https://raw.github.com/jeffrey52/thundercloud/master/1.0/install | sh
  • Nhấn Enter trong Terminal, chờ đến khi chữ "Done!" xuất hiện là xong. Bạn có thể đóng cửa sổ Terminal lại
  • Trở về Chrome, nhấn nút "Check Installation" trên màn hình. Nếu bạn thấy biểu tượng đám mây xuất hiện cạnh thanh địa chỉ của Chrome là đã thành công rồi đó.
18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

leeminheo
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đã quá...!
thankyou
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tìm cái này lâu lắm rồi ^^
Mandarker
TÍCH CỰC
10 năm
Kỳ vậy, đã dùng mac sao ko dùng safari nhỉ ?

Chrome trên mac tốt hơn safari ở đâu vậy mod ?
@Mandarker Chrome có nhiều add-on và chất lượng add-on cũng hơn hẳn Safari
detno29
TÍCH CỰC
10 năm
@Mandarker Đồng bộ hoá đa nền tảng của chrome tốt hơn. Mình dùng cả cây Apple nhưng vẫn dùng Chrome vì hay thay đổi mobile platform và vì thích thế.
honghaipham
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác chủ topic có thể hướng dẫn kĩ hơn được không? Mình không thể tìm thấy cái Terminal.app là cái gì à? 😔
@honghaipham bạn thấy cái biểu tượng kính lúp ở góc trên bên phải màn hình của Mac không? Nhấn vào đó, gõ chữ Terminal, đợi nó hiện ra cái app thì nhấp vào là chạy nhé
Sao mình ko đồng bộ đc icloud vs máy tính vaio nhỉ cài xong phần mềm mà nó ko chịu syn về j cả

Sent from my LG-F180 using Tinhte.vn mobile app
@becumap chỉ cho Mac. Đọc kĩ bài nhé
@Duy Luân Lần trc mình cài icloud trên win 8.1 vẫn syn về đc mà

Sent from my LG-F180 using Tinhte.vn mobile app
Chủ thớt đăng lại bài à
@mozzavn bài này đã có đâu mà đăng lại
Không dùng cho Win thì hơi buồn, làm mình mừng hụt. Hic
cantho_
TÍCH CỰC
10 năm
@doinho dùng cho win thì mình thích cho ie hơn vì bị h ie11 đc tối ưu hóa cho win xài rất phê, chrome chẳng là tuổi j
tvu732
TÍCH CỰC
10 năm
Có add on nào cho phép đồng bộ history được ko bác? Hiện giờ mình mới đangsync bookmark thông qua iCloud Control Panel trên Windows.
Ơ cài xong thấy nó đồng bộ với cả iphone luôn ngon quá
có vẻ ngon... nhưng mình dùng win... làm sao chơi đây?!
raiso
TÍCH CỰC
10 năm
Tưởng xài được cho Chrome của Android, mừng hụt 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019