Tìm phần mềm cho iphone trung quốc

Thảo luận trong '[ĐTPT] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi levinh05, 6/5/09. Trả lời: 2114, Xem: 565412.

1. nglesangtc

nglesangtc Thành viên

IP TQ xem dc cung nhieu dinh định dạng video do ban a, 3gp, mp4, FLV van chay ngon do
  2. nglesangtc

nglesangtc Thành viên

cua ban day
    HTML:
    http://www.mediafire.com/?mfwq2qymmmm

---------- Post added at 10:54 AM ---------- Previous post was at 10:50 AM ----------

biết thì thưa thốt, không biết thì dựa cột mà nghe nhé, ông bà vẫn dạy vậy đó. Ở box này đa số ae xài hàng TQ, ko có HDH, mà cả hàng chính hãng ko có HDH mà hổ trợ Java thì vẫn cài máy cái game, application java tốt và chạy ngon đây nè. Muốn kiểm chứng thì chạy ra mua một con IP K599 về rồi lên box down về mà Test nhé bạn
    FunrelaXthuhgame thích nội dung này.
  3. nglesangtc

nglesangtc Thành viên

Trước mình mua con K599 của cái cửa hàng j ở đường Luỹ Bán Bích hình như là ( 464D Lũy Bán Bích, P.Hòa Thạnh, Q.Tân Phú khong chac) cua hang Loc Phat mobile, bao hanh tot do ban
  4. hgredhorse

hgredhorse Thành viên

Bác seashell ới, cho iem hỏi cái.
    Con của em cop truyện file txt vào thì không đọc trực tiế́p trên ebook được mà phải xài cái anyview mới đọc được. Mà cái này tốn pin lắm.
    Em cũng có cài mobipocket nhưng mà log vào rất rất là chậm ý. Không hiểu bịnh của máy em là sao? Không có phần chọn mã unicode trong máy. Khi vào đọc trực tiếp thì chỉ ra 2 ký tự loằn ngoằn. Bác có thể chỉ em sớm được không? Em cũng mới được tặng con này nên có nhiều thứ không hiểu , bác có thể cho em số phone để em tham vấn trực tiếp không?
  5. hgredhorse

hgredhorse Thành viên

Giống mình.Ai biết chỉ giùm tụi mình với. Tội nghiệp 2 thằng ......Mặc dù mình đã đk GPRS qua 8730 mà cũng chẳng vào được net.Chán thật

---------- Post added at 05:02 PM ---------- Previous post was at 05:01 PM ----------

Thế máy mình không có cái global setting với cái chọn encoding thì làm thế nào hả bạn. Mình không đọc trực tiếp được qua ebook mà phải dùng anyview :-s
  6. sokhanhthoihiendai

sokhanhthoihiendai Thành viên

pac nao biet thao vo cua iphone TQ lam on chi em voi

---------- Post added at 08:37 PM ---------- Previous post was at 08:34 PM ----------

con iphone TQ nay co nang cap FIRMWARE dc ko cac pac oi
  7. willxlazy

willxlazy Thành viên

Các bác ơi giúp em với:( Em mua con IPhone truong quốc về dùng. Lúc mới mua nó cài sẵn mấy bài hát. Khi em vào nghe nhạc thấy nó hiện ảnh đại diên của ca sĩ mỗi bài hát đó. Em xóa đi down các bài hát mới vào. Không hiểu sao nó không hiển thị ảnh đại diện nữa. Mặc dù em đã dùng phần mềm Mp3tag cập nhật tất cả anh đại diện cho các file bài hát đó rồi...... Bác nào biết cách sửa chỉ cho em với em tìm hoài không đươc
  8. bobo90

bobo90 Thành viên

các bác ơi, e cài vitalk 0.532 về nhưng sao khj nhập chữ xog thì nó lại mất ? bác nào biết cách giải quyết thì bầy e nhé. tks

---------- Post added at 10:34 AM ---------- Previous post was at 10:32 AM ----------

các bác cho e hỏi thêm là khj lướt wep thì máy nó đòi mã IP ( gồm 12 số 000-00...) bác nào biết bầy e nhá.
  9. seashell

seashell Thành viên

Do là bản beta chứ chưa phải bản chính thức nên Mobipocket khởi động rất chậm, đt mình và thằng bạn cũng bị vậy.
    Đọc txt bằng anyview cũng được, nhưng mà nó canh lề rộng quá, chữ nhảy tứ tung.
    Phần chọn mã TFT8 hay USC2 nếu ko có trong ebook thì thử tìm trong setting xem có không? phần cài đặt GPRS cho java cũng vậy, vào setting hay network tìm thử xem bạn.
  10. seashell

seashell Thành viên

Tháo vỏ bác tháo nắp sau như đt thường thôi, trượt nắp sau lên rồi gỡ ra thấy cục pin ở trong. Để xem đt loại nào thì tháo pin ra sẽ thấy ký hiệu của đt in trên máy.
    Có thể nâng cấp firmware nhưng quan trọng là có phiên bản mới để nâng cấp ko? nếu không thì chỉ update lại phiên bản cũ mà chỉ cần khi bị lỗi phần mềm, trường hợp này hiếm gặp.
    Để update firmware cho các dòng iphone tq phải có thiết bị riêng thường là hộp chạy phần mềm spiderman thường các cửa hàng sữa chữa đt mới có
  11. seashell

