Tiêu tốn xăng thực tế của Ju RC Fi 2014

Loki Leo
4/4/2014 1:51Phản hồi: 40
mình định mua xe để đi đường xa. Ex thì k có cốp. mà m cần để 1 vài thứ nho nhỏ nên cần phải có cốp. k cần quá to.để vừa bộ áo mưa. ít giấy ờ vs đồ linh tinh là đc rồi. cũng có nghía qua Axelo. nhưng nó xấu quá các bác ak. ngắm mãi cg k ưng đc. nên e qđịnh chọn Ju Rc Fi . e có mấy điều muốn hỏi các bác như sau :
1. độ tiêu tốn xăng thực tế của Ju Rc Fi là bao nhiêu. có thật là đc 65km/l k? nếu đc có 55km/lít thì chảng hơn zì con Fu1 của e thì chán lắm.
2. Ju thì nên rodai ntn để cho máy đc bền nhất.
3. Ju có hay bị các bệnh vặt k ak. có phải sửa chữa nhiều k?
4. chế độ thay dầu bảo dưỡng ntn thì tốt ak
em đang cần gấp. bác nào sử dụng qua con RC Fi này rồi thì vào góp ý dùm em vs ạ. e xin chân thành cảm ơn các bác. 😃
40 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cũng phân vân như Bác, em đang chờ đón Wave FI hoặc chiến em này.
Con wave fi dáng thấy cũng ok .nhưng vẫn lo lo honda chất lượng máy ngày càng tồi cũng k mấy mặn mà. Nếu các bác có mua honda ra chạy hú hay hiện tựợng lạ . 1 là đổi con khác . 2 là ghi âm các cuộc thoại giao dịch rỏ ràng. Nhở sau này nó nói láo .nói sai có chứng cứ chụp đầu nó. (Hiện tượng hú..tụi hed hay nói chạy time hết). Nhưng mình thấy 1 số xe xe tàn hết cũng hú như bò. Mình cũng đã từng bị con wave s 2010 rùi. Trên đây cũng có người mua con future bị hú như máy bay . Nó phủ nhận đủ kiểu ...lừa để bán dc con hàng giờ a ta k có chứng từ nào làm lớn chuyện . Chúc ae vui vẻ. Sớm mua đc xe .
A này đã tưng đi con fu fi mẫu mới . Chất lượng k biết thế nào,a ta cũng bán rùi, bạn liên lạc trực tiếp rõ hơn . Tên Quốc Anh 01262790840.
@vinh81 Quốc Anh bên hội SU đúng không? Sao hôm trước hỏi bác đó nghe bác đó nói đi FU 2012 chứ đâu có đi Ju đâu.
@@ e muốn hỏi con Ju Fi mà bác.
Ừ. Ju fi. Tại mình đánh nhầm
Ok. Bên hội su. Bạn nói avinh cho số của quốc a . Nhờ giúp giùm .
hx. có bác nào có kinh nghiệm k.vào giúp e vs. 5 hôm nữa là e mua xe rồi. k là phải nghe lời ông già mua Fu 125 mất. hx
hugnvn87
TÍCH CỰC
10 năm
Thứ 2 mình cũng lấy 1 em JU RC FI,
Có đọc qua mấy topic rồi, khen chê có cả, quan trọng là mình thôi, thích thì mua, tiết kiệm xăng 1 chút và tốt là đc.
Lên đây hỏi nhiều khi lại mất chứng kiến, ai thích xe gì thì vote cho xe đó. Của bền tại người, mua đi giữ 1 chút là đc. Giá giờ 28.200.000 sau giấy tờ là 29.000.000 tròn!
Mình đang chạy đây, 65km/lit là hoàn toàn có thể.
