Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tiếp tục về Windows Phone 8.1 GDR1: hỗ trợ vỏ bảo vệ tương tác, folder, Bluetooth aptX...

Duy Luân
27/7/2014 22:51Phản hồi: 73
Tiếp tục về Windows Phone 8.1 GDR1: hỗ trợ vỏ bảo vệ tương tác, folder, Bluetooth aptX...

Ngày hôm qua chúng ta được nghe nói rằng bản cập nhật GDR1 của Windows Phone 8.1 sẽ hỗ trợ độ phân giải 1280 x 800, giao thức đồng bộ giời gian NTP cùng hàng loạt tính năng mới khác. Hôm nay tin tức về đợt update này tiếp tục bị rò rỉ khi nó được cho là sẽ tương thích với các phụ kiện vỏ bảo vệ có tính tương tác (interactive case). Hiện nay HTC, Samsung và LG đều đã có những case hữu tính năng tự bật màn hình khi người dùng mở nắp vỏ, thậm chí một số máy Android còn có thể hiển thị thông tin theo cách đặc biệt dựa vào thiết kế của vỏ. Microsoft cũng muốn đem khả năng đó lên Windows Phone, và biết đâu chúng ta sẽ được thấy vỏ Dot View được sản xuất cho các thiết bị Windows Phone trong tương lai của HTC thì sao?

Cũng liên quan đến Windows Phone, HTC được cho là đang thử nghiệm một thiết bị dựa trên chiếc One M8, tuy nhiên nó chạy hệ điều hành di động của Microsoft. Bản GDR1 cũng sẽ cho phép nhóm các Tile ngoài màn hình Start của Windows Phone 8.1 thành nhiều thư mục khác nhau, bổ sung thêm Tile kích thước mới to hơn hiện tại, hỗ trợ profile âm thanh Bluetooth chất lượng cao aptX. Chuẩn AVRCP 1.4 cũng có mặt để người dùng duyệt/điều khiển việc phát nhạc trên điện thoại từ hệ thống âm thanh tại gia, hệ thống giải trí trên xe hơi hay loa Bluetooth.

Windows Phone 8.1 GDR1 (còn gọi là Update 1) hiện đang được thử nghiệm trong nội bộ Microsoft và nhiều khả năng bản dành cho lập trình viên sẽ phát hành trong tuần sau hoặc nội trong tháng 8 năm nay.

