Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Tin đồn] Apple sắp phát hành iOS 6.0.1, phiên bản 6.1 có thể ra mắt vào năm sau?

Blaze1st
22/10/2012 16:30Phản hồi: 243
[Tin đồn] Apple sắp phát hành iOS 6.0.1, phiên bản 6.1 có thể ra mắt vào năm sau?
Hình minh hoạ

Trang BGR mới đây đã trích dẫn một nguồn tin từ Apple cho biết công ty đang bắt đầu cung cấp cho các nhà mạng tại Mỹ phiên bản iOS 6.0.1 để tiến hành thử nghiệm. Trong bản cập nhật này, Apple được cho là sẽ sửa một số lỗi phổ biến hiện nay như:
[prebreak][/prebreak]
  • Tình trạng đường sọc ngang trên màn hình khi người dùng kích hoạt bàn phím ảo, hay mở một ứng dụng nào đó.
  • Lỗi đèn Flash LED không thể tắt được.
  • Lỗi liên quan đến kết nối WiFi, dữ liệu di động không sử dụng được trong một số trường hợp.
  • Lỗi cho phép truy cập vào mật khẩu của Passbook từ màn hình lockscreen
  • Cuối cùng là sửa lỗi đối với ứng dụng Calendar.
Ngoài ra, iOS 6.0.1 có thể cũng sẽ bổ sung nút tuỷ chỉnh tắt mở 3G đối với iTunes Match - thực tế đây cũng là một động thái khắc phục lỗi tự động đồng bộ dữ liệu nhạc và phim qua 3G (mặc dù đã có tuỳ chỉnh chỉ qua WiFi trước đó) từ Apple, đây chính là nguyên nhân khiến cho nhiều khách hàng phàn nàn về việc hoá đơn tiền diện thoại của họ đột ngột tăng cao kể từ khi sử dụng iOS 6.

Bên cạnh thông tin về iOS 6.0.1, trang tin cũng cho hay Apple dường như cũng đã lên kế hoạch phát hành bản nâng cấp lớn iOS 6.1 vào năm sau, thực tế việc sớm hay muộn của nó phụ thuộc rất nhiều vào đội ngũ kỹ sư phát triển. Từ iOS 5.0 đến 5.0.1, Apple mất khoảng 1 tháng và từ 5.0.1 lên 5.1 là 5 tháng, vì vậy nếu đúng như lịch trình cập nhật đó, chúng ta sẽ có iOS 6.0.1 vào cuối tháng 10 năm nay, và iOS 6.1 vào khoảng cuối tháng 3/2013.

Theo BGR
243 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Oh. Mong đợi cái này. Map thì chắc google sẽ cho ra app sớm thôi. Các jailbreaker chắc cũng ém hàng chờ bản nâng cấp mới cho ra luôn thể.
@tat_suya1908 Chờ cái maps nữa là ngon.

