Tìm và tải Driver mới cho máy tính bằng DriverIdentifier

Thảo luận trong '[Win] Phần mềm' bắt đầu bởi TDNC, 19/2/12. Trả lời: 113, Xem: 69935.

1. TDNC

TDNC Loving Rider

DriverIdentifier là một phần mềm miễn phí, có chức năng tự động quét toàn bộ Driver có trong máy Windows của bạn, so sánh nó với phiên bản mới nhất có trên Internet và cung cấp link Driver cho bạn tải về. Phần mềm có dung lượng chưa tới 1MB, tương thích với Windows XP, Vista, 7 32-bit và 64-bit, nhấn vào đường link này để tải về.

Sau khi cài đặt, bạn tiến hành chạy DriverIdentifier để nó tự động quét toàn bộ Driver có trong máy của bạn. Sau khi quét xong, chương trình sẽ mở trình duyệt web và liệt kê tất cả Driver có trong máy, kèm theo đó là các thông tin về tên nhà sản xuất, phiên bản hiện tại và ngày cập nhật. Nếu Driver đó là phiên bản mới nhất thì cuối dòng bạn sẽ thấy chữ "Good". Còn nếu Driver trong máy là phiên bản cũ thì bạn sẽ thấy chữ "Update". Bạn nhấn vào chữ "Update" này để tải Driver mới nhất về máy của mình.

Theo LifeHacker

ngeomaham, micheal_dang, kevin2510158 người khác thích nội dung này.
  2. HUAHIEUPHONG

HUAHIEUPHONG Thành viên

vấn đề là em cài xp mà xp thì ko có kết nối mang nói chung đã có kết nối mạng thì em chẳng cần rới công cụ này làm gì cả.

manh_nvmFunnyclock thích nội dung này.
  3. Oxi

Oxi Thành viên

Hay quá. Tải về làm liền thoai. Cảm ơn bác Tài nhé!

4. phongsun01

phongsun01 Thành viên

em hay dung 3DP-Chip để tìm driver. nếu chưa có driver card mạng thì dùng 3DP-Net để cài driver network trc. sau đó dùng 3DP-Chip để tìm các driver còn lại

MQ1410, thoitbxuongrongdem thích nội dung này.
  5. netaddiction

netaddiction Thành viên

Good quá. Test cái xem sao. Mấy soft khác đòi hỏi bản quyền. :D

6. favouritekid

favouritekid Thành viên

windows 8 auto detect,full driver!

7. LeeJuan

LeeJuan Thành viên

Nếu chưa thì download để sẵn cái 3DP Chip NET về cài, cái này chuyên nhận mạng thôi. rồi bụp tiếp cài nì vô là xong :d

8. J_Android

J_Android Anh Duong Talents

cái này nó tìm xong gợi ý download driver với giá cắt cổ...nhiều khi trong phần hardware chẳng có thấy báo thiếu driver, khó tin quá

iphonespirit thích nội dung này.
  9. vominhtam1210

vominhtam1210 Thành viên

Link gốc có những dòng này ở cuối nè:
    Edit: my malware detector didn't pickup anything from installing DriverIdentifier yesterday, but a few readers have written in that they have encountered both bloatware and malware from the program, so I am retracting this recommendation. My apologies to the community.

10. lamborghini_reventon

lamborghini_reventon Thành viên

định cài lại win mà ngại cài driver , có cái này rồi khỏi lo nữa ! cám ơn anh ....!

11. bkinvent

bkinvent Thành viên

Thank bác nhé. Cái soft này có đòi bản quyền khi sử dụng không bác ? Có nhiều soft thì scan được nhưng khi update thì nó đòi bản quyền đấy.
    Đa số phần cứng máy tính mà cài win7 thì nó sẽ tự động update driver qua Microsoft nhưng phải biết cách để chế độ download update nhưng cài đặt thủ công. Cách này hơi tốn thời gian.

12. mrkel

mrkel Thành viên

thằng điên này! ngta chia sẽ cho những ai chưa biết, sao m nguy hiểm thế nhỉ

vinh_tro thích nội dung này.
  13. hieuoday45

hieuoday45 Thành viên

một công cụ hữu ích cho anh em kĩ thuật

14. handsomepro113

handsomepro113 Thành viên

Hay quá! Mấy bác Test thử xem thế nào rùi cho ý kiến tích cực cho anh em biết với nhé!

15. kaivn

kaivn Thành viên

Dùng Easy Driver cũng khá ổn :|

16. thuandiennang

thuandiennang Thành viên

1 phần mềm hữu dụng cho em
    thanks bác nhìu nhá ^^

17. thekid2512

thekid2512 Thành viên

cái này dùng rất okie - đã test rồi ^^

18. trinhtham12

trinhtham12 Thành viên

vấn đề là lúc update nó có đưa cho toàn link mất tiền ko bạn?

19. jeetkunedo

jeetkunedo Thành viên

mình có phần mềm Slimdriver tốt hơn cái này nhiều hehehe

20. narus

narus Thành viên

Driver Easy check ok nhưng lúc download thì lại khá chậm, tốc độ chỉ được khoảng 60kb nên mình toàn dùng nó để check tên, sau đó là lên mạng kiếm rồi down về thủ công thôi