Rodai thì chạy dưới 40km/h, 500km đầu thay nhớt và lọc nhớt, 1000km tiếp thay nhớt và lọc nhớt là xong rodai nha bạn, sau đó 1000km ra hãng thay nhớt 1 lần, nếu kỹ thì 3 lần thay nhớt là thay lọc nhớt, không thì 5 lần thay nhớt thay lọc nhớt cũng được. 1 tuần nên kiểm tra áp suất lớp 1 lần.
Xe chạy ngon nhưng có 1 nhược điểm mình không thích là kim xăng báo không chính xác, kim chỉ hết vạch mà trong bình còn tận 1,5 lít, có cao nhân nào chỉ em chỉnh lại cây kim xăng cho đúng được không?
e vừa rước e nó về bác ak. đi đc cái bốc. nhưng nói thật e đi nhìu xe. nhưng chg xe nào đầm bằng co Fu 1 của ông già e các bác ak.
ak e muốn hỏi 1 chút. e đi làm xa. khoảng 25 km 1 lượt. trong lúc rodai có đi đc k ak
@KuDo1908 chuẩn luôn bác ak. con FU 1 của ông già e đc mười mấy năm rồi. hơn 11 vạn km rồi mà vẫn đc 55km/l các bác ak.đi đầm mà vẫn bốc lắm. ít hỏng vặt nữa chi phí sửa chữa thấp. đang đi con đấy chuyển sang đi Ju FI .bốc thì có bốc hơn thật. nhưng k đầm k phê bằng các bác ak. 😆
DuyDuy425
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Loki Leo Con fu hay gọi là thằng cuội ý à bác ? Nhà mình cũng có 1 chiếc. Hồi xưa nhập nguyên con giá gần 30 chai, đi từ đó tới giờ nghe tiếng máy vẫn dòn tan + xăng rất ổn. Pa đi giữ lắm mà đến năm 12 mình làm 2 vụ nhẹ nên dàn nhựa kêu 😔
@Loki Leo Future I đi xa thì "sướng" phải biết,phuộc sau vs trước của Future nhiều ng muốn mua mà ko có ấy chứ.
@KuDo1908 Future nào nguyên con bên Thái, hồi 1998 ba mình mua super dream lúc đó ráp VN rồi, còn năm 1999 mới ra con future đầu tiên, lấy đâu ra nhập nguyên con bên Thái về, chỉ có điều đời đầu này toàn linh kiện bên Thái đem qua thôi nên tốt chả khác j dream II Thái.
Mình thì đã mua 1 em Si Fi 2014 màu đen
Mình thì đã mua 1 em Si Fi 2014 màu đen
Ju fi rc mình mua t3/2013 đến nay đi đc ~13k km về xăng thì chỉ hơn 50km/l, rất bốc nhưng lên tầm 50km/h là máy rung, tay lái rung, dàn chân rung, yên thấp nên ngồi lâu là mỏi tay mỏi chân. Về cảm giác lái, đi đường trường đầm và êm thì ju fi ko bằng xb.
@dangtran1177 bác có nhầm k bác. có Fi mà đc có hơn 50km/l thôi ak. sao bèo quá vậy. e ms đi đc gần 200km thấy đc khoảng 65km/l .đangh rodai nữa nên tốn cg nhiều.
DuyDuy425
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dangtran1177 Ko biết chăm sóc xe
Xe mình ju đời 2010 ko fi mà còn đc 60km/1l kìa. Đi cao tốc vẫn lên 90 như thường xe vẫn đầm và ngọt. Mỗi tội tim yếu nên ko dám kéo hơn,1 tháng chạy về quê + lên HN là gần 300km, đi chỉ mỏi mông chứ tay chân vẫn vô tư thoải mái. đam mê ex nên đã cho em nó ra đi theo chủ mới để rước ex
@DuyDuy425 Fi thì chăm sóc cái quái gì ngoài vệ sinh lọc gió và thay nhớt đều + bơm xe. Chẳng lẽ gỡ nguyên dàn fi ra vệ sinh rồi vô hãng thay cái mới.
Nhà tui có xb nữa nên về đường trường độ đầm êm thoải mái và tốc độ thì ju fi ko có cửa.ju fi max tầm 95km/h thôi mà lên tới đó thì nó như muốn phiêu diêu miền xa lắm.
@dangtran1177 Ju Fi của bác thế quái nào mà đi có 50km/l vậy? Xe em mua đc hơn 1 năm cũng chạy đến 1 vạn 3 rồi mà chưa bao giờ dưới 60km/l đâu. Chỉ tội xoè 2 lần vì say xỉn nên dàn nhựa có chỗ rung thôi, ngoài ra ko vấn đề gì cả. Tầm 1300-1400km thay nhớt một lần

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
hugnvn87
TÍCH CỰC
10 năm
MÌnh thấy chỉ rung khi đi ở tốc độ dưới 40Km/h thôi. Có lẽ vì máy bốc nên thế, chứ lên >40Km/h thì lại êm ru. Mình thấy mỏi tay chứ ko mỏi chân, có lẽ bản 2014 có nâng yên thêm 1 chút nên thế! Hj, nó chung là OK
Cứ chạy hết roda mới ổn xe dc bác ạ, xe mình ngày trc củng vậy thoi, h ngon lành rồi,, xăng xe thì k phải lo nha bác chủ ,, tiết kiệm lắm,,
Còn nhớt xe thì bác cứ chạy khoảng 3 bình nhớt hảng, sau đó đổi sang nhớt ngoài mà dùng cho tốt,
đi Fu 1 đường xa ns thật là phê lòi các bác ak. góc lái vs tay lái cg dài hơn. yên k dốc như Ju Fi nên cg~ đỡ mệt hơn. e đi làm. có 25km mà đi con Ju ms mua mỏi tay muốn rụng rời luôn. hx
các bác tiện cho e hỏi nốt. xe e đang rodai ms đc hơn 300km . sang số 1-2-3-4 thì rất êm và nhẹ. nhưng từ N sang 1 thì rất nặng và kêu vs hóc. xe các bác có bị vậy k. sau rodai có đỡ hơn k.
@Loki Leo chỉnh nồi lại, mọi vấn đề sang số đề do chỉnh nồi ambraya mà ra
@Loki Leo xe mình cũng bị, phải đạp mạnh hoặc đẩy lên 1 chút cho khớp số. Bữa mình đem vô ya chỉnh Fi tưởng đưa vô pc chỉnh ai dè ktv lấy tô vít chỉnh gì đó gần lọc gió mình hỏi thì nói là chỉnh theo đúng chuẩn khí thải ơ rô. Lại vô hãng canh chỉnh lại nồi cho dễ sang số.
25km mới mỏi tay hả, mình đi trong tp 1 vòng là tê tay luôn do yên chúi về phía trước dồn trọng lực vào tay lái, tay lái thiết kế ko phù hợp nên mỏi tay.
@dangtran1177 chỉnh xong có dễ sang số hơn k bác. mối lần e từ N - 1 nghe "khậc" 1 cái. khó chịu kinh bác ak
Mình chưa chỉnh,chắc vài ngày nữa vô đó xem sao. Nhiều lúc bực đạp muốn gãy cần số.
Bạn đi nên tránh ổ gà, đường shock vì chén cổ nó ko đc ngon.
đi xong ms thấy chán bác ak. phải chi con axelo của Su nó trông đẹp đẹp tí thì tốt biết bao. hx
@Loki Leo su axelo nhìn kỹ mới đẹp
@Loki Leo nhà tui có xb nữa nên trong mấy topic giống vầy tui chê ju fi so với xb mà mấy bác bẩu tui chém gió. Đấy là tui so với xb tự động còn ax côn tay thì phê đến cỡ nào, bác ngày ngày đi 25km thì ax là chuẩn đới mà giờ mua ju rồi thì phê và tự phê với em nó đi. Ai chỉ đi ju fi thì thấy nó ok nhưng đã đi xb or ax thì thấy ok gấp bội.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019