Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tìm hiểu về S Pen của Samsung Galaxy Note

vuhai6
28/11/2011 18:20Phản hồi: 248
248 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

rất thích hợp với những người cần ghi note nhanh,kiểu dáng cũng đẹp,nhưng nếu gọi là một chiếc điện thoại thì hơi to,mà máy tính bảng thì hơi nhỏ
Con s2 mà trần trụi ko vỏ ốp thì ngón cái bao hết bề ngang màn hình, .

Vẫn ngón cái ấy , mình cầm Note thì tòi ra 1 đốt tay trỏ mới sang tới mép màn hình===>như thế phải "quy hoajch"tốt các vị trí ud mới có thể launch app bằng 1 ngón tay.
Bề ngang nó xấp xỉ chiều dọc màn con s2

Sent from my GT-I9100 using Tapatalk
Cá nhân em thì vẫn thích vẽ vời từ nhỏ (vẽ hẳn hoi như học mỹ thuật ấy ạ, chứ ko phải vài cái bút màu sáp đâu nhé ;) - ý em là vẽ như kí họa bút chì, vẽ tranh sơn dầu, ... Vì thế nên tính năng vẽ trên những chiếc máy như thế này em thực sự ko thích và ko chú ý. Vì sao ? Vì nó chưa thể tạo ra cho mình cái ý thích riêng như khi vẽ bằng tay, và với tranh bản to - nó ko có cái giá vẽ cũng như ko dùng bút lông. Mà mỗi loại tranh nó có một cái đặc điểm riêng, nhất là từ chất liệu màu, phối màu, vẽ trên đồ kĩ thuật số hay đấy nhưng chẳng thể làm được.

Đánh giá cá nhân thì em Note này thích hợp hơn với ai hay nghịch ngợm và thích chọc chạch. Còn doanh nhân thì ko phải ai cũng cần 1 cái máy to quá khổ ở bên chỉ để ghi chú, họ thích cái cuốn sổ ghi chú hơn (tương lai thì chưa biết).

