Tìm hiểu về máy SKY IM-A760S

Thảo luận trong '[Android] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi langtu2407, 22/9/11. Trả lời: 90, Xem: 38219.

1. langtu2407

langtu2407 Thành viên

Có bác nào đang dùng em này như mình không nhỉ? cho anh em hỏi thăm làm thế nào kết nối em nó với PC và up rom cho em nó nữa. Em này đúng là hàng độc thật ^^

:
    toanday thích nội dung này.
  2. zongsheng

zongsheng Thành viên

e biet ket noi voi pc roi. vua nghien cuu ra kaka. de mai e post driver cho bac nha. bay h dag obl bang dt@@ bac biet root con nay ko

3. langtu2407

langtu2407 Thành viên

chịu bác à, tìm tòi mãi trên google mà chưa thấy pro nào có rom cho chú này ^^ buồn ghê nhưng được cái e này nhanh thật, chạy ứng dụng cứ vèo vèo, sóng sánh thì mượt (ăng ten dài ngoẵng có khác)

---------- Post added at 10:18 PM ---------- Previous post was at 10:13 PM ----------

Lạ một điều là chú sky này của mình kiểm tra imei toàn 000000 là sao nhỉ? có ai biết ko ạ?

4. hung902

hung902 Thành viên

nghĩa là hàng trung quốc được nhân bản với sll nên ko có imei để KT
    tất cả là do android là hệ điều hành mở nên TQ chỉ cần làm phần cứng giống 1 thiết bị nào đó rồi up rom cho máy là xong !

5. zongsheng

zongsheng Thành viên

bác dám căn cứ vào đâu mà nói hàng trug quốc. Biết thì nói k biết thì theo dõi. Đừng xồn xồn rồi người ta bảo ....

tcdoan662Pham Ba Thinh thích nội dung này.
  6. Treconyeubagia

Treconyeubagia Thành viên

IM-A760s là đt của pantech hàn xẻng mà. SKY là nhà mạng của hàn quốc đó. tàu kái gì mà tàu.

Pham Ba Thinh thích nội dung này.
  7. langtu2407

langtu2407 Thành viên

Tỏ ra nguy hiểm .....

8. hung902

hung902 Thành viên

lên mạng xem lại máy sản xuất từ đâu rồi hả nói nha bạn ! toàn bộ phần cứng và phần mềm đều là trung quốc làm hết còn cái hàn quốc chỉ là thương hiệu thôi nha ! mấy đứa như bạn coi lại mình rồi hãy nói người ta ! máy do các hãng lớn đặt hàng TQ vẫn có imei và mã số riêng nha !

9. zongsheng

zongsheng Thành viên

Dạ
    Dạ thưa. Máy chỉ phân phối nội đia nên sẽ ko có imel. Imel sẽ có khi máy đăng ký phân phối quốc tế và imel đó là căn cứ để người dùng biết rõ sản phẩm xuất khẩu.

elizabeth.hd97xstt thích nội dung này.
  10. langtu2407

langtu2407 Thành viên

Lại một lần nữa tỏ ra nguy hiểm @[MENTION=91832]...[/MENTION]

---------- Post added at 09:47 AM ---------- Previous post was at 09:43 AM ----------

Trung Quốc bây giờ có cả công nghệ vũ trụ, sắp tới có Thiên Cung (số lũy tiến) cho nên nói đồ công nghệ cao mà sản xuất ở Trung Quốc thì không ai nghi ngờ cả, người Việt có họ Trung Quốc còn nhiều nữa là đồ đạc :p

giapga3012 thích nội dung này.
  11. zongsheng

zongsheng Thành viên

Kệ mịa thằng tàu khựa ... máy đang xài rất tốt .... mình mua của pantech ... chứ của thằng khựa là mình ko mua rồi ....

Sent from my DROID2 GLOBAL using Tapatalk

12. AlexzOzO

AlexzOzO Alex®

Con này độc nhưng rất hay...Để kết nối phải có Driver USB bạn tải về theo link sau :cool: và tìm đúng tên máy của bạn...Ngoài Driver ra còn có nhiều cái khác dành cho em nó nếu bạn biết tiếng Korea và đặc biệt nếu bạn có tài khoản TStore của nó thì rất hay vì nhiều ứng dụng hỗ trợ cảm biến 6 trục mà trên Market không hề có...^^! Con này nếu phân phối nhiều mà đến tay mấy ông trên xda developer thì đảm bảo rom cook ầm ầm...Tiếc là chỉ hạn chế số lượng bán ra và chỉ lưu hàng nội bộ Korea bạn à...^^! Ngược lại con IM-K770K thì rất nhiều bản cập nhật được cập nhật trên Sky Station...Em này mới lên Ver 1.34 rồi bạn cập nhât lên đi nhé...^^!

zinboxkv thích nội dung này.
  13. nguoi-la-mat

nguoi-la-mat Thành viên

con nay em cung dang ngio day ko biet chu thot mua nhiu va o dau ban vay

14. hong_anh_gau

hong_anh_gau Gadget lover

Đính chính thông tin với các bác nói SKY sản xuất tại TQ là sai hoàn toàn nhé!
    Tất cả các máy SKY Vega đều Sản xuất tại Hàn Quốc, có chữ : Made in Korea từ cái tem nilon tới tem dán trên máy nhé!

tcdoan662ichankeo thích nội dung này.
  15. minh2003

minh2003 Thành viên

Bác hong_anh_gau cho mình hỏi tí,nếu máy đã root thì có update được thông qua OTA ko.

16. Chim Sẻ Đi Nắng

Chim Sẻ Đi Nắng Thành viên

Em này chơi game 3D có giật ko bác? em cũng đang ngâm cứu em này.

17. hong_anh_gau

hong_anh_gau Gadget lover

Em này chơi game 3D ko hề giật, chip với ram mạnh thế kia mà :)

Theo mình thì không update qua OTA được sau khi root. Vì ở Hàn nếu máy root là ko còn quyền bảo hành mà, bạn thử xem!

my_hope thích nội dung này.
  18. minh2003

minh2003 Thành viên

[/QUOTE] Theo mình thì không update qua OTA được sau khi root. Vì ở Hàn nếu máy root là ko còn quyền bảo hành mà, bạn thử xem![/QUOTE]
    Bởi vậy từ hôm qua đến giờ,up lên 2.3 con im-a690s đợi nó load về xong mà chả up được giờ đã biết nguyên nhân

19. my_hope

my_hope Thành viên

mình mới lấy con IM-A760S vega racer của bác djnamco bị lỗi rom.1 vài chức năng nghe nhạc,nghe điện,vào recovery,vào youtobe vẫn được nhưng nó bị mất nhiều file hệ thống hay do up nhầm rom nữa nên giờ không vào được trong máy và không có keyboard để đánh chữ vào các mục nữa.mình thử wide toàn bộ rồi nhưng vẫn không an thua.tìm rom cook trên các trang thì không có rom cook.mình thử update qua USB từ trang của hãng nhưng nó yêu cầu phải có đăng ký ở hàn quốc mới được.bác nào có bản backup từ máy ngon không cho mình xin mình nghiên cứu thử với hoặc có thông tin pm cho mình.thanks!

20. lion_heart012

lion_heart012 Thành viên

bác tìm bản rom gốc của nó cài lại là được mà