@@@@@_@@@@@@@
z@d@nh2102
😁 cái maps là vấn đề được mong đợi nhất cho cập nhật 6.1.
mrbinmsa
ĐẠI BÀNG
11 năm
chờ đợi nó ra, rồi chờ các bác làm chuột bạch rồi em mới thử 😁
@mrbinmsa khôn thế bao giờ mới chết :D
Đồn cho năm sau luôn. Bá đạo thật. Who care?
lesud
TÍCH CỰC
11 năm
@tienlequoc Có đọc bài không vậy, sắp ra là cái 6.0.1 sắp ra đó, Còn 6.1 mới là năm sau
@tienlequoc câu hỏi đã được bạn trả lời😃
Seth13389
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tienlequoc
Nhiều người care 😕
@tienlequoc You read it, you care! Ha ha
@tienlequoc Đã gọi là đồn mà. Đồn thì thế nào mà chả được hả bạn. không thì đã là tin chắc chắn.
Cé Ci
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thế là lại phải đợi đến lúc có 6.0.1 hoặc 6.1 mới có jailbreak sao. Chán quá. T_T
@Cé Ci ai nói,thậm chí phát hành chưa chắc gì có nữa kìa
Cé Ci
ĐẠI BÀNG
11 năm
@VICKEY333 6.0 có jb roài. nhưng chưa phát hành thôi.. cứ nhớ 5.0 5.1 5.1.1 là biết quãng thời gian bọn nó tung ra jb thôi !
@Cé Ci nói vậy ai nói chẳng dc,
minoan
CAO CẤP
11 năm
ném gạch 😁
kitas01
ĐẠI BÀNG
11 năm
Năm sau mới có mà đăng bài sớm ghê^^
vẫn đang nằm 5.1.1 cho ổn định
binhgt89
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kitas01 bác ơi cho e hỏi, dùng 5.1.1 có lỗi gì ko vậy, như wifi hoặc maps chẳng hạn. e vừa mới chuyển qua dùng ios nhưng mua máy 3gs đã lên ios6 sẵn thấy cái vụ maps và đôi khi wifi chán quá, chưa biết về bản 5.1.1 mong bác chỉ giáo ý kiến?
@kitas01 app hot mà có tin gì thì up luôn sợ bị người khác up mất , mà mình cũng vẫn xài 5.1.1 quá ngon rồi lên 6 làm gì =)) với cái bản đồ cùi bắp 😆 hay đi xe lên thỉnh thoảng dùng nhiều
@kitas01 Vậy mới là Tinh Tế chứ
kitas01
ĐẠI BÀNG
11 năm
@binhgt89 5.1.1 hiện giờ là ok và ổn định nhất đó bạn. Ko lỗi j đâu yên tâm nhé
@kitas01 chỉ có 5.0.1 và 5.1 thôi. không có 5.1.1 đâu
trunkz
TÍCH CỰC
11 năm
Nhờ bài này mới biết iOS 6 lắm lỗi quá, thế mà trước giờ cứ nghe xoen xoét "bọn mày xài chưa mà bảo lỗi, tao xài iP5 chả thấy lỗi gì cả" =))
@hotboy115 1% còn gọi điện được cả 10 phút mà 😁.
KySiRong
TÍCH CỰC
11 năm
@trunkz Chưa gặp những lỗi trong bài này :-"
@trunkz Cũng tuỳ máy thôi bạn à. Máy mình dùng không sao cả.có lỗi thì cũng chỉ có mỗi cái map mà việt nam mình không cần dùng đến map mấy.
hb_123
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trunkz ko phải máy nào cũng lỗi bác nhé, đen lắm mới bị bác ạ
justnad
ĐẠI BÀNG
11 năm
máy unlocked, chẳng ngán hehe
ra là fang thôi <3
ngoisaole
TÍCH CỰC
11 năm
mong chờ :U:U
thế pin nữa chứ các bác e nghe đồn rằng dung lượng pin 0S 6 kém cơ mà
hhbt91
ĐẠI BÀNG
11 năm
đợi chơ là hạnh phúc thôi!
TIN ĐỒN =>>APPLE !!!

Sent from my LT18i using Tinhte.vn
Thay đổi quan trọng nhất chắc là remove cái map đi 😁
Ko sửa lỗi tím và lỗi trầy xướt à :p
An Phuc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@galabuon Lỗi tím thì đã có cách sửa rồi mà. Di chuyển góc chụp là hết ngay.
Lỗi trầy xước còn dễ hơn, có dịch vụ dát vàng giá từ 20tr đến 30tr. Ở VN có rồi đấy. Ko thì mau mấy cái bao cao su về chụp lại là OK con gà đen liền.
@galabuon Mấy lỗi này là do thiết kế rồi sửa bằng niềm tin à...
@galabuon Lỗi này liên quan gì đến ios6 mà sửa. Bác này nói buồn cười ghê :d
CloudNine
TÍCH CỰC
11 năm
@galabuon sửa màu tím thành màu hồng hoặc có thể tuỳ chỉnh màu 😃
Sắp ra , mà lại là năm sau, cái tít nghe tưởng thật.Chắc các cái vụ maps sẽ được fix đây 😃
có xài đâu mà cũng có tiền xài đâu lỗi kệ nó chứ
đếch quan tâm 😆
@eltitus vậy cũng vào đọc,công nhận rảnh
@tienphat01vn nó lù lù ngay trang nhất đấy cũng lướt vào qua tí xem thế nào
mà đúng là rảnh thật, khi nào rảnh mới lượt web mà
Hy vọng sắp tới khắc phục đc những nhược điểm của iOS 6!
lee_dong25
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đang đau đầu con 4S, đang xài bản Lock 5.1.1 của Sprint, mới mua về + sim ghép mà vẫn chưa unlock được. Sướng tay, tiện update lên 6.0 thử, tìm trên mạng nghe nói 6.0 ko bẻ khóa được. Bây giờ chắc đi ra Shop mua cái chăn ấm để đắp cho em nó. hic
@lee_dong25 bạn mua cái tp sim là xài đc mà
@lee_dong25 qua m mua sim ghép là xong thui
lee_dong25
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hotboy115 Mình đã mua TP Sim rồi 150k, lúc trước xài 5.1.1 thì nó lên mạng xíu rồi nó tụt mất tiêu luôn, giờ lên 6.0 thì ko có chút tín hiệu nào. Giờ muốn xuống iOS 5.1.1 cũng ko thể xuống được nữa.
lee_dong25
ĐẠI BÀNG
11 năm
@levannam bạn đang ở đâu, mình ở Thủ Đức. Mình đã mua TP Sim r mà lên mạng xíu là tắt ngúm lun.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019