Tiết kiệm pin tối đa cho android với DU Battery Saver

bentalachim
30/8/2014 17:10Phản hồi: 61
Như tiêu đề mình xin chia sẻ với các bạn 1 phần mềm khá phổ biến đó là : DU Battery Saver
Phần mềm này sẽ sẽ giúp các bạn có thể tiết kiệm tối đa pin cho máy của mình, mình đã test và cảm thấy sự thay đổi rõ rệt. Thôi k nhiều lời nữa, các bạn hãy tải, cài đặt và tự tận hưởng thành quả của mình nhé. Nếu hay xin các pro 1 lời động viên.

3 Bước để cài đặt DU Battery Saver :
- Bước 1: Mở điện thoại lên click vào đây để tải DU Battery Saver về máy.
Hoặc tải bằng links trực tiếp đây : Tải DU Battery Saver
- Bước 2: Sau khi quá trình tải đã hoàn thành, bạn chỉ cần cài đặt một cách bình thường là ok.
- Bước 3: Tận hưởng thành quả mình đã làm.

Chúc các bạn may mắn, xin chào và chúc ngủ ngon mọi người !
61 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bentalachim
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ứng dụng hay thế này mà ae ko thks lấy 1 câu 😔
ng2diep
ĐẠI BÀNG
10 năm
Phần nhiều vì các hãng phone đều tích hợp sẵn các ứng dụng Saver pin rồi nên cài vào chỉ tổ tốn RAM, như HTC M8 có tới 2 cấp độ để tiết kiệm Pin khá hay.
bentalachim
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ng2diep Mình thấy bạn nói ko đúng lắm. Mình đã test trên S2,S3, HTC One... thấy nó khác biệt rất nhiều. Bạn có thể thử thì sẽ rõ, còn công nghệ của mỗi hãng thì nó chỉ 1 phần nào thôi. Cảm ơn bạn đã góp ý !
bentalachim
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ai còn phần mềm nào hay về khoản này thì chia sẻ luôn cho mọi người nào ?
Cái này nó chỉ đánh vào tâm lý của người dùng thôi chứ nó mà tiết kiệm được pin thì các hãng đã tích hợp vào trong máy luôn rồi. Thời lượng pin dùng được dài hay ngắn phụ thuộc vào dung lượng pin với cấu hình máy, hệ điều hành và đặc biệt là thói quen của người dùng chứ không phải cài cái vớ vẩn này mà tiết kiệm được pin. Cài vào chỉ thêm tốn pin và tốn tài nguyên máy.
myha_hhh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@TrungChinh Nguyen Anh này thật lý thuyết (một cách hời hợt-suy đoán thiếu thực tế). Chắc mới dùng Android. Chắc chưa dùng phần mềm này?
bentalachim
ĐẠI BÀNG
10 năm
@myha_hhh Chuẩn rồi , mớ lý thuyết. Phải tải dùng thử mới biết đc sự khác biệt.
@myha_hhh Mình mới dùng Android năm 2011, con máy Android đầu tiên mình dùng là XPERIA Arc S. Lúc đầu cũng cài các ứng dụng tiết kiệm pin và diệt virus nhưng được có vài hôm phải xoá hết vì không am hiểu lắm về công nghệ, chỉ cài mỗi cái clearmaster từ đầu đến cuối bạn ạ.
Mình mới dùng Android nên không biết phần mềm này với phần mềm diệt virus có tác dụng gì không bạn giải thích giúp mình với!
Mình thấy ứng dụng này chỉ để khiến người dùng thêm ảo tưởng về pin thôi chứ chả thấy tăng tuổi thọ hay thời lượng pin gì hết 😃
Cài vào tốn ram tốn pin thêm chứ có gì hay
Nói chung là của bền tại người thôi :rolleyes:
bentalachim
ĐẠI BÀNG
10 năm
Rất nhiều ý kiến trái chiều, nhưng em thấy dùng vẫn ok. Các bác cứ tải thử về dùng rồi hãy cho ý kiến ạ.
bentalachim
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ai dùng thấy ổn thì cmt cho mọi người hiểu nào.
myha_hhh
ĐẠI BÀNG
10 năm
các Anh dùng toàn bản không mất phí (không đủ chức năng) nên “bóng bàn” chưa chuẩn

đây tôi gửi link bản pro mới nhất: https://www.tusfiles.net/sq8rp6ro5mk6
bkv215
ĐẠI BÀNG
10 năm

Galaxy j pin 100% dùng được 16h33 phút, kaka 😔(
bentalachim
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nói chung là quá tốt , ha ha
bentalachim
ĐẠI BÀNG
10 năm
up
bentalachim
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nói chung là quá tốt , he he
Pm nay co kha nag tu dog tat bat che do may bay de jup tiet kiem pin ko ban
bentalachim
ĐẠI BÀNG
10 năm
@phamdiep185 Ko bạn nhé, cái đấy nó làm gián đoạn thông tin. Có tiết kiệm nhưng nó thành bất tiện nên ko tích hợp 😁
bentalachim
ĐẠI BÀNG
10 năm
@phamdiep185 Không bạn nhé vì nó khá là bất tiện.
Minh da dung roi,vcung chang thay tang dc nhieu,chi them lo khi nhin vao %hien thi cua pin thoi:eek:
bentalachim
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lytieulongtrolai Mình dùng thấy hiệu quả đấy chứ, ít nhất cũng tăng được mấy giờ pin.
bentalachim
ĐẠI BÀNG
10 năm
Up cho ứng dụng tốt hoàn hảo 😁
thời nay mà bạn đi xài mấy phần mềm tiết kiệm pin thế này thì mình chịu thua luôn 😆
@damdamcogtu Cũng giống như bị bệnh nặng bệnh viện bó tay trả về bảo 2,3 ngày nữa là đi, thế là gia đình đi cúng lễ thì thấy bệnh nhân sống thêm được 4,5 ngày mới quy tiên. Kiểu đánh vào tâm lý ấy mà![emoji16]
bentalachim
ĐẠI BÀNG
10 năm
@TrungChinh Nguyen Chuẩn rồi 😃
bentalachim
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chờ gì nữa mà ko tải về gấp
bentalachim
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ứng dụng hay
bentalachim
ĐẠI BÀNG
10 năm
Rất nhiều ý kiến trái chiều, nhưng em thấy dùng vẫn ok. Các bác cứ tải thử về dùng rồi hãy cho ý kiến ạ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019