Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tiếng Việt: Font, Lịch Việt, PM đọc eBook và Từ Điển dành cho Smartphone

dihuta
6/5/2008 13:15Phản hồi: 127
127 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có hai cách tăng độ lớn font cho pm này:
1. mở reader>menu>text size>increase(tăng từ từ)
2.menu>option>font.
nguyenanh29
ĐẠI BÀNG
14 năm
Một cách khác, khi đang đọc 1 ebook nào đó, bầm phím số 4 đê zoom.
em dung sgh i607 nhưng không cài được font tiếng việt và tiếng trung nó báo lỗi là unuuccccessful not use for thí devide
ai có data từ điển Trung-Viet-Trung cho mobireader không mình xin với với!!!
Cảm ơn bác dihuta, em cài được rồi.
smx105
TÍCH CỰC
15 năm
Hàng khủng .....

có bạn nào cài sound cho m-dict 3.0 được thì chỉ mình với.chọn đúng đường dẫn mà vẫn không được
Đúng rồi, cài bằng file cab ko dc thì chép font từ PC vào rồi reboot là ok. còn một số font ko đọc đc chắc tại mình chép chưa đúng font nó sử dung.
Cam on ban rat nhieu.
Minh da cai duoc tu dien roi. ^^
cảm ơn các bác nhiều lắm toàn nhưng thứ tớ cần có gì mới mong các bác post luôn nhé
cám ơn bác nhiều lắm! đã thực hiện thành công mọi thứ bác đưa lên ! thank you vẻyy much!
Có một cái lạ là sao mình đã tải (Từ điển) về rồi mà khi cài vaò máy nó thông báo là Installed Unsuccessful...có nghĩa là cài đặt không thành công...Mình đã làm mọi cách mà vẫn vậy..Mình dùng C720w..Bạn nào đã cài đặt thành công trên em này cho minh xin cái file đó mình cài vào máy xem có được không..Thanks...
kt3x
TÍCH CỰC
15 năm
Bạn cài từ điển gì, cài bản nào?
bạn phải nói rõ thì mới giúp được chứ
MDict - Từ điển đa ngôn ngữ, Báck khoa toàn thư...Mình cần cái cái này..Có download bản 3.0 mới nhất theo bài hướng dẫn trong này http://tinhte.com/forum/t17295/ Mình đang chạy bản Win6...Thanks..Cứ cài vào nó chỉ thông báo đơn giản là cài đặt không thành công...
kt3x
TÍCH CỰC
15 năm
Bạn cài bản đó là bản cho PPC (Windows mobile pro) nên không được.
Phải cài bản cho smartphone chứ, mình đã post rồi, bạn vào link này xem đi: http://www.tinhte.com/forum/t77347-52/#post1718955
Có phải bạn sử dụng bản *sp*.cab, nếu không được bạn sử dụng *.zip sẽ ok
(nếu không biết cách khởi động lại thì tháo pin ra và lắp vào lại).
choáng với câu này của bác................!
Cảm ơn Dihuta rất rất nhiều vì sự chia sẻ của bạn...
Mình đang mỏi mắt tim nó đây...may quá....cài được rồi..
Nhưng làm sao để đánh dấu tiếng việt nhỉ ( Khi sử dụng Việt - Anh )
2nd
TÍCH CỰC
15 năm
mình cài mobipocket reader dc vài ngày thì nó đòi key,bác nào có bản full cho mình xin với,thanks
cho minh hoi cai, khi xai tu dien dung mobireader tra tu dien tu viet sang ANh, de go tieng viet lam ntn?
(gõ lại tiếng Việt có dấu) Cho mình hỏi 1 vấn đề, khi mình dùng từ điển sử dụng mobireader như bạn hướng dẫn ở trên, để tra từ từ tiếng Việt sang tiếng Anh, gõ tiếng Việt ntn
nguoikhoso
ĐẠI BÀNG
15 năm
Xin các bác chỉ hộ , mình cài mdict 3.0 rồi nhưng không có phiên âm quốc tế
Các bác ơi sao em ko thể sử dụng được từ điển M-dict nhỉ? em dùng HTC_S740 Window mobile 6.1 standard hình như phải có file cab mới cài đựoc hay sao ý? Các bác chỉ e với.
hungghe
TÍCH CỰC
14 năm
anh nào có bộ gõ tiếng trung dành cho Windows Moblie Standard không cho em xin,đang cần gấp

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019