Tìm hiểu về tính năng AirDrop của Mac OS X

vuhai6
8/11/2012 2:26Phản hồi: 91
91 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

"peer to peer", chứ không phải "pear to pear" chủ thớt ạ! "pear to pear" là "quả lê sang quả lê".
mrx2811
ĐẠI BÀNG
11 năm
Từ những ngày đầu dùng Mac đã rất kết cái Bonjour trong iChat, có thể chat và send file nội mạng. Sau này cái AirDrop thì ko còn j để nói, quá tuyệt vời. Windows cần có những tính năng thân thiện và dễ dùng như thế này. Đây là một trong những lý do mình yêu Mac :X
kirimaru89
ĐẠI BÀNG
11 năm
cũng chỉ là tính năng chia sẻ file thôi
bachwww
ĐẠI BÀNG
11 năm
Không biết chuyển từ macbook air sang ipad được k nhỉ?
rt_auduong
ĐẠI BÀNG
11 năm
1 cái mbp với 1 cái ipad có làm đc ko vậy?ko có 2 máy mac để thử rồi
@rt_auduong Không đc nhé
Mờ thì chắc là nó chưa gửi xong đó bạn.
@vuhai6 đúng là như vậy ,bay giờ thì xong rồi...
Anh bạn em có cái máy MACBOOK AIR 14in đời cũ mua lại mà có cài win sẵng nhưng chạy cham lắm giật giật hà,em muốn chuyển qua MAC như cách thường dùng nhấn option khi khởi động mà nó vẫn cứ vào WIN không là sao vậy anh..
Hay là anh chỉ em cài lại WIN cũng được ,em có đĩa WIN7,mà máy đời cũ không có ổ đĩa em chẳng biết phải làm sao..
cảm ơn anh​
@kiet785794 macbook air làm gì có 14inch nhỉ 😁. Nhấn option mà vẫn vài win thì nhiều khả nang bị format mất cái phân vùng mac rồi,

ở hcm thì qua mình cài lại cho. Không thì tải lại macos và cài lại máy. Link tải có trong chữ ký của mình.
Tính năng này hay quá nhưng bây giờ mới biết...😁
MSRKen
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em hay dùng tính năng AirDrop này lắm 😃 thấy rất tiện mỗi lần gửi file "hạng nặng" 😁
i like it...
Quá hay...mà xung quanh mình ko có người xài Mac.. phải xách máy lên tinhte coffe gặp gỡ anh em check tính năng này 😁
ifan1985
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chắc phải mua thêm em Mac nữa để thử tính năng này quá. Chưa dc thử lần nào 😁.
cuchuoi137
ĐẠI BÀNG
11 năm
ko có bạn dùng MAC để là thử tính năng này, tính năng hay ở đồ đắt tiền cũng khổ
Thử thôi . lấy máy thử với 1 máy khác . 10.8.2 😃
Èo, tính năng này mình nhớ có dùng rồi mà quên mất sự hiện diện của nó. Làm mấy hôm nay copy dữ liệu qua lại cứ phải dùng USB.
Ban oi! Bat buoc la 2 may phai o gan nhau ah? 1 may o HN, 1 may o Sai Gon co chuyen dc ko?
@le tuan nam Không bạn.
Topic hay quá.
Mình không hiểu cái chỗ 2 máy nối 2 modem wifi khác nhau vẫn chuyển file đc cho nhau!
cuchuoi137
ĐẠI BÀNG
11 năm
@FireProV 2 modem wifi khác nhau nhưng dùng chung 1 mạng LAN thì vẫn đc
@cuchuoi137 Thực tế là bạn không cần kết nối wifi, chỉ đơn giản là mở wifi lên là được. Nó truyền trực tiếp, không qua modem
@vuhai6 Để mình thử!
duytran54
ĐẠI BÀNG
11 năm
Về vác con Mac Air của vợ thử với Mac Pro của mình xem sao, thấy cái này mà chưa dùng bao giờ.
chào vuhai6
Cho mình hỏi là mình muốn chuyển file từ iphone qua mac dùng được chức năng này ko 😔 mình vọc tối qua đến giờ :(
Cám ơn Vuhai trước nhé
@trangvu94 không bạn 😃 chờ iOS 7 chắc được.
@vuhai6 Cũng hy vọng ios7 sẽ có cái này 😃
@vuhai6

Bác ơi cho e hõi , hiện giờ máy em iphone iOS 7 có tính năng airdrop có thể share dữ liệu wa lại với máy mac có airdrop ko...

Em bật 2 cái dò hoài mà ko thấy ( dùng chung mạng wifi như bac1 nói luôn ý )

Tks bác nhìu...
@tu.style cùng chung thắc mắc. ko tìm đc nhau dù chung mạng wifi :v

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019