Tìm hiểu về máy bay tàng hình B-2 Spirit - bóng ma trên bầu trời

babybungbu
3/7/2011 6:24Phản hồi: 275
275 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đều dựa theo thiết kế thời hitle, trog kế máy bay tàg hình còn phát triển thêm đĩa bay nhưg khôg thành côg
Nam tư với hệ thống chống tàng hình của Nga ngố đã từng bắn rơi một chiếc rồi
hgbinh
TÍCH CỰC
13 năm
ko phải của Ngố, cũng ko phải hệ thống chống tàng hình gì cả, chỉ là con Sa-3 cổ lỗ của Liên Xô cũ thôi, hồi trước mình vừa trang bị được em này thì Mẽo nó ngừng ném bom. Chả qua là Nam Tư đã tính toán được đường bay của F-117, sử dụng CN radar bị động của CH sếch, 3 radar đặt ở 3 vị trị khác nhau, lúc mà phát hiện F-117 thì cũng chỉ là chấm mờ mờ lúc ẩn lúc hiện thôi, mấy tay Nam Tư bắn theo vị trí mà chấm sáng phát hiện rồi cho nổ, thế là rớt thôi (Sa-3 nó nổ mảnh văng vào máy bay chứ ko phải là va vào máy bay mới nổ). Sau này cha đẻ của hệ thống radar đó đã phát phát triển ra thế hệ thứ 4 phát hiện được B-2, bản phát hiện được F-117 là thế hệ 3. Vụ Libya Mẽo diệt hết hệ thống PK của Gà, B-2 nó mới nhởn nhơ bay qua bay lại, chú cái công nghệ tàng hình nó cũng chả cao siêu gì đâu.
B2-Spirit phải có một đội máy bay chiến đấu hộ tống theo bởi nếu nó bị phát hiện thì một cái Mic hay Su cũng đủ hạ nó rồi (do bay quá chậm) 😆
zu.4u_sft
ĐẠI BÀNG
13 năm
con B-2 Tốc độ tối đa: 2.146 km/h, hành trình 10k km
con Su-37 tốc độ bay tối đa cực lớn: 2500 km/h hành trình 3700 km.

lấy gì còn Su chơi đc con B-2? đã vậy nó còn tàng hình nữa...bán này mơ xa wá

vả lại 2146km/h đâu có đc gọi là chậm
Không biết bài này lấy thông tin 2146km/h kia ở đâu, bên wikipedia tốc độ tối đa của nó chỉ là 764km/h. Và một bài tìm hiểu về quân sự mới đây của tinh tế cũng đưa ra thông tin tốc độ tối đa là 746km/h. Thêm nữa là nó tàng hình với ra đa chứ ko tàng hình với mắt thường.
raptor983
TÍCH CỰC
13 năm
Mỹ đã công bố hình ảnh B2 vượt tốc độ âm thanh (tức là trên 1000km/h). Hình như bay nhanh quá không đảm bảo được độ bền của lớp phủ tàng hình hoặc tạo ra nhiều khói làm giảm khả năng tàng hình hay sao ấy.

http://www.baobinhdinh.com.vn/suckhoe-doisong/2009/5/75791/
zu.4u_sft
ĐẠI BÀNG
13 năm
trang #1 đó bạn :
Thông số kỹ thuật của Northrop Brumman B-2 Spirit

Sải cánh: 52,4 m
Chiều dài thân: 21 m
Chiều cao: 5,2 m
Trọng lượng không tải: 45 tấn
Trọng lượng khi tải: 170 tấn
Tốc độ tối đa: 2.146 km/h
Độ cao: từ 15 km trở lên
Tầm bay: 9.660 km
[B][I]Tổ lái: 2 người
[B][I]Vũ khí: có thể chuyên chở đến 21 trái bom hạt nhân B61,
hoặc 16 trái bom hạt nhân B83, hoặc 80 trái bom Mk 82
trọng lượng 227 kg. Có thể kết hợp nhiều loại bom dẫn
đường độ chính xác cao.

[/I][/B][/I][/B]
nó k tàng hình vs mắt thường, mình k quá gà để k nhận ra điều đó....nhưng nó có radar để làm nhiễu tín hiệu vũ khí của máy bay khác mà....nó tàng hình với radar của đối thủ....chỉ có cách bắn nó bằng súng máy hoặc theo cách nào đó thủ công....phi công h hầu như nhận rất nhìu sự hỗ trợ của công nghệ....k có radar cũng gần như mù rồi....có jì sai nói nhỏ nhẹ nha...mình k có nhìu tg tìm hiểu về quân sự vì nó k cần thiết 😃
Lạ, em thấy nó giống mí con máy bay cảu Nga và Hàn xị trong trò Red Alert mà ta, Mỹ trong đấy k có 😁
mai mua con mô hình về ngắm :cold:
Đã quá ,giá như Việt Nam có vài phi đội .
thế nó có tàng hình đc ko 😕😕
raptor983
TÍCH CỰC
13 năm
Máy bay ném bom chiến lược chứ không phải máy bay chiến đấu.
huy.gakon
TÍCH CỰC
13 năm
số người chết vif bị rắn cắn khi núp dưới hầm ngang với trên hầm đấy kuto à! 🆒

cái gì cũng có cái chặn cả bác à,VN mình ỉm hàng thôi. solo không biết ai hơn ai đâu :smoke:
luxury235
TÍCH CỰC
13 năm
Đã gọi nó là tàng hình rồi, rada k bắt dc, ông bắn nó bằng....niềm tin ah....? Rada quét k thấy, chắc cả phi đội cứ bay đi dạo 1 vòng, thấy e nó thì tỉa chắc...., Có chắc trc khi thấy dc bóng của e nó thì mình dính mấy phát tên lửa của 2 chú F117A kia rồi k?

Tự hào dân tộc là ĐÚNG, nhưng phải nhìn vào thực tế, cứ cho là mình chôm dc 1 cái B2 về VN. nhưng theo ngu kiến của e, chắc chả ai lái dc, vì đi cùng với nó là cả lô công nghệ phức tạp và hệ thống dẫn đường, hậu cần theo nó nữa, chứ đầu phải vác riêng 1 e B2 này ra bay vè vè là chiến dc đâu!

Hờ hờ, e hơi crazy xíu, nhưng thấy các bác liệt kê là nó mang dc cùng lúc mười mấy quả bomb hạt nhân.vậy có khi nào nó thả bomb hạt nhân...rải thảm như thả bomb thường k nhỉ? Nếu có chắc đại họa hé hé hé!

Anh NGA ngố cũng khoe có tên lửa hành trình hạt nhân to khủng bố luôn. nhưng k bao g dùng và k bao g phóng lên vậy thì có chi cũng chỉ là trưng bày. Mà mức độ công bố càng hàng khủng thì nếu khi xui xẻo lắm phải xài đến thì lại càng hại chính trái đất mình!

E nói viễn tưởng, cứ cho sau này, có loại năng lượng hoặc loại bomb hạt nhân nào đó, sức công phá 1 lần có thể phá hủy 1/2 trái đất thì bố bảo thằng nào dám xài, vì nó xài xong thì cũng hết đất sống luôn! Vậy cứ chạy đua vũ khí làm gì, hù nhau lắm, đem ra xài thì mới biết dc nó là thế nào chứ!
Đh BKHN đây sao? Ăn nói giống trẻ con quá.
1 thằng ném bom đem ra solo với 1 thằng tiêm kích ah?:cold:
nếu không có máy bay hộ tống mà gặp phải máy bay tiêm kích của đối phương thì chỉ có mày chạy không kịp
ghét nhất cái loại ăn nói vô văn hóa, miễn bàn luận thêm.
Nói như thế này thì chịu rồi 😆
hcuaphuc
ĐẠI BÀNG
13 năm
trong những loại máy bay của mỹ thì đáng sợ và bỉ ổi nhất là máy bay ko người lái vừa do thám và có thể mang theo tên lửa nữa nếu bị phát hiện và bắn hạ bọn mẽo nó ko bị tổn thất về người . con ngừơi chiến đấu với máy móc thật ko công bằng .
Có nhiều bác trong này đòi mua con này nhỉ. Thế ko biết là Mẽo nó cấm bán vũ khí cho VN mình à. Gần đây do thằng Khựa nó làm càng nên Mẽo mới chỉ nới lỏng cái lệnh cấm này chút thôi. Có thể bán các loại đồ chơi mà ko có tính tấn công gây sát thương cao cho VN, bởi vậy đợt trc ku Anh mới tiếp thị bán cho mình tàu tuần tra biển đó. Giờ mà có quyên góp cả 100 tỉ obama nó củng chả thèm bán cho đâu.
Vn đâu xài rada =] tàng hình là vô nghĩa với VN rồi! Chấp tụi khựa nó sx luôn đây...!
Anh em mình xách ná ra bắn như bắn chim =]
dân vn bom còn dám cưa cho nỗ chơi
thứ gì mà sợ nữa
------
nễ mấy ông bộ đội thật
em thấy đức quoc xa hoi xưa khi bại trận dã chế tạo dc may bay có hình dạng này ròi
-------
chắc mỹ copy lại ròi
-----
còn bọn liên xô thì súng ak 47 là nó copy từ súng statrum 55 của phát xít
khoapc
ĐẠI BÀNG
13 năm
nói về vũ khí quân sự thì Mỹ là số 1 :cold:
zu.4u_sft
ĐẠI BÀNG
13 năm
quá tuyệt...đúng là một kiệt tác của nhân loại....!
hungkn199
ĐẠI BÀNG
13 năm
nhở mấy cái tin này mà ngồi cafe chém gió tơi bời.haha.thanks nhiu
Thêm một giờ học quân sự bổ ích!
Đen ngòm, đúng là bóng ma luôn ám ảnh kẻ thù...💣

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095