Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Tin đồn] Android 5.0 Key Lime Pie sẽ không xuất hiện tại Google I/O 2013

vuhai6
23/4/2013 17:8Phản hồi: 135
[Tin đồn] Android 5.0 Key Lime Pie sẽ không xuất hiện tại Google I/O 2013

Ngày 15/5 đã cận kề và điều mà người dùng mong đợi nhất ở Google I/O 2013 lần này có sẽ là sự ra mắt của Android 5.0 Key Lime Pie, cùng với đó là chiếc điện thoại Nexus 5. Những tin đồn trước đây cho biết Nexus 5 sẽ được trang bị CPU Qualcomm Snapdragon 800, chú trọng vào chất lượng camera cùng với khả năng quay video chuẩn 4K. Nhưng tin đồn mới nhất thì không mấy vui, trang tin gadgetronica.com cho biết nguồn tin từ nội bộ Google tiết lộ rằng Android 5.0 sẽ không xuất hiện tại Google I/O lần này và bị dời ngày ra mắt từ 2 đến 4 tháng. Lý do được đưa ra là Google muốn dành cho các đối tác của mình thêm nhiều thời gian hơn, để họ có thể hoàn thành quá trình cập nhật Android 4.2.2 Jelly Bean cho các thiết bị hiện có của mình.

Thực ra, điều này cũng có thể hiểu được khi mà với tốc độ giới thiệu bản cập nhật Android mới liên tục như hiện nay thì các hãng cũng phải vắt chân lên cổ mà chạy. Hiện tại thì số lượng máy chạy Android 2.x vẫn chiếm đa số, Android 4.x chỉ chiếm khoảng gần 20% mà thôi (số liệu từ tháng 1 thì Jelly Bean 4.x chiếm trên 10.2% tổng số thiết bị chạy Android). Hơn nữa, nếu Nexus 5 với Snapdragon 800 được bán ra sớm thì chắc chắn sức hút của HTC One, Xperia Z hay Galaxy S4 sẽ giảm đi đáng kể, trong khi đó những chiếc điện thoại này mới chỉ bắt đầu được bán ra mà thôi.

Dù sao thì đây cũng chỉ là tin đồn, thực hư thế nào chúng ta sẽ được biết sớm vào ngày 15/5 tới đây. Có một tin chắc chắn đúng đó là Google sẽ ra mắt Nexus 4 LTE với thiết kế thay đổi đôi chút tại sự kiện Google I/O 2013.

Tham khảo: Gadgetronica.com, Ảnh: Gsmarena
135 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ricky111175
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đang mong chờ 5.0 nghe tin đồn làm mất hứng

Sent from my Nexus 4 using Tinhte.vn
@ricky111175 bác giống cảnh em, nexus 4 😁
@ricky111175 😁 ! Bác dùng Nexus thì khỏi lo r ! Chứ các máy khác cứ phải chờ dài dài ! 4.2.2 còn chưa phổ biến cơ mà ! :rolleyes: ! Mình nghĩ cuối năm ra mắt là vừa ! :p
sexyboy1991
ĐẠI BÀNG
11 năm
lo gì ! note 3 ra ắt hằn sẽ có khà khà:p
sanglxagdm
ĐẠI BÀNG
11 năm
chài ơi, sau kéo dài hoài vậy :mad:
ĐAng chờ thế hệ nexus mới với android mới đi kèm mà ko có thì chán thật
nam_72
TÍCH CỰC
11 năm
4.2.2 chỉ có N4 là lên tới thôi mà số lượng N4 có bao nhiêu chiếc trên thế giới này??
@nam_72 S4 nữa

Gửi từ GT-I9300 của tôi
@fcbkataly56 Chưa bán thì ko có được tính đâu bạn.
@nam_72 chính thức hay ko chính thức, số liệu lấy từ máy android cập nhật tại ch play vs mấy ứng dụng của Google mà bạn. Chẳng hạn cài rom cook cũng là lên Android 4.2 nhưng ko chính thức
@nam_72 Bác quên là còn n7 và n10 ah🆒

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
đợi chờ là hạnh phúc , s2 của mình không biết có cố được không đây
@nhunguyenthanh91 Ko có đâu bạn ak.4.2.2 là hết đát. May ra có rom cook
@nhunguyenthanh91 rom cook thì lên đc chứ đợi ship thì lên bằng niềm tin 😁
Những ai xài dòng nexus thì không lo việc nâng cấp ko kịp thời. Vì vậy tin này sẽ làm họ bùn nhất 😁
Ra sớm hay trễ cũng đc. Miễn là sẽ có một hệ điều hành ổn định cho người dùng là tốt nhất rồi
android 5 không biết có gì hot nhất nhỉ, 4k hay?
tdl90
TÍCH CỰC
11 năm
đợi chờ là hạnh phúc
Có 5.0 rồi mà mình vẫn còn 2.3.6 😁
Như lời đồn 😁
trex
TÍCH CỰC
11 năm
Từ trc tới giờ chưa thấy cái đt Nexus nào đẹp chẳng hiểu sao nhìn còn xấu hơn cả ss , cứ làm đàng hoàng như Sony HTC thậm chí Ip đi giá cũng đắt mà hình thức nhìn Bẩn kinh đúng là nhằm vào giá rẻ
Nghi2k
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trex Bác thật can đảm khi dám nói lên nhiều "sự thật" như thế ^_^
Brian88
TÍCH CỰC
11 năm
@trex Đẹp hay xấu là do mỗi người thôi bạn, có thể xấu với ng này nhưng đẹp với ng kia. Sony HTc thì thiết kế khỏi chê rồi nhưng giá nó cao. IP mình chả thấy nó đẹp ở chỗ nào

Sent from my Nexus 4
yelliver
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trex mình ko cần biết đẹp hay xấu nhưng câu của bạn cực kỳ mâu thuẫn vì mấy có mấy con nexus là của SS đấy, nói thế chả khác nào nói có mấy cái đt ss xấu hơn cả ss, vô nghĩa vãi @@
lại trễ hẹn rồi
Buồn 5 phút 😔
Tin đồn cũng chỉ là tin đồn 😁
gunzok
TÍCH CỰC
11 năm
cũng mong chờ 5.0 dù máy mình chưa chắc lên kịp , chắc đổi qua dòng nx dùng quá 😁
nếu đúng như vậy thì cũng tốt,mong google nâng cấp android 5.0 ngày 1 nhẹ đi,chứ cấu hình cao mới chạy nổi oải lắm, vẫn còn 1 số máy chạy 4.0 lẹt đẹt kìa,chưa có nâng cấp lên 4.2.2 nữa là!!!
Để z lên 4.2 đã

Sent from my C6602 using Tinhte.vn
ai cũng chờ chứ đâu phải 1 mình mình đâu mà buồn 😁

$eπt f®om my Nexus 4 !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019