Bác lại châm ngòi chiến rồi, hehe ;)
sáng sáng mình hay vào tinhte ngoài việc xem tin tức ra thì còn vào những tipic như thế này đọc comment để giải trí : ))
về ss note mình ko có ý kiến, nói chung là tốt 😃
cũng đã, vuốt tay nhiều rùi, bi h chuyển về vuốt bằng bút =))
người quan tâm thì it chém gió dìm hàng thì nhiều, với em chưa cần nói đến vẽ vời - màn hình- cấu hình như thế là quá ngon rùi ,
daibefore
ĐẠI BÀNG
12 năm
dùng tay vuốt lên vuốt xuống đã nhiều kiểu ko nhớ hết, giờ còn thêm cây bút, nhớ thêm một đống kiểu "lia" của e nó và quen là cả một vấn đề, a e nào thích vọc thì chắc sẽ muốn trải nghiệm e này, còn để xài một cách đơn giản, tiện lợi thì chắc ko thể. người ta mua máy theo nhu cầu sử dụng, phone với tablet phục vụ cho 2 hướng sử dụng khác nhau, liệu một cái máy nửa nạc nửa mỡ và phức tạp trong cách sử dụng có thể chinh phục dc thị trường ngày càng khắt khe và cạnh tranh hay không. Chúng ta hãy chờ những con số thống kê xem thế nào 😃
Phức tạp thế nào bác thử tả hộ cái xem sao....? bác cầm thử thấy nó nạc thế nào và mỡ ra sao....? nhu cầu tablet là gì? và phone là gì....?
daibefore
ĐẠI BÀNG
12 năm
Phức tạp trong cách sử dụng thì không cần mình phải mô tả nữa , bác có thể nhìn qua bài viết quảng cáo của bác Vuhai , nó khá chi tiết , vì nó quá nhiều chi tiết nên mình phải đọc đi đọc lại vài lần mới nhớ được sơ sơ một số tính năng của S pen.
Vấn đề nửa nạc nửa mỡ thì ai cũng thấy rõ rùi , ngay cả samsung cũng chả xác định được "giới tính" của em nó , chỉ nói đại khái là sự kết hợp giữa điện thoại và máy tính bảng sau đó lại lái sang cấu hình phần cứng khủng
Nhu cầu sử dụng của điện thoại và máy tính bảng vẫn khác nhau, đối với nhiều người - vẫn luôn nghĩ rằng khi điện thoại thông minh có mặt trên thị trường thì máy tính bảng chỉ là cái điện thoại làm to lên mà thôi , nói như vậy có phần đúng và có phần sai. Chúng ta có thể thấy rằng hầu hết các tính năng của máy tính bảng đều có thể chạy được trên điện thoại thông minh , song điểm bất lợi nhất của chiếc điện thoại thông minh chính là không gian tương tác và pin , với một không gian màn hình nhỏ , việc trải nghiệm các game , lướt web , xem clip... trở nên gò ép , nói bình dân là " không đã" . Còn về máy tính bảng , nó đem lại một trải nghiệm rất đầy đủ cho các công việc trên với thời lượng sử dụng pin lâu hơn . Như vậy, 2 dòng sản phẩm đó đã được "phân khúc" , và mỗi sản phẩm đều có đối tượng sử dụng khác nhau !
Trở lại với ss galaxy note và cây bút của họ , theo quan điểm của mình , sản phẩm này , chỉ là cách mà ss mún lấp vào cái khoảng trống ở giữa smart phone và tablet , "sử dụng nó như một cầu nối " theo cách trình bày của họ , và dĩ nhiên họ sẽ bán được hàng, vì nhu cầu sử dụng của khách hàng là có. Tuy nhiên, nếu đánh giá sự thành công và độ hấp dẫn của 1 sản phẩm , chúng ta ko chỉ nhìn vào thông tin và quảng cáo của nhà sản xuất mà phải dựa vào các con số thông kê cụ thể . Ss đã cho ra quá nhiều sản phẩm, họ mong muốn mở rộng thị trường , mở rộng "miếng bánh" của mình trước các đối thủ , nhưng điều này có một tác hại là sp của họ sẽ dễ dàng bị quên lãng , rớt giá và chủ yếu là ko tạo được sự độc đáo !
Mình hỏi vui vậy thôi và nhận được câu trả lời phức tạp. He he....! Không hiểu ý bạn lắm, anti cũng có học thuyết dài phết, hi!
Thế này là thế nào :|
daibefore
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sorry bác Vuhai trước nếu có sự nhầm lẫn nhưng tui thấy dưới bài của bác có chữ Quảng Cáo mờ mờ ._.
em này thấy giống như máy tính bảng ý.
Con Note này nói chung nên hiểu với đúng cái tên gọi "Note" của nó. Cấu hình ngon, màn hình đẹp là điểm nổi trội của em nó. Kích thước hơi to ko phù hợp với đa số người dùng nhưng ko có nghĩa là nó ko có lượng khách hàng riêng của mình. Hãy xem nó là một cuốn sổ "ghi chú" điện tử với nhiều chức năng. Tại sao không là hình ảnh một doanh nhân ngồi sau bàn làm việc đang nghe điện thoại và một tay đang thoăn thoắt thao tác công việc - ghi chú - hay thậm chí là phác thảo một plan nào đó....? Sao không nghĩ Note không thể như một khung ảnh điện tử dựng trên bàn - rất đẹp - riêng và lại có cả sức mạnh của HĐH Android....?
S-pen cũng là một sáng tạo riêng của SS - tại sao lại mang nó ra so sánh với bút style của smartphone công nghệ cảm ứng điện trở nhỉ....? Ngay cả Ipad ko có bút có người vẫn có thể viết thư pháp thậm chí là vẽ được những bức tranh rất đẹp với màn hình cảm ứng của nó thì tại sao với Note + S-pen lại không thể. So sánh luôn là điều khập khiễng 😁
Cá nhân mình thấy mỗi khi có sp mới ra thường yếu tố hấp dẫn đầu tiên là kiểu dáng và cấu hình bên cạnh đó nếu ko có một cái gì đó gọi là "chất riêng" thì khó mà ăn khách được. Chủ quan mà nhận xét thì Note là một chiếc máy tốt, mới được cầm thử qua nhưng nếu có điều kiện cũng chả ngại gì mà ko múc một em cả.
Lại phát hiện ra một nhân vật thuộc tầng lớp dân ₫en việt ₫ang ăn táo tàu mà ngĩ mình ₫ựợc ăn táo mỹ nên mới phát ngôn như trên!
DK Master
TÍCH CỰC
12 năm
Cái này hợp với ai có nhu cầu vẽ vời hay take note nhanh cơ. Chứ ko có nhu cầu trên thì cũng thấy chán à ^^
@ các bạn ném đá mình , và các bạn theo voi ăn bã mía , cầm đt 2 sim 2 sóng mà chém gió như thần : thực tế là mình chẳng thấy có 1 lý do gì để 1 chiếc máy dùng màn hình điện dung to đùng , lại kèm thêm 1 cái bút => hết trò thì các bạn ngồi vẽ =)) hài thật , samsung nên đổi tên nó thành Galaxy Paint =))
Hi em cũng dùng thử cây bút và thấy nó hay lắm ạ. Không trơn tuột lắm đâu. Viết chữ cũng khá nữa nhất là bác nào biết viết chữ thư pháp ák... Vote cho 1đ về Spen và S...
Càng nói càng thấy bác nói bậy. Bị ném đá hội đồng thế là chính xác rồi bác. Cứ bình tĩnh, từ từ mà xơi. Ko gấp.
ờ , có đến 10000 thằng như bạn ở cái tinhte này ném đá thì tôi cũng ko thèm để ý , và cũng ko thể chết được , nhưng 10000 thằng ném đá như bạn đêm về sẽ mất ngủ chỉ vì 1 câu ném đá của tôi thôi đấy 😆
gì mà fan samsung , ifan =))
khôi hài quá đi , bản thân tôi ko thích cái đt note này , và tôi nêu ý kiến của tôi , còn các bạn , ức chế , ngứa mắt thì cứ ném đá thôi , các bạn xoắn ah 😃) xoắn nhiều quá đêm về mất ngủ đấy 😃
mình mà như bạn thì lặng đi cho đỡ nhục , k biết do bạn ngây ngô k hiểu vấn đề hay mặt dầy đây.
có muốn yêu hay ghét , khen hay chê cũng nên chọn lọc chút , chứ kiểu cạp bừa như vầy thì chỉ đem đến nhục nhã cho mình thui.
chjppo.
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình thấy cái samsum này vừa xài bút vừa xài bằng tay đc thì tốt biết mấy
Không phát kiến nào đi ngược thời đại mà không bị chỉ trích, nhưng cũng rất có thể nhờ những phát kiến đó mới có khả năng thay đổi cuộc sống chúng ta. Samsung là một tập đoàn lớn và hùng hậu trong tay có hàng trăm kĩ sư giỏi. Khi làm một điều gì đó thì chắc chắn sẽ có những suy nghĩ riêng... Có đến lượt chúng ta chỉ trích?
Mà cũng phải nói lại thời mà Dacuyn còn sống thuyết tiến hóa của ông bị toàn thế giới lên án nhưng sau này thì... Rồi Mendeleep với già thuyết mọi sự vật đều được cấu tạo từ những chất nhỏ hơn.v.v Chúng ta không phủ nhận việc có những cái mới nhưng không phù hợp thực tiễn sẽ dần bị đào thải nhưng cũng phải sáng suốt nhìn nhận phải có những người dám nghĩ, dám làm mới có thể tạo ra sáng tạo cho cuộc sống càng tốt đẹp hơn... Đó là qui luật của cuộc sống mà.

