[Tin đồn] Apple sẽ nâng cấp cấu hình của iPod Touch

shinbehv
24/7/2012 8:11Phản hồi: 140
140 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ipod 5+android cuc gach phat wifi= iphone 5 hehe😁:D

Sent from my GT-S5360 using Tinhte.vn
cái cậu trong facetime thoạt nhìn cứ ngỡ TORRES !
lehoang91
TÍCH CỰC
12 năm
mình quyết định k mua ipod touch gen 4 vào thời điểm này là quá đúng😁
ghehen
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các sản phẩm Apple có sức mạnh thương hiệu nên nhiều ng chuộng. Ipod touch có điểm mạnh rõ ràng là nó sử dụng đc app của iphone nên rất hấp dẫn. Nhưng xét về chất âm của ipod thì chưa bằng mấy con walkman sony, sansa và cowon đâu.

Trc mình cũng đã từng dùng iphone, touch gen 3, nên mình nhận xét theo những gì đã trải nghiệm qua thui. Âm của ipod - iphone hơi lừa tai 1 chút 😁. Có cơ hội nghe những dòng kia và nếu là ng yêu âm nhạc thực sự thì sẽ thấy sự khác biệt khá rõ ràng đấy ko đến nỗi phải dân hardcore đâu :D.

Nếu bạn nào muốn 1 thứ vừa có game chơi + nghe nhạc ổn thì tầm tiền mua itouch có thể mua 1 em android tầm trung dùng 1 vài app như DSPmanager + Neutron MP thì chất âm nó đã ăn đứt rùi, và có thể chơi lossless, cop nhạc cũng tiện hơn nữa.
Nhưng tựu trung là tuỳ sở thích của mỗi ng thôi :D
Ipod mà có 3g nó trở thành ipad thu nhỏ rùi còn j, chỉ thua iphone cái khoản gọi nge! Có 3g chắc hút hàng lắm ipod đẹp mà mỏng, k nge gọi nên khỏi lo bị giật! Nói chung ram ipod chán, pin chán, k retina mà các bác, iphone vẫn có retina, nên k ảnh hưởng nhìu
zennytien
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chi mong sao mot ngay nao do ipod touch co khe sim 3g giong ipad
ph0n6
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nói thật chứ năm trc không nâng cấp cho iPod đã thất vọng tràn trề rồi. Năm nay để xem thế nào, sợ nhất là không giữ được cái giá 200$ nữa thôi. Mà Kindle Fire 2 với cả Nexus 7 phần cứng dám chắc là ăn đứt con iPod mới, giá tương đương. Không hiểu sao Apple vẫn dùng cái mạ chrome nhỉ? Quá dễ trầy xước, xấu hết cả máy. Xem ra cái điểm mạnh duy nhất còn lại là kho app khổng lồ của Táo thôi, bây h Android đuổi kịp nhanh quá, chưa kể nếu iPad Mini mà ra đời thật thì nhiều khả năng iPod sẽ thọt. Nếu cho 3G vào em này thì tuyệt, Ps Vita cho được thì chắc cũng chẳng khó khăn gì để nhét cái chip 3G vào.
dragonsix
ĐẠI BÀNG
12 năm
E đg định mua 1 em itouch gen4 32gb vào thời điểm này,bác nào tư vấn giúp có nên mua ko ạ,tầm $ là 6tr~6tr5
@dragonsix 😆 hàng new chỉ tầm 4tr-4tr5 thôi bạn à 😃
dragonsix
ĐẠI BÀNG
12 năm
@khoado93 bác mua ở đâu chỉ em với ạ
atro027
ĐẠI BÀNG
12 năm
đáng để chờ đợi đây
vohailam
ĐẠI BÀNG
12 năm
mua ipod touch Gen4 thà mua IP4 CDMA cho rồi...đc cái màn hình IPS , ram 512, và cái camera
"Điểm cuối cùng là phần dưới vỏ sau của máy nghe nhạc thế hệ mới của Táo sẽ có một lỗ nhỏ bên cạnh ống kính Camera, tuy nhiên hiện không rõ chức năng cụ thể của thiết kế này là gì" ủa chớ hk phải lỗ mic ah?
vn199x
ĐẠI BÀNG
12 năm
vãi bác này. bản 32GB thì thêm 2 củ nữa bác nhé : ))
Cái hỗ trợ định dạng nhạc mà bác kia nói chắc là .flac =]] Cái sansa đó pin yếu sinh lí như thế mà còn đòi em nó kéo lossless làm chi không biết?! Trong khi chưa chắc đã phân biệt nổi .mp3 320 với .flac =]] Chắc là một hình thức "ha oai" thôi. Lossless của máy Apple là .alac nhé 😁

