Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

tìm và tham gia hội nokia xl

RICKY HO
6/7/2014 4:37Phản hồi: 233
Mình đang dùng nokia xl mình muốn chia sẻ và thảo luận về việc dùng nokia xl.mở đầu mình xin góp ý 1 thủ thuật nhỏ sau khi vọc nhẹ e nó.
Đầu tiên là việc gõ 2 lần vào màn hình vì nó dùng cảm biến rung nên độ nhạy ko bằng lumia nhưng gõ đúng vị trí thì củng 8/10 so với lumia.vị trí nhạy nhất là góc phải viền ngoài màn hình.còn về hệ thống,giao diện mình dùng solo launcher,clock master làm màn hình khoá chiếm ram ít mà nhiều cài đặt tiện ích.cài thêm pie control khỏi phảiphải hãm hiếp cái nút back liên tục vừa lâu vừa khó chịuchịu.vâng pà kon có ý kiên hay thảo luận gì thì bơi vào nhá
233 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình cũng đang dùng e này nhưng găp nhiều vấn đề quá mà ko có ai trao đổi
bắt đầu từ sạc nhé,bạn có bị lỗi sạc ko?
RICKY HO
ĐẠI BÀNG
10 năm
sạc của bác bị ji.mình sạc bình thừơng
bạn dùng moon reader pro , oxford didictiary trên XL chạy ngon ko?
RICKY HO
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình ko xài mấy cái đó nen ko biết
Sạc mình cắm vào hiện đang sạc nhưng pin ko lên tẹo nào.phải rút ra cắm lạl 2 lần mới đc.mình tưởng do phần mềm này vậy
Loa ngoài của mình cũng kém nữa. Nghe ko ra j cả.chắc lại đem đi nokia care lần nữa thôi
RICKY HO
ĐẠI BÀNG
10 năm
@đạtcù.xKajo Loa ngoài dòng này nó vậy đó pác.máy rẻ nên chất lượng tạm.máy mình bị hở sáng ra đổi cái khác củng bị y chang
RICKY HO
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sạc như vậy là đúng rồi bác.nó hiển thị 3 nấc pin.kiểu pin % chỉ để tham khảo thôi.
E cũng bị hở sáng ở cuối màn.dùng chán thật.vậy pin sạc cứ cắm vào để nó tự lên hả bác?e đểđể mãi nó ko lên tí nào?
Mà có cách nào cải thiện đc bộ nhớ ko?cùi quá ko luu đc nhiều ứng dụng.mà máy ko cho luu bo nho ngoai
RICKY HO
ĐẠI BÀNG
10 năm
Uh! Sạc lâu lắm mới đầy,khoảng 3 tiếng.muốn lưu ra thẻ phải root máy thoi.mình chưa root vì còn bh
Mình root rồi nhưng ko biết chuyển kiểu gì để lưu vào thẻ nên ko cài đc nhiều ứng dụng
RICKY HO
ĐẠI BÀNG
10 năm
@đạtcù.xKajo Bác đã root đc rồi thì chuyện này củng đâu có khó jì
Mà cũng nhiều ứng dụng ko chay đc lắm. Đúng là khác xa quảng cáo.chờ bản cập nhập nhưng lại có thông tin ko lên đc 2.0
RICKY HO
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hiện tại phiên bản hđh còn mới wá nên có nhiều phần mềm chưa tương thích.mirosoft sẻ cập nhật xl phiên bản khác chứ ko phải là 2.0 vì phần cứng ko hổ trợ
Mình cung ko giỏi món này lắm.tìm hiểu trên mang nhưng làm ko đc.vì bộ nhớ trong của máy nó phân làm 2 vùng. 1 cái là thẻ nhớ rồi nên nó ko hiểu thẻ của mình.bác xem có cách thì chỉ giup em với
@đạtcù.xKajo K biết bạn làm đc chưa nhưng mình nghĩ bạn tìm mấy topic về nooktab ấy. Con nook nó cũng hỗ trợ thẻ nhớ nhưng k cho cài lên thẻ. 16g bộ nhớ của nó chỉ để dùng lưu phim ảnh vs nhạc + sách truyện. Thấy có cách làm cho nó cài đc lên thẻ đó bạn.
@anhminh_sd
Mình dùng cái link2sd+phân vùng thẻ nhớ.giờ chuyển đc 70% ứng dụng qua thẻ rồi
A Mà giờ tải nhạc về thẻ nhớ máy ko đọc.vào danh sach nhạc ko có.phải vào phần mềm cập nhập thẻ mới đc
RICKY HO
ĐẠI BÀNG
10 năm
@đạtcù.xKajo Pác dùng zing mp3 tải về nó tự cập nhật.còn đối vs ứng dụng mình chưa bik cách chuyển. Mình chỉ chuyển đc hình và video vài thẻ thôi
Nhiều ứng dụng và trò choi muốn cài nhưng lại ko đủ bộ nhớ.mà dùng đc lúc máy nóng kinh.
Bác có pm nghe nhac hay chinh nhac nao hay ko tu van e voi.cai mac dinh nghe chan qua.e tai trên chplay dc may cai nghe cung đc nhung chi vai hom no bat mua ung dung hoac ko cho dang nua
RICKY HO
ĐẠI BÀNG
10 năm
Máy nào mà chẳng nóng.lg prada of nhỏ e nó gọi viber chiên trứng còn chín.phần mềm nghe nhạc mình dùng noozy cho phép chỉnh equa tốt.còn muốn hay nữa thì cài viper4+ walkman nghe quảng cáo là hay lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019