---------- Post added at 07:08 PM ---------- Previous post was at 07:06 PM ----------

Bạn thân, con samsung này xài tay thì như S2 mà xài bút cũng thoải mái như bạn viết hay vẽ trên giấy vậy ak. Nếu có dịp bạn hãy cầm thử sau đó sẽ có nhận xét của riêng mình nhưng mình thấy là rất Good bạn ak.
Thân mến, chào bạn.
chjppo.
ĐẠI BÀNG
12 năm
vì mình chưa đc cầm thử máy này thì mình viết nhận xét của mình như vậy khi xem clip thì ko thấy nó sử dụng bằng tay
Hay! .....
Ai muốn mua con này thì mail cho mình.
16 chai (kèm KM) hàng mới TGDD. Nội bộ bán rẻ.
duong.nguyendaiduong@gmail.com
sututam
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thực sự thì việc dùng bút làm mình nhớ lại những kỉ niệm một thời dùng O2. có lẽ bây giờ nhiều người quên rồi. nhưng, mình ko thick note.
Có bác xoắn thì có. Lâu lâu phán một câu bị 40 người ném đá vừa xỉu vừa lụm cũng ko hết mà ko xoắn mới là lạ.
Tối nay cứ ngủ đi bạn, mai dậy lên tinhte lụm típ. Bảo đảm pik này còn người xem sẽ có đá cho bạn hiền.
Khi tôi ném đá bác thì chỉ mới có 3 người thôi. Giờ nhìn lại quả thật là hâm mộ bác hết sức.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019