Tai stock iTouch nghe như kẹc 😃 Còn iTouch 3 chất âm cũng khác 4. Đừng bác nào quy kết nghe nhạc bằng iPod chẳng ra gì khi chưa nghe qua touch 4 :D
phó xe vay hả ? lăn đi chỗ khác, anh không nói chuyện với loại ngôn ngữ mọi của chú.
Dẫn chứng nào nói DAP của con Clip Zip là loại "yếu sinh lí phổ thông" còn iTouch 4 là "top đầu", cảm phiền đưa dẫn chứng chứng minh ?
Anh không nghe Metal, nên những gì chú nói anh để ngoài tai. Và con anh nói là Clip Zip, chứ không phải Clip. Còn chú quy Clip Zip và Clip giống nhau thì thôi, không cần nói chuyện nữa.
Âm trường với âm hình, chú nghe 1 con Open rẻ tiền đi, cũng thấy chả tệ đâu.
Anh cần nghe nhạc, cần flac và anh éo cần game như cái loại yếu sinh lí nửa nạc nửa mỡ như trên iOS. Máy nghe nhạc là nghe nhạc, chơi game là chơi game. Vì anh cũng xác định, nếu anh mua iPod Touch về cũng chỉ để trải nghiệm iOS thôi, chứ không phải nghe nhạc. Nghe nhạc thì chọn thứ khác, nếu tầm tiền đấy, chứ anh cũng chả chọn iPodTouch.
Con Apple Earbud của anh đã được chặt làm đôi để làm dây cột cửa sổ đề phòng gió to trời mưa.

Mình chắc là đủ, nhận ra 1 bài 320 với 1 bài flac, khi mình đã nghe quen.
Còn blind test 320 và flac, nghe lần đầu tiên với 1 bài lạ hoắc thì bố thằng nào nhận ra được.
Mình chả thèm hạ oai. Pin thì một đời ta 3 đời nó. Nó phải phục vụ mình, đời nào mình phải đi phục vụ nó chỉ vì nó pin yếu. Pin hết thì sạc.
Nghe Lossless thì trên Clip Zip mới yếu pin chứ còn nghe mp3, mình nghe dai dẳng cả tháng nay, mỗi ngày nghe độ 1 tiếng và hơn, nó chả thèm hết pin 😔((( mãi không chịu hết để còn sạc.
t3k_ken
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tellor Ở đây tôi k nói đến cái HDH gì cả, xem lại khả năng đọc hiểu đi. Clip tôi nói chung cả 3 con từ Clip --> Zip luôn, Zip/+ chất âm khác so với clip nhưng tựu lại Zip cũng chỉ mạnh ở 2 cái mà tôi đã nói là bass và mid dày, ấm, 1 con DAP chỉ mạnh ở 1 số giải so với 1 con DAP mạnh hơn ở hầu hết các dải còn lại thì con nào đáng tiền hơn. Nguời nghe nhạc chẳng bao h họ có cái so sánh con nào là nhất, con nào là bá đạo đâu (k kể mấy con thuộc hàng out-class như Studio, C4 hay Dx100), mỗi con có một thế mạnh riêng, ở từng thể loại nhạc riêng --> ông phán rằng Touch 4 k có cửa so với ss clip thì xin lỗi ông quá thiển cận. Cuối cùng về khả năng kéo hp, ở đây nói đến cái power của máy thì từ Clip/Clip+/Clip Zip chẳng thằng nào ăn đc touch 4 cả nhé (dẫn chưng vozforums box multimedia mở thread mà hỏi).
ngoài chip ra cũng phải nâng cấp thêm Ram cho thiết bị chứ chạy đa nhiệm mà Ram ít quá thì cũng không được
itouch là thiết bị xăng pha nhớt , nửa chơi game nửa nghe nhạc nên chất âm nó cũng chỉ đến thế mà thôi , trước mua con SM E10 nghe với touch 3 mà nản , cắm vào con BB đã thấy khác hẳn rồi , cắm vào Arc của thằng bạn thì ng ko biết nghe nhạc cũng thấy khác , mà SM E10 nó ghi là sản xuất cho ip itouch ipad đấy 😆
ngthanhngan
ĐẠI BÀNG
12 năm
đang định mua con IT Gen 4 cũ>ae nào bán lại pm nhé
trong mục rao vặt của tinhte ấy 😃 bạn cứ kiếm chắc chắn có ;)
dragonsix
ĐẠI BÀNG
12 năm
@khoado93 mình muốn ra tiệm ấy,có nên đi halo ko ta,hay là ship hàng về
à mà ngoài halo còn chỗ nào nữa ko?tại đã mua mấy con console(1psp,1xbox,2wii,1ps3,1 3ds,2 ndsi) ở đây
iPod Touch 4 hiện nay là completely perfect rồi 😃. Chỉ mong thêm tí ram. có chỗ cắm sim 3g nữa. màn hình retina hd như new ipad nữa là...Chứ mấy game trên iPod nhìn không đẹp như iPad N.O.V.A 3 chả hạn nhìn khác nhau 1 trời 1 vực 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019