Tiếng Việt: Font, Lịch Việt, PM đọc eBook và Từ Điển dành cho Smartphone

Thảo luận trong '[WM] Phần mềm' bắt đầu bởi dihuta, 6/5/08. Trả lời: 127, Xem: 141548.

1. nguyenthanh5478

nguyenthanh5478 Thành viên

Cám ơn bạn nhiều lắm, mình mới dùng dòng điện thoại này nên kô biết nhiều về phần mềm của nó, nhờ bạn mà mình đã có và hiểu một chút... Chúc bạn ngày càng có nhiều phần mềm hay và Pót lên cho anh em cùng dùng nhé

2. linhvidai

linhvidai Thành viên

cam on bac nhieu nhung tai lieu het suc quy gia!

3. boyvietnam000

boyvietnam000 Thành viên

bác xem lại coi chết em rồi sau khi dowload phân font tiếng việt về máy thì máy em không tài nào bật lên hình nữa

4. aalloollaa

aalloollaa Thành viên

Rất rất cảm ơn ban dihuta bài của bạn thật sự rất bổ ích đối với mình, thành thật cảm ơn bạn nhé

5. rayberndtson

rayberndtson Thành viên

Cái này cài được cho Palm 500v kg vậy các bác?

6. Rieng_mot_goc_troi

Rieng_mot_goc_troi Thành viên

Cài được bạn ạ. MÌnh cài và dùng rồi. Ổn lắm.

7. Thaiton

Thaiton Thành viên

em mới dung C720W ko biết có dùng được ko nhưng cũng load về dùng thử. cám ơn các Pác đã chia sẻ

phat544 thích nội dung này.
  8. hoangthienthuan

hoangthienthuan Thành viên

giải nén ra copy vao c:/windows/fonts/ past vào và khởi động lại, xem web bằng có dấu tiếng việt luôn đó nha pro

File đính kèm:

phat544, bill.nguyen, nguoikhoso1 người khác thích nội dung này.
  9. nam.mienbac

nam.mienbac Thành viên

Tôi muốn hỏi, khi cài đặt và chạy xong, nhưng giờ ko thích nữa thì gỡ bỏ như thế nào? tôi cài trên i600. Cảm ơn

phat544 thích nội dung này.
  10. nguyenducbinh

nguyenducbinh Thành viên

anh ơi sao cái reader của em đọc truyện chữ cứ bé tí vậy?hix đọc đau mắt quá!giúp em với

11. tieubavuong

tieubavuong Thành viên

có hai cách tăng độ lớn font cho pm này:
    1. mở reader>menu>text size>increase(tăng từ từ)
    2.menu>option>font.

12. babydie06

babydie06 Thành viên

em dung sgh i607 nhưng không cài được font tiếng việt và tiếng trung nó báo lỗi là unuuccccessful not use for thí devide

13. anton_85

anton_85 Thành viên

ai có data từ điển Trung-Viet-Trung cho mobireader không mình xin với với!!!

14. Nguyen Ha Phuong

Nguyen Ha Phuong Thành viên

Cảm ơn bác dihuta, em cài được rồi.

15. smx105

smx105 Thành viên

Hàng khủng .....

16. langtuxmen

langtuxmen Thành viên

giúp mình với sao cài font vào nó báo lỗi không cài được. máy minh là htc s620 wm6.0

17. langtuxmen

langtuxmen Thành viên

có bạn nào cài sound cho m-dict 3.0 được thì chỉ mình với.chọn đúng đường dẫn mà vẫn không được

18. haxlidinh

haxlidinh Thành viên

máy tôi cũng vậy ( Orange E650 - HTC S710), cài vào nó cũng báo lỗi là không tương thích. Tôi thử cài thủ công bằng cách tải các font veranda và arial về (đuôi .ttf), chép vào thử mục \window\font trong bộ nhớ máy. Kết quả là có một số văn bản hiển thị được tiếng việt rất tốt, một số lại không. Trong máy mặc định có sẵn 2 file là vuTahoma và vuArial. Tôi thử xóa 2 file này nhưng vẫn chưa được. Bác nào có ý kiến thì giúp với.

19. U_hero

U_hero Thành viên

Đúng rồi, cài bằng file cab ko dc thì chép font từ PC vào rồi reboot là ok. còn một số font ko đọc đc chắc tại mình chép chưa đúng font nó sử dung.

20. seadragonwin

seadragonwin Thành viên

Cam on ban rat nhieu.
    Minh da cai duoc tu dien roi. ^^