Nguồn: The Verge, WMPowerUser
73 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hot nhưng mà mình đã thử và đã chia tay wp
Sẽ tái hợp trong tương lai nếu thú vị như ios ^^
@Zil87 thú như Android chứ IOS cũng ngán lắm 😁 quệt quệt 1 2 cái hết cái desktop rồi fb mail lướt web như wp chứ làm gì đâu mà căng 😕
ngay dai
ĐẠI BÀNG
10 năm
@"New Hero" Điện thoại bác muốn làm gì nữa à
@ngay dai ý mình là IOS với WP thú như nhau thôi có gì mà so sánh 😁
@Zil87 IOS mà thú vị? Mình không cùng quan điểm với bạn, dù đã dùng qua 2 cái iphone nói cho công bằng là đẹp, nhiều soft nhưng nhàm chán .
SAO windows phone thấy cập nhật đần vậy, không có gói 1 phát lên luôn nhỉ
@iphone368 thế sao android không cập nhật từ 2.1 lên L luôn đi mà phải qua đời 3 đời4 luôn đi, ios không đi từ 6 lên 8 luôn mà qua 7 làm gì
@iphone368 Vãi cả nải chú này !
@iphone368 còn hơn là ko đc lên :p
gunz_95
ĐẠI BÀNG
10 năm
@iphone368 làm gì cũng phải từ từ
Ui Nầy
ĐẠI BÀNG
10 năm
Dượng rành yêu bêy đó! ^^
@Ui Nầy Vẫn trung thành với 1520 hả bác ? 😁
Ui Nầy
ĐẠI BÀNG
10 năm
@HoangThuongGiaLam Vẫn trung thành, và chờ iphone 5,5 inche ra đời có gì mạnh hơn thì sẽ tậu thêm! ^^
sao ma lau co ban 8.1 chinh thuc the nhi.1520 cua em sap moc reu roi.
@trantientung không hao pin đâu bạn ơi nếu có thì cũng tốn 3-4 %pin thôi
nmhung0000
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Dinh Quocdat 625 cụa em lên 8.1 từ hôm kia r bác ợ. Có mỗi cái cortana hay hay nhưng e phát âm tiếng anh sai lè :p
@Dinh Quocdat không nên, chờ bản chính thức đi
@trantientung kinh vậy bạn, mình cũng đang chờ xem lên 8.1 thế nào để mua 1520 đây
niuton92
ĐẠI BÀNG
10 năm
"giao thức đồng bộ giời gian NTP" Giao thức này là giao thức gì vậy nhỉ ? Lần đầu nghe luôn @@
thao56
ĐẠI BÀNG
10 năm
''Tile kích thước mới to hơn hiện tại'' thích cái này nè.
Mình đang thấy 1 khuyết điểm khó chịu của winphone là phần setting ! nó rất rối thậm chí dùng máy 6-7 tháng rồi khi cần tìm 1 cái gì đó trong setting vẫn rối loạn lên. Hy vọng trong thời gian tới nó nhóm thành các mục kiểu iOS vs Android
@HoliCf Có thằng dở người não kém phát triển mới đi học thuộc lòng cái líst setting -]]. Thất nghiệp rảnh quá ko có gì làm ở nhà học thuộc lòng chơi à
HoliCf
TÍCH CỰC
10 năm
@zeus8410 phát biểu gần giống loài bò =]]
@HoliCf Phát biểu thông minh ngang loài lợn 😃😃😃
@HoliCf ah vâng não bác ko phải người thường nên e ko chấp ạ =]]]]]
ngay dai
ĐẠI BÀNG
10 năm
;)
Tất cả update cải tiến gần đây chỉ là mới bắt đầu thôi...
wp càng ngày dùng càng phê
Win phone ngon rồi đây, chỉ cần bác micro chú tâm phát triển, đặc biết lắng nghe ý kiến của rất tinh tế của ae tinh té sẽ đc nâng tầm và tạo thành đối trọng với Roi và táo thoi !
ko phải chỉ hay ko mà là nó khó nhớ bác, mình dùng hơn tháng mới quen đc, nếu nó phân cụm ra thì tốt 😁
bỏ đi mấy trẩu tre lại bảo WP ko có game như IOS và Android :p
Nếu có Dot-View trên Window Phone thì chắc chỉ dành cho HTC, vì có lẽ HTC đã đăng ký bản quyền cái vụ Dot View đó rồi cũng nên 😃
Winphone đang phát triển, cũng giống như Ios sẽ học hỏi hoặc mượn các thứ hay về làm mới, cứ từ từ thì sẽ hoàn hảo, các bác muốn 1 phát lên ngay á? bao giờ cấu hình mạnh như binh đoàn androi đi, lúc đó ối thứ nó chạy ngầm.
Đừng có hỏi tại sao Ios với wp mượt, vì nó đâu có cái hay của androi;)
Em đang tính chuyển qua dùng Wp và em nghĩ bây giờ là thời gian thích hợp rùi 😃
Sửa lại cái trình gọi điện, Danh bạ, nùi giẻ setting, sắp xếp nhạc trong music, Có phím ảo điều khiển âm lượng, Notification tích hợp được nhiều nút hơn... lo mấy cái cơ bản đó cho hoàn thiện đi rồi hãy tính đến những thức khác.
hỗ trợ độ phân giải 1280 x 800 .720 đc k ta ?? .ước j htc quan tâm đến 8x .Bổ sung mấy app .hjc
@manhhk261091 1280x720, 1280x768 hỗ trợ rồi mà 😃. Theo mình cái 1280x800 để cho các máy màn hình HD có cộng vs phím ảo như lumia 630 vậy.
@Lựu Đạn thanks bạn
một cái FB chính chủ, Mi nhé, mấy cái kia tính sau
@Duy_P900 Chính chủ thì phải hỏi Facebook chứ, MS nó làm hẳn hai cái Facebook cho rồi còn đòi hỏi gì nữa, facebook beta thì update liên tục...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019