Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tim Cook xác nhận cơ sở sản xuất của Apple tại bang Arizona được dùng để sản xuất kính sapphire

Duy Luân
25/1/2014 0:0Phản hồi: 128
Tim Cook xác nhận cơ sở sản xuất của Apple tại bang Arizona được dùng để sản xuất kính sapphire
Một nguyên mẫu kính sapphire của GT Advanced dành cho iPhone

Trong cuộc phỏng vấn với hãng tin ABC News, CEO Tim Cook xác nhận rằng nhà máy sản xuất mới của Apple nằm ở tiểu bang Arizona, Mỹ sẽ được dùng để sản xuất kính sapphire. Trước đây Apple từng tiết lộ là hãng đã chi 578 triệu USD để kí kết thỏa thuận kéo dài nhiều năm với GT Advanced Technologies, một công ty chuyên sản xuất, gia công sapphire và có công nghệ để mang loại kính này lên thiết bị di động cho mục đích bảo vệ màn hình. Thoả thuận này có nhắc đến một "cơ sở của Apple ở Arizona". Hiện tại Apple đang áp dụng kính sapphire cho cảm biến vân tay Touch ID của iPhone 5s. Tim Cook từ chối bình luận khi được hỏi rằng liệu sapphire có được sử dụng cho màn hình lớn của iPhone hay thậm chí là chiếc đồng hồ thông minh iWatch hay không.

Cuộc phỏng vấn này nằm trong chuỗi hoạt động kỉ niệm 30 năm ngày Apple ra mắt chiếc Macintosh đầu tiên. Các quan chức cao cấp của hãng mới đây cho biết máy tính Mac sẽ vẫn còn tồn tại "trong tương lai mà chúng tôi nhìn thấy được" chứ không bị iPhone, iPad loại khỏi cuộc chơi. Cook cũng thừa nhận ông là một người nghiện công việc. Mỗi ngày ông thức dậy lúc 3 giờ 30 sáng và nhận khoảng 700 đến 800 email của khách hàng.

Xem thêm: Quy trình sản xuất mặt kính sapphire GT Tech bền hơn 2,5 lần so với Gorilla Glass

Nguồn: Mashable
128 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Về Vn ông thần nào cũng dán màn hình thêm cái này tốn thêm tiền @@ rớt cũng nát vụn
locdinhcong
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tuyetson98 Sapphia mài xuống mặt đường thoải mái ko xước đâu, nh ng đeo đồng hồ ngã xe đã xác nhận. Rớt cũng ko nát đâu ng ta làm nhiều lớp xếp liên tiếp, bạn đừng có ngồi 1 chỗ phán lung tung nữa.
Táo lại đi trc 1 bước rồi.
@htphj Để màn hình bình thường nó bẩn kinh, toàn mồ hôi tay nên mình nghĩ dán vẫn tốt
@tuyetson98 bác đang nói saphia nhân tạo à
saphia thật thì búa đập chưa bể nhé

