Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Tin đồn] Asus Zenfone rẻ nhất sẽ bán ở VN vào tháng 3, giá khoảng 2,5 triệu

cuhiep
8/1/2014 4:35Phản hồi: 566
[Tin đồn] Asus Zenfone rẻ nhất sẽ bán ở VN vào tháng 3, giá khoảng 2,5 triệu

Đó là thông tin mà mình vừa có được sáng nay. Cụ thể hơn thì hôm qua chúng ta biết là ASUS giới thiệu ở CES 3 chiếc điện thoại giá rất tuyệt vời trong đó Zenfone 4 chỉ với giá 99usd. Zenfone 4 với màn hình 4" độ phân giải 480x800, chạy chip intel Atom 2 nhân 1.2Ghz... và có vẻ như Zenfone 4 sẽ sớm được Asus mang về VN bán. Hai chiếc Zenfone 5 và Zenfone 6 với màn hình 5" và 6", độ phân giải HD, CPU Atom 2GHz... cũng sẽ được mang về VN nhưng mình chưa có thông tin về giá.

Tóm tắt 3 điện thoại mới của ASUS:
  • ZenFone 4: màn hình LCD 4" độ phân giải 800 x 480, CPU Intel Atom hai nhân 1.2GHz, camera sau 5 MP, camera trước VGA, 1GB RAM, thẻ nhớ microSD.
  • ZenFone 5: màn hình 5" độ phân giải 720p, hỗ trợ cảm ứng với bút và găng tