Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tiếng Việt: Font, Lịch Việt, PM đọc eBook và Từ Điển dành cho Smartphone

dihuta
6/5/2008 13:15Phản hồi: 127
127 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cho minh ke ti nghe minh khong ranh lam nen hoi ngo
hjx mình giải nén ra có thấy cái file .cab nào để cài đâu bạn...chỉ có 1 file xml với mấy cái file 001 002...join file lại cũng chỉ là .file chứ ko thấy .cab >.<
Sax, file cab là file bạn vừa giải nén ra đấy, Cab cũng là một dạng file nén mà.
3. Phần mềm đọc eBook (sách điện tử) trên Windows Smartphone.

Windows Mobile nói chung đọc được các eBook tiếng Việt dạng PRC (Mobipocket Reader) được tạo cho các thiết bị hỗ trợi Unicode (như các eBook được chia sẽ tại trang www.thuvien-ebook.com). Để đọc eBook ta có thể dùng chương trình Mobipocket Reader. Cách cài đặt chương trình và chuyển các tập tin eBook .prc sang Smartphone, PPC như sau:

• Cài đặt chương trình
    1. Đầu tiên bạn cần kết nối điện thoại với máy tính bằng cổng USB (Máy tính và điện thoại đã hiểu nhau qua ActiveSync/Device Center).
    2. Download chương trình Mobipocket Reader cho Windows tại đây.
    3. Nhấp đôi vào file download trên để tiến hành cài đặt chương trình.
    4. Sau khi cài đặt xong, bạn chạy Mobipocket Reader trên Windows. Mobipocket Reader sẽ tự động phát hiện thiết bị di động và hỏi bạn có muốn cài MobiPocket Reader cho điện thoại này hay không? Bạn chọn Yes và chờ Mobipocket Reader tự download và cài đặt cho điện thoại.
Lưu ý: Ngoài cách cài đặt trên bạn còn có thể download file .cab và tự cài đặt. Download tại đây. (Nhất là đang dùng MAC OS hay Linux)​
  • Chuyển eBook (PRC) từ Windows sang điện thoại
    1. Đầu tiên bạn cần kết nối điện thoại với máy tính bằng cổng USB.
    2. Với các file eBook (.prc) đã sẳn sàng, bạn chỉ cần nhấp đôi vào nó để mở nó ra với Mobipocket Reader.
    3. Sau khi eBook được mở ra với Mobipocket Reader trên Windows, bạn click nút Send, và chọn điện thoại của bạn. eBook sẽ được chuyển sang điện thoại.
Mobipocket Reader trên Windows sẽ hỏi bạn muốn cài cho thiết bị mới này không?

Sau khi cài xong, chạy Mobipocket Reader trên Windows Mobile Smartphone ta được thế này

Và từ từ thưởng thức

Lưu ý:
  • Bạn có thể chép thêm các font của Windows trên máy tính vào thư mục Windows/Fonts trên điện thoại để trên Mobipocket bạn có thể lựa chọn nhiều font đọc sách.
  • Sách có thể tìm và download miễn phí tại www.thuvien-ebook.com
----------------------------------------------------------------
Tui cài rồi mà chẳng thấy nó đâu, là sao vậy bạn ?

thanks............................all
thanks ....!
Hi, Mình vừa cài font tiếng việt, h muốn gỡ ra để cài font khác thì làm thế nào nhỉ?
Cảm ơn bác! Mới kiếm đc em Palm Treo 500V ngồi vọc vạch
sao em cai cai font cua may anh ma sao bay gio em remove no ko dc? may anh help em.

---------- Post added at 09:24 PM ---------- Previous post was at 09:17 PM ----------

sao em cai cai font HHVN SpVnFont cua may anh ma sao bay gio em remove no ko dc? may anh help em.
thank cac bac nha.
mình dang sài dt vẻizone 6175 nhưng bị lỏi font lên mạng đọc báo không được bác nào có font của dt này không cho mình xin nha. cảm ơn nhiều
Chao cac ban.
Truoc kia co co su dung tu dien Mdict 3.0 da duoc viet hoa. Ban do la ban cai dat, dong thoi co 1 phan mem huong dan ghep noi file du lieu. Hien nay toi bi mat. Tim mai ma khong duoc,
Co ban nao co chi cho toi nhe.
Xin cam on.
:p cảm ơn bạn nhiều ! hihi nhưng mình chưa cài được từ điển anh việt trên con b7320 của mình. bạn có thể chỉ rõ hơn cho mình dc ko?
E xài WP8, muốn down soft mobipocket reader cho phone, mà vào trang web của nó down thì nó báo là recource is removed, có bạn nào đã down dc chưa, nếu có gửi cho mình với.
Bạn ơi xem lại hộ mình với, cái link Mobipocket reader bị lỗi rồi, vào web đấy nhưng ấn link nào cũng báo bị xóa nguồn rồi T_T

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019