máy cái dong ho saphia có giá dưới 1 tr toàn là saphia nhân tạo của china
@kool_boyjuly Chắc không phải do khách quan !
Hic, dậy tử 3h30 sáng chắc phải ngủ từ 6h chiều ah
@hoanganhdung1106 những người như ông này ngủ rất ít bạn àh, mình thấy những người thành đạt dành khá ít thời gian để ngủ, ko như ae tụi mình 😁
@mr_zero1188 cái này là trí lực. ngủ ít hay nhiều là do 1 loại hocmon tiết ra, gây ra ức chế thần kinh để ngừng hoạt động. Thực ra ngủ như họ vẫn sống thọ vậy tức là chúng ta đang ngủ thừa. Các thầy giáo là GS và TS ở đại học bách khoa mình học, nhiều người nói. ngày họ chỉ ngủ 3 tiếng mỗi đêm. tức là có người dậy từ 3h-4h sáng. Đấy chính là lão Trần Đình Long khoa điện. các ông này thì chuyên điểm danh lúc 7h kém 14
@hoanganhdung1106 bên đó là sứ lạnh nên họ rất ít ngủ bạn ạ, ở nhật cũng vậy người nhật đôi khi 1 tuần chỉ ngủ vài lần thôi còn hầu như thức hết, mình thấy 1 ông người nhật sáng đi làm 6h đến 11h30 tối về ăn tối xong ngồi xem film 1 tí 5h lại đi làm lại ko có ngủ 1 tuần cuối tuần ngủ vài tiếng thôi! ở Mỹ cũng vậy bạn bè mình toàn học bài tới 5h sáng là bt
Dacan
TÍCH CỰC
10 năm
kiếm dc nhiều tiền thì ai cũng nghiện :v mà sapphire mắc mà. toàn thấy đồng hồ dùng chứ to như điện thoại tiền đâu mà làm dữ
@Dacan mình thấy cứ như ip ̀50-60tr cái \ quý thì giá thành giảm rõ rêtj =))
Iphone thế hệ tiếp theo có nhiều cái mới mẻ và hấp dẫn! Màn hình to ra thì bảo đảm là được hoan nghênh nhiệt tình rồi, nhưng màn sapphire thì lợi bất cập hại quá nhỉ!
bom0110
TÍCH CỰC
10 năm
@fanyingni Saphia bền hơn kính nhiều chứ?
???????????????????????? ;)
@anh_ut_sg thế ý bác hiểu từ khách hàng đó là ntn😁
"Cook cũng thừa nhận ông là một người nghiện công việc. Mỗi ngày ông thức dậy lúc 3 giờ 30 sáng và nhận khoảng 700 đến 800 của khách hàng."
:eek:
xubo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@saiback nhận xong xoá 1 phát một rồi.... đi ngủ tiếp
saidadaki
ĐẠI BÀNG
10 năm
Iphone 6 mà mặt sapphire thì cứ gọi là xác cmnđ 😆 chất thì đừng hỏi 😃)
Chả có nhẽ iphone 6 sẽ dùng kính sapphire. Nếu vậy thì thật sự rất tuyệt vời + thêm màn 4,5 inch là vừa đủ
rồi năm sau đua nhau ra kính
sapphire
@kool_boyjuly Cuồng à bạn?
quá ngon
CUP APPLE!
ĐẠI BÀNG
10 năm
1472831_1462495387310852_1965868049_n.jpg good...!
Rồi. Apple lại viết lên lịch sử mới của lớp kính cảm ứng smartphone, mấy công ty khác chuẩn bị noi gương.
lqkntvn
ĐẠI BÀNG
10 năm
@NeverGone8668 Apple sáng chế ra đâu mà nói apple. Nó chỉ mua CN thôi! Thằng khác cũng mua được
tuankts2
TÍCH CỰC
10 năm
theo mình biết thì giá 1 tấm kính gorilla khoản 3usd còn sapphire là 30usd thế mới biết apple chiệu khó đầu tư trau chuốc cho sản phảm như thế nào !
l3d0an90
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tuankts2 Tỉ lệ lợi nhuận/chi phí chế của nó là quá khủng rồi.ko cần phải tăng nữa đâu bạn trẻ
tuankts2
TÍCH CỰC
10 năm
@l3d0an90 thế mới có chuyện để nói là là apple chăm chút sản phẩm của mình ! áp dụng vật liệu cao cấp nhưng ko tăng giá . mấy hãng khác có đc như thế ko ?
l3d0an90
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tuankts2 Các hãng khác linh kiện nó đã đắt hơn IP rùi. Làm vật liệu cao cấp hơn mà nó ko tăng giá thì lỗ sặc máu bạn ak. Cơ mà nó tăng thế nào thì giá nó cũng chẳng cao đc hơn IP. IP ko tăng giá mà giá cũng đã cao hơn đáng kể các hãng khác rồi đấy
tuankts2
TÍCH CỰC
10 năm
@l3d0an90 tất cả sản phẩm đỉnh của những hãng khác giá ko cao bằng iphone ??? bạn đang đùa mình à =)))))))))))))))))))))))))))))
icewine
ĐẠI BÀNG
10 năm
Không biết có kịp đưa vào iPhone 6 ko hay phải đợi 6S mới có.
mrdaubac
ĐẠI BÀNG
10 năm
nhược điểm của sapphire là chống trầy tốt nhưng mà giòn, rơi dễ vỡ. chắc là apple dùng công nghệ jjj đó chứ sapphire nguyên khối thì đắt lắm, đồng hồ có mỗi miếng bé tí đã đắt rồi.
@mrdaubac iphone thì thằng nào rơi cũng vỡ hết bác ạ :v
hongducwb
TÍCH CỰC
10 năm
@tienvl2002 m dùng cái ốp nhựa..lúc rơi nó còn nảy lên vài lần..khá vui =))...chỉ bị móm 1 tí ở góc mà case nó ko bo hết 😁
@mrdaubac dạ kính này sử dụng cho iWatch chứ kg phải iPhone đâu nhé...
baduy90
TÍCH CỰC
10 năm
trên thế giới nước nào mà chẳng dán màn hình.họ làm để PR ấy mà.cncd
@baduy90 vay àh? sao mình chẳng thấy mấy ai dán màn hình cả, bản thân mình xài phones, tablet,PMPs cũng chưa từng dán màn hình bao giờ🆒
@ChristianArc2012 Mình dùng ip cũng chẳng bao giờ dán màn hình cả, để vậy trông sẽ sắc hơn.
đúng như này thì ngon quá
Kính sapphire sẽ nặng thêm à 😁
chống trầy hơn như dễ vỡ hơn thì phải , nghe có vẻ giòn hơn glass

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019