Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tìm hiểu về con quay hồi chuyển và ứng dụng của nó trên thiết bị di động

Quang Thái nè
11/2/2013 1:56Phản hồi: 173
173 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

điện thoại của mình tự nhiên không chỉnh đc chỉnh đc Cân chỉnh ngang và cân chỉnh hướng. Đây lo do lỗi phần mềm hay gì vậy m.n. Giúp mình với
L3Dzuong
TÍCH CỰC
10 năm
Thích nhất đoạn nói về con quay hồi chuyển, nó làm mình nhớ về thời tuổi thơ ấu .
Xin phép ngoài lề tý vì cảm xúc nhất thời .

Hồi nhỏ mình rất mê trò đánh quay này ,quay thường tự do chính mình đẽo và đóng đinh , gỗ thường dùng bằng những loại gỗ tốt dẻo và nặng chứ chẳng bao giờ dùng gỗ xoan vd; như ngỗ găng dại, gỗ lim , gỗ mít . vì nó rất đễ vỡ toạc nếu như bị con quay khác bổ vào .

Chỗ mình ngày xưa chơi thể lệ chơi gấu hơn,chơi hơn thua hơn nhiều : Thường trò chơi chỉ khoảng 10 người chơi ở bãi đất khô cứng rộng rãi , tất nhiên thì ít hơn hoặc nhiều hơn vẫn chơi được .
Tât cả quây tròn chừa một khoảng rộng tròn ở giữa và đồng thời cùng nhau bổ xuống.con quay của ai quay của anh quay được lâu nhất là người chiến thắng. Các con quay còn lại đều được để nằm chung vào một cái vòng tròn nhỏ ở giữa .Và người chiến thắng sẽ dùng con quay của mminhf để bổ vào đồng con quay ở cái vòng tròn đó ,với mục đích để bổ vào những con quay của những người thua cuộc và cũng cứu những con quay khác ra khỏi vòng để cùng chơi . Và cứ như vậy những con quay nào bổ mà ko quay hoặc bổ trượt ngoài vòng,hoặc bổ vào vòng và lúc hết quay ko lăn ra khỏi vòng là coi như chết luôn trong vòng , là phải để vào vòng để cho những con khác bổ vào .Những con quay hay bị để vào nhất là những con quay mang trên mình đầy vết đinh cắm, đầy vết nứt nẻ do bị con khác bổ vào .
Vì vậy ai mà đc cứu ra là cứ dùng hết sức để bổ con quay của mình để những con quay kia sứt mẻ vỡ càng tốt.

Ôi một thời tuổi thơ ham chơi của mình .
Mod chỉnh lại chính tả xíu cho câu này:
"Với con quay hồi chuyển, người lập trình có thể cho nhân vật đổi hướng di chuyển bằng cách nghiên thiết bị theo hướng mong muốn, hết sức đơn giản, và vì vậy mà người chơi có thể rảnh tay thực hiện các thao tác như kéo thả, hoặc chọn để bắn."
điện thoại của mình khi chơi game asphalt 8 lúc trước vần bình thuờng. nhưng h chơi khi nghiêng dt sang bên phải mà xe ko nó cứ chạy bên trái.
dt mình còn bảo hành mà ko có thời gian đi bảo hành.
nhờ các chuyên gia có chỉ giáo. có phải con quay bị lẹch ko ạ.
có cách nào sửa dc ko?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019