HỎI ĐÁP? tìm phần mềm thay thế battery doctor pro cho IOS 6

Thảo luận trong '[iOS] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi nhattuanhp01, 20/4/13. Trả lời: 11, Xem: 5239.

1. nhattuanhp01

nhattuanhp01 Thành viên

chuyện là thế này. máy e là iphone 4s ios 6.1.1 và e đang sử dụng phần mềm battery doctor pro bản việt hóa. giao diện khá đẹp và tiện dụng, nhưng e thấy nó chiếm nhiều ram của máy quá và e đã vào cydia xóa đi. bây giờ e muốn tìm 1 phần mềm khác thay cho BDP này để có thể hiện thị ram hoặc thông tin máy thì càng tốt ở trên notification center :( mọi người ai biết chỉ giúp e với !!!!!
    :
  2. warm_boy9x

warm_boy9x Thành viên

bạn thử xài NCRam (hiện freeram trên notifcation) + NCSetting đi bạn. Mình thấy dùng 2 thằng này thì ít ngốn ram hơn SBSetting + BDP ấy. Còn Free Ram thì có thể dùng MemFree ấy :)
    nhattuanhp01 thích nội dung này.
  3. nhattuanhp01

nhattuanhp01 Thành viên

Cảm ơn bạn :D mình đã cài thử rồi, thấy ít tốn ram hơn hẳn :) máy mượt hơn nhiều, bạn có biết phần mềm nào hiện ngày tháng cạnh đồng hồ trên statusbar k bạn???
  4. Bingoag

Bingoag Thành viên

Trên Face CydiaVN hôm nay nối BDP của China no send thông tin về thiết bị mình về bọn Tàu khựa và đã xoa BDP trên Cydia. Mình đã Delete rồi nó rồi. Hiện tại sài Ncsetting + memfree + batteryinfo + Actionslider và Springtomize 2 (Bản mới nhất để hiển thị thông tin Ram).
    Ai có theme Elite 6 của Ncsetting cho mình xin nha.
    perfect11nhattuanhp01 thích nội dung này.
  5. nhattuanhp01

nhattuanhp01 Thành viên

mình cũng thế. biết là tàu khựa nên xóa ngay. các bác có biết ứng dụng nào hiển thị thông tin của máy trên notification thì chỉ e với???
  6. Shaigp

Shaigp Dự bị

Bạn này cài nhiều thế này liệu có hao pin hay nặng máy hơn là cài 1 cái BDP không nhỉ?
  7. acquy1812

acquy1812 Dự bị

Có bác nào biết cách Jb ios6.1.3 cho ip5 chỉ e với
  8. Shaigp

Shaigp Dự bị

Mình đã gỡ bỏ BDP và làm thử (trên cái iPhone 4S của vợ) theo chia sẻ của bạn Bingoag, quả nhiên là máy nhẹ hẳn... Cảm ơn bạn lần nữa! Nhưng cái Actionslider & Springtomize 2 thì không biết dùng thế nào?
  9. tieu.ngao

tieu.ngao Thành viên

ncsetting nhẹ nhàng nhất
  10. OKLEY

OKLEY Thành viên

Ip 5 thì lên luôn 7.1.2 jb luôn đi bạn dùng ngon lành.

Send from my iphone using Tinhte.vn!
  11. acquy1812

acquy1812 Dự bị

Mình ko thích cái ios 7 mấy. Có bác nào biết cách jaibreak ios 6.1.3 chỉ e với có hậu tạ ạ
  12. tieu.ngao

tieu.ngao Thành viên

ios 6 dùng vẫn nhẹ & thoáng máy hơn mặc dù bây h ít app còn tương thích
    jb cái tweak đã luôn