Thuốc đặc trị BB up rom chết và lỗi đèn đỏ,USB,mã PIN......

duc84
26/10/2008 14:34Phản hồi: 225
225 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thử nghiệm với em 8320. e up lên 4.5 chết ngóm, đành up về 4.2 lại chạy đc 😁
spam chúa ! move topic ... đi mod ơi. đừng làm ace mất thời gian !

---------- Post added at 08:48 PM ---------- Previous post was at 08:46 PM ----------

trường hợp này mình nghĩ chắc bạn cần kiểm tra nguồn góc của em nó. vì lỗi này đa phần ở máy doly !
cho e hỏi với các bác. e dùng storm 1. hôm trước tháo sim ra sau khởi động lại máy thì máy bị lỗi j ý cứ reset liên tục. Bực mình up lại rom. làm trên AppLoader.exe.tháo pin bước 1 ok màn hình màu trắng hiện lỗi 507. đến bước 2( wait for device..) báo ko kết nối. đã thử dùng phần mềm repair USB Prob. báo done nhưng ko thể nào up rom được vì cứ đến bước 2 là dừng do ko kết nối. (đầu tiên bật AppLoader.exe vẫn nhận mã pin nhưng khi bấm next để bắt đầu bước 1 thì lại thành Unkown. Ai biết. cứu với.......
thangbb
TÍCH CỰC
13 năm
Mình gặp mấy trường hợp này rồi, những lúc vội chỉ còn cách để nó tự update online- để pin trong máy. đảm bảo thành công 100%
Cách khác dùng vnbbUtils sau đó tìm đến mục LOAD OS /...
Chỉ có ST1 9530 mới bị, nói chung dòng dt 2 mạng rất khó tính, muốn cài được như thông thường chỉ có cài lại WIN và BDM[ lưu ý cáp kết nối, phải zin mới ok ]
đồng ý với pác cái khoảng dùng vnbbutils
bác nói cụ thể cái bẻ khóa đi, anh em trên đó có hướng dẫn mà sao e ko hiểu, máy bị nháy đèn ko lên mà bác, làm sao mà cài như unlock đc ạ....? nó có hiện lên cái mô tê j đâu thì làm sao em biết :-s
md07
TÍCH CỰC
13 năm
đèn đỏ , máy tính ko nhận lun BB, ko có tín hiệu gì lun, thì cứu sao các bác :cold:
bac tuyet qua ngoi ca buoi bjo thay ok rui ! thanh bacnhieu nhe hiiiiiiii
leejeans19
ĐẠI BÀNG
13 năm
thks for share!
Các bác cho hỏi BB 9700 up rom bị lỗi giờ đèn đỏ cứ nháy không bật dc máy thì xử lý thế nào
ptlong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Con BB8100 của mình dùng bản OS 4.5, đang dùng ngon thì bị lỗi đèn đỏ nháy 2 lần, máy khởi động lúc lên lúc không, báo lỗi 523, và có lúc lên để yên thì được chứ nhấn phím là nó lại tắt ngúm, chỉ báo đèn đỏ.
Trưa này mình up lại Rom theo bài của bác Cu_Hiep, chạy hết dòng 1 mình lắp pin vào thì sơ ý làm pin rơi ra, thế là trên loader báo "fatal error...." gì đấy.
Giờ máy mình xem như toi rồi thì phải. Cắm vào máy tính không nhận được, chỉ nhấp nháy đèn đỏ thì có cách nào up lại rom không các bác.
Mình tìm kiếm suốt từ trưa giờ mà vẫn k thấy có cách nào khả thi, vì máy k kết nối được với PC.....Hic....Mong bác nào cao thủ chỉ giúp còn cách nào cứu được em nó giúp e, e xin cảm ơn!
tôi up rom cho máy lỗi bằng một cái máy tính không cài BDM mà chạy thẳng Rom lên máy rồi dùng apploader để up sau đó cắm vào BDM để cài lại các file codes.
anh ơi,các bước cưa anh Hiếu là như thế nào?e mới dùng bb nên không biết nhiều,mọi người giúp e với.
Mình đã làm đc, cảm ơn bạn. như mọi lần khi uprom thì vẫn nhận mã pin nhưng lần này thì không nhận mã pin thì mình làm theo bạn đã được. mọi người cứ nghĩ rằng mã pin là Unknow thì không uprom được, nhưng mọi người đã sai lầm.hj
sau mấy ngày nc cái lỗi này e có vài y kiến đã cứu thành công e bb cua e😁o_O
tình trạng này mấy có thể gặp lỗi do pin dùng cạn khi đó up rom có lúc nhận mã pjn lúc không, up bt lúc đến bước 2 thì ko chạy được nữa( nhiều bác bảo bỏ pin vào cho lên lỗi 507 nếu mà lên được thì lại tốt quá rùi đằng này máy nháy đèn liên tục còn usb thì chập chờn) => bác nào dính tình trạng thế này thì xem lại quả pjn nha đem ra hàng dt bảo họ kick pjn lên là xong nhưng về a e đừng up rom vội ko lại phải ra kick pjn lần nữa đấy vì sac qua cổng usb thì dung lượng pjn ko tối đa đâu các bác cứ dùng cục sạc của nó cho pjn khoang 20 phút rồi tiến hành up rôm bt
nếu sạc pjn mà lên lỗi 507 thi kệ nó lát vẫn up rôm bt xem cách up rom lỗi 507
trường hợp thứ 2 là do usb của b có thể ở chỗ tiếp giáp máy bị lỏng chân giắc hoặc cáp usb hỏng cái này thì cứ thử dùng cáp khác xem nếu mà hỏng chân giắc thì ra tiệm cũng mất ít k đấy 😔o_O
trường hợp thứ 3 là do main cái này cũng thuộc phần cứng => phải ra tiệm thôi nhưng mà chon nơi nào sửa bb uy tín chút ko mấy ông dt chọc vài cái hỏng luôn đó 😃
e cũng mới cứu được con bb yêu quái giờ thì đang đồng hồ cát rùi 😃 a e tham khảo xem có giúp được j ko goodluck😃
cảm ơn các bác e đã cứu sống thành công e bold😁:D:D
mọi người cho em hỏi, trước khi uprom em đã backup rồi, khi uprom xong em restore lại thì không được là sao nhỉ, máy vẫn nguyên cấu hình như khi uprom xong,giup em với
thangbb
TÍCH CỰC
12 năm
@luunhattam vì bạn nâng cấp từ 4.2 lên 4.5 hoặc tương tự nên không restore được, nếu muốn lấy danh bạ thì phải dùng phương pháp đồng bộ rồi
cuong3mat
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mới vừa Up xong con 89 ! Nói túm lại không khó , wan trọng kiên nhẫn ^^
Con BB8820 của em khi up room bị lỗi này : A fatal error has occurred while updating your device's software. Please try again.

Unspecified error encountered [J:0x00000005] Em đã thay cáp xịn, rồi làm đủ kiểu nhưng nó vẫn không ăn thua. Có Pro nào có cách gì cứu em với? Thanks các bác nhiều.
@Soncodonss Em cũng bị lỗi tương tự bác này .Có pro nào vào giúp đỡ không ?Thanks!
nếu UP rom bị lỗi, xuất hiện trường hợp đèn đỏ nháy liên tục 2 lần liền, màn hình không hiện. thì các bạn cắm USB với PC, vào BDM, lúc này BDM sẽ không nhận mã pin của máy. vào START thì bdm sẽ hỏi mã pin, dòng dưới là PASS. các bạn chỉ cần gõ vào phần pass là blackberry. oke, máy sẽ làm tiếp công việc của nó. kinh nghiệm đã từng gặp. nếu không phải là rơi hoặc va chạm thì các bạn yên tâm không phải do flash.
mình thì làm tới bước mã pin lại hiện ra "unable to complete the loading operation" hỏi hoài mà chẳng ai biết cách khắc phục, chán ghê

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019