Tìm hiểu và sử dụng iPad hiệu quả ( Cập nhật mới 29/8 )

nyshink
26/11/2011 7:53Phản hồi: 71
71 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

zenki136
ĐẠI BÀNG
12 năm
thanks nhờ bạn mà biết đc tính năng độc nhất vô nhị của Numbers , tuyệt vời
thanghuyen
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cám ơn bạn nhiều !bài viết rất hay :dance:
bài viết rất tuyệt vời .... cảm ơn anh rất nhiều.
anhlam08
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đánh dấu để ngâm cứu , thks
Close
ryan_mu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Quan trọng nhất là Viettel ko cho nhắn free đâu 😃
Sử dụng wifi mà...
ryan_mu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vấn đề không phải là Wifi hay 3G mà là bạn cần nhắn tin nhắn đến 1 số Viettel thì xác suất gửi tin nhắn từ phần mềm của bạn đến điện thoại Viettel là rất thấp.
đọc xong càng nóng lòng mua một em
Đọc xong thấy xấu hổ quá. Mình mua Ipad2 3G 64gb mà chỉ dùng để đọc truyện và chat. Còn lại ko làm j cả. Sim 3G hết hạn cũng ko thèm mua vì toàn dùng wifi ở nhà. 😔(
Chủ thớt làm bài hay quá!
cám ơn, bài viết hay bổ ích ... ....!
Lưu ý : khi mua nhớ hỏi cửa hàng và mua những chiếc iPad 2 được xuất xưởng trước tháng 7. ( lát mình sẽ nói tại sao ) <== Đọc hết từ đầu đến cuối mà rốt cuộc vẫn chưa biết vì sao nên mua những chiếc Ipad 2 được xuất xưởng trước tháng 7 @@
Hình như cái này liên quan tới OS4 và OS5.
Nhưng bây giờ đã JB được OS5 rồi thì mua lúc nào cũng không quan trọng nữa.
Đúng không bác ? Nếu em sai xin chém nhẹ
Đúng rồi bạn , nếu mua máy trước tháng 7 sẽ có iOS version thấp có thể jailbreak được , nhưng bây giờ đã jailbreak được iOS 5.0.1 nên không cần phải quan tâm đến chuyện đó nữa.
caotung2012
ĐẠI BÀNG
12 năm
Minh cung nghi Ipad hay, minh ung ho chu top.
Bài viết công phu, hữu ích . đã tks 😁
doi vo danh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lưu ý : khi mua nhớ hỏi cửa hàng và mua những chiếc iPad 2 được xuất xưởng trước tháng 7. ( lát mình sẽ nói tại sao )
ryan_mu cho mình hỏi: xem gì để biết ipad sản xuất tuần, tháng, năm nào? cảm ơn bạn rất nhiều
P/s: mình mới bắt đầu xài ipad nên hơi gà chút, bạn cho mình hỏi thêm điều này nữa nhé, hi: khi Active Ipad thì có cần cắm vào Itune k? (có wifi)
Thanks nhiều nhé!rất hữu ích cho những người bập bẹ như mình
imilnt
TÍCH CỰC
12 năm
Còn một cách giải trí rất hay là nếu nhà bạn có một LCD to, một HTPC, dàn loa và wifi thì có thể dùng iPad để chơi nhạc, phim trên thư viện iTunes của máy HTPC bằng chương trình remote (miễn phí từ Apple). Rất là pro.... ngồi ở đâu cũng có thể chỉnh bài nhạc mình mong muốn...
Các bác cứ tuần cao nhất mua cho em. Lúc đó sp hoàn thiện vòng đời rồi. Tuần thấp càng dính lỗi. Còn os mấy thì không quan tâm

Sent from my iPhone 4s using Tinh tế
Bác ơi, em đang xài Ipad 1, 3G, giờ em muốn cài Texfree thì có phải cần JB không ?
Fw 5x thì nó là như vậy. Còn nếu fw 4x mà k có bảng cáp itunes thì mới là đã active

Sent from my iPhone 4s using Tinh tế
Nyshink pro trong việc sử dụng iPad. Bắt iPad phục vụ hết mình luôn. Bạn có thế chia sẻ kinh nghiệm sử dụng app Facebook trên iPad luôn được không. Tôi thử các kiểu theo hướng dẫn của anh em trên tinhte vẫn chưa được

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019