seashell Thành viên

Blutooth mà bị lỗi gởi được nhưng nhận ko được, bị báo là ko đủ bộ nhớ thừong là bị viút đó bạn, diệt vỉut hoặc fomat lại thẻ nhớ sẽ nhận được.
    Kinh nghiệm của mình là máy mới mua về hay mới khôi phục cài đặt gốc trước khi cài java thì phải chạy các ứng dụng java trong máy như opera, google map, ebuddy cho nó cài mấy cái này xong đã lúc đó mình cài thêm vô tư, còn chưa chạy mấy cái java của máy thì cài thêm chừng vài ứng dụng là bị báo ko còn chỗ để cài java, hix
  12. seashell

seashell Thành viên

Game Cooking mama có bác nào chơi thử chưa ạ
    Phần mềm nghe nhạc java KD player, pass: phj4nh_pr0_9x
    Phần mềm chat Nimbizz hỗ trợ cảm ứng
    Đưa link luôn để nhiều khi tải file đính kèm dễ bị lỗi.
    Nimbuzz: http://www.getjar.com/mobile/6865/nimbuzz-for-samsung-gt-s5233-avila/
    chọn đt là sam sung S5233 hoặc LG GT505 để tải phiên bản cảm ứng. Nimbuzz có ưu điểm là hỗ trợ rất nhiều server chat như yahoo, facebook, MSN, gtalk..., giao diện đẹp. Nhược điểm là log vào chat chậm chứ ko nhanh như ebuddy hay ShMessenger. Mở chat phải chạm và giữ vào nick chat chứ ko như các phần mềm khác chỉ cần chạm
    KD player: http://hotfile.com/dl/46304107/4451906/Read_file_JAR_for_mobile.by.phj4nh_pr0_9x.rar.html
    Pass: phj4nh_pr0_9x
    KD mình chưa test.

File đính kèm:

ngochieu148 thích nội dung này.
  13. soc0la

soc0la Thành viên

chào cả nhà! mình cũng là fan hâm mộ I-phone từ lâu, nhưng sv vừa tốt nghiệp nên ko thể mua được con IP chính hãng được, xoay mãi mới có tầm gần 3 tr, thấy ae giới thiệu bên loctaimobile.com có con này đang quan tâm : http://loctaimobile.com/vi/spct/id55/iphone-3GS-32GB-Cam-ung-nhiet-copy-99.99-/ . Vậy cho mình hỏi ae hỏi IP ở loctaimobie chất lượng thế nào ạh, những ai đã từng mua ở đấy cho mình chút lời khuyên ạh ( 3 tr ko to những ko phải nhỏ:D ). Cảm ơn nhìu !
  14. noivongtaylon

noivongtaylon Thành viên

Mình có con IP MT6235 của TQ đó. Các bác chỉ giùm em cách nào nhắn tin cho bàn phím to ra bấm cho dễ chứ mỗi lần em nhắn tin là em lại phải lôi cái cây viết ra rùi chọc chọc mà nhiều lúc còn sai nữa. Em thấy IP thiệt khi mà mình xoay thì bàn phím to lắm mà bấm dễ nữa .Các bác chỉ giùm em cách cài nha. Thank các bác nhiều lắm
  15. kool89

kool89 Thành viên

thà không xài thôi đi xài ip ma 2 trung quốc mua nokia 1202 xài cho đỡ nhục mua xai ip ma 2 xải tàu thì thôi ra oai cái gì mất mặt thêm
  16. kimhyunjae

kimhyunjae Thành viên

Sài ip tàu ko phải để ra oai đâu bạn-máy có wifi,xem phim,nghe nhac,load phần mềm jar tương đối tốt....phù hợp với túi tiền sv-hs...

---------- Post added at 01:44 PM ---------- Previous post was at 01:43 PM ----------

KD cài vào đc nhưng nó load chậm rì,sau đó mìh add list nhạc vào pm thì nó hát nhưng ko cho click chọn MEnu,chán gê

---------- Post added at 01:46 PM ---------- Previous post was at 01:44 PM ----------

Có ai biết trang nào xem TV trực tuyến cho ip tàu ko nè vì ip TQ mình lên web chả koi đc TV hay nghe nhạc gì cả-chỉ đọc đc tin tức chán bỏ xừ...
    soc0la thích nội dung này.
  17. kool89

kool89 Thành viên

uh thì không ra oai nhưng mà xài thì xài hàng xin đã là sinh vien sao không nhắm các dòng rẻ cảu lg và nokia mà lại đua theo iphongw làm gi
  18. kinemi

kinemi Thành viên

Hic,xài iPhone Trung Quốc,mà còn lấy "Bút ra chọc chọc" thì quê lắm :( không biết đi lên cafe Tinh te, hay Art thì anh em iPhone hội nghĩ mình sao nữa :D
  19. wancheung

wancheung Thành viên

Cái này không phải là đua nha bạn, thử hỏi với giá 2tr thì lấy đâu ra con Nokia hay Lg có Wifi?
    Nếu bạn có Ip chính hãng thì qua bên Topic bên đó mà chơi, nên đọc kỹ tiêu đề của Topic nha bạn.

Đâu cần dùng bút đâu, bạn cứ để chế độ định chuẩn bút đảm bảo "chọc đâu dính đó" :))
    FunrelaXMèo Hoang thích nội dung này.
  20. sokhanhthoihiendai

sokhanhthoihiendai Thành viên

bac oi lam on chi giup em kich hoat wifi con iphon Mao Trach Dong nay voi