Tìm hiểu về S Pen của Samsung Galaxy Note

vuhai6
28/11/2011 18:20Phản hồi: 248
248 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hôm nọ suýt vồ ₫ược em này. Quá tiếc luôn...
thông tin thì nếu mất cây viết hiện tại mua lại giá của samsung vietnam bán là khoảng 5 triệu vnd/ cây viết. Thật kinh khủng
manbird
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ông này vl thật, cây Spen này bán ở TGDD mới tinh có 250k thôi.
handukims
TÍCH CỰC
12 năm
Èo thế mà mất cái bút này nhỉ. Thế thì chắc Note chẳng là note nữa. K biết Samsung có bán rộng rãi cái này k ? Mất mà mua cũng mất khối tiền cho xem.
các bạn cho hỏi nếu đi mua con Note này thì nên kiểm tra các thông số ntn ạ........
ví dụ : kiểm tra màn hình,màu sắc hiển thị(như ở S2 là vào phần phone bấm *#0*#)...kiểm tra imei....rồi lung tung thứ....mình định mua hàng xách tay ở TPHCM nhưng k biết ở đâu là rẻ và chất lượng nhất....mong các bạn cho mình ý kiến...và xl vì đã hỏi làm loãng tròn topic này...
Cũng bấm kiểm tra mã số y chang vậy thôi. Xách tay chỗ nào mà chả như nhau, miễn là cửa hàng có uy tín là OK.
Bác vào cellphone mua giá OK nhất, máy lại nguyên seal sướng, mình tham khảo chỉ có chổ này là rẻ nhất Sài Gòn.
Thực sự là mình kết em này. Nếu chưa mua S2 thì sẽ múc ngay
Nhìn màn hình con này phê quá xem phim sướng phải biết
Tớ xài hàng apple và sản phẩm apple thôi ... Làm gì bán táo . Rõ khổ

---------- Post added at 12:16 PM ---------- Previous post was at 12:13 PM ----------

Rõ khổ . Tớ mua 1 cái cho tớ và 1 cái cho con em tớ xài thôi mà
chỉ biết nói à bạn.... nghĩ xem cái bút điện trở của bạn có làm được những gì mà cây bút này đem lại không?
bạn và cả 3 người thank bạn phía dưới. hãy đọc bài kỹ cho bỏ công người ta post bài lên trang nhất nhé. đừng nhìn hình mà ngồi phán.

---------- Post added at 12:34 PM ---------- Previous post was at 12:32 PM ----------

hi bác ^^
vẫn chiến miệt mài với Samsung nhỉ. bác lấy Note này chưa? bữa qua AD, cầm thử thôi, sướng và chắc tay lắm.. màn hình thì miễn bàn về lướt web.. @.@
oh, mình cũng đã cho nó lên 5.0.1 hôm qua luôn rồi. nhưng test thì thấy không bằng mà. vả lại con S2 mình chỉ quýnh bản củ Lightening thôi. vào các web mua bán 5giay chẳng hạn, mấy cái topic có nhiều hình là ip4 chết ngỏm, treo vo vo 10phut cũng không load hết. còn S2 load web thì nhanh hơn cả con lap Thinkpad. nói chung bác đang cầm S2 và Note thì đỉnh rồi đó.
OK bác, để test lại cái, he he! S2 bán rồi, chờ S3, Hi!
kungvn
CAO CẤP
12 năm
bác dùng s2 có root hay cài rom cook hay UC UV gì không 😁
dữ nha ^^ (đã đủ kí tự chưa¥?)
jfuolu
TÍCH CỰC
12 năm
Đút túi quần hơi to 1 tí...
Vừa muốn cái màn hình to lại muốn cái máy bé đi
Biết sao nhỉ
Thêm nữa là em này giá chát quá.
Cái này bên Hàn quốc giá có rẻ hơn không ta....? Có quen tính gửi mua giùm hihihi
tdqsolo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cả một công nghệ thật. Thích we
MWK nói hay lắm.

Fan phiếc cái chim j cho nó mệt người.

Trong các lời lẽ bợ đít thì mình thông cảm cho số đó có lẽ một số bác làm kinh doanh, một số bác làm tại hãng.... Đó là nghề của người ta, cần tâng sp lên chút. Thông cảm.

Ngoài ra những user thì cứ thế mà xài, dở đâu thì nêu, khuyết đâu thì hỏi để mà tiến bộ, để mà sd được hữu ích hơn so của mình.

Sao phải lấp liếm, che đậy cái yếu kém, để có được ảo giác sp của ta hoàn thiện, vẹn toàn, vô đối và sang trọng à?

Và hay chê bai hãng khác rẻ tiền lắm các bác ạ. Mà trên dd này biết ai giàu ai nghèo ma chê mới kinh .... Hãi luôn

Sent from my GT-I9100 using Tapatalk
nói thiệt chứ màn hình supper amoled plus hiển thị màu trắng quá tệ,nhìn mỏi con mắt khi màu trắng bị đục ngã sang màu vàng sữa mà hơi bị xanh giống thây ma.nói chung hiển thị màu trắng mà không phải trắng,mà kg biết chính xác là màu gì luôn,có lẻ màu của liên họp quốc,tông màu của s2 cho ta thấy hơi ảm đạm buồn rười rượi.tui chưa nhìn amoled HD,kg biết có giống s2 kg nửa
Đấy là thiếu sót của SS chứ không phải của Amoled, vì có thể bổ sung màu trắng như Sharp tuyên bố ( 4 MÀU), hay N9 thêm Clearback, màu trắng sẽ đẹp trên Amoled thôi.

Tuy nhược là vậy, nhưng hiển thị hình ảnh ngon, và phải chấp nhận thôi, chờ hoàn hảo ở 1 sp thì người ta không chế tạo đâu, để dành nâng cấp từ từ, và 1 con smartphone lý tưởng mình mong chờ chưa bao giờ có:

-Màn HD 4.5-4.7 chất lượng màu trung thực như IPS HD, và độ phân giải cao như Amoled
-Pin 2500 mmAh
-Hệ điều hành chạy ổn định như IOS
-Tùy biến nhiếu như Android
-chạy nhanh như gió, lướt web ào ào như LTE,
-.....

Chưa có sp nào như vậy, he he....!
màn hình 4.5in phân giải HD + AH IPS nova thì amoled kg có cửa.mình sài s2 với p970.tuy p970 rẻ hơn s2 khá nhiều.nhưng chức năng s2 kg hề hơn p970.và thường xuyên mình sài p970 là nhiều.kết nhất màn hình Nova.

---------- Post added at 09:45 PM ---------- Previous post was at 09:42 PM ----------

Mình comment và chèn video của mình bằng đt p970.cắt và dán y như máy tín.
vietkid
TÍCH CỰC
12 năm
=.=" Mấy bác vào comment cái máy hay đá đểu lẫn nhau thế .
Xài s2 được rồi, xài bút chọc chắn chắn chậm hơn ngón tay. Nhất là nhập liệu.
Có tiền múc thui..
Hiện đại thì Hại điện, mình nghèo mà chót ngó vô đành phải gõ mấy chữ! 😔(
nhìn cái cờ líp mà phát tởn. đúng là lúc nào cũng muốn tô điểm cho sản phẩm của mình. lúc để đứng thì đt được kéo dài ra cho nó đẹp. lúc để ngang thì được bóp lại. hài
ko thích SS lắm nhưng kết con này 😁
nhìn đã và thích thật :D
hấp dẫn quá,nhưng ko có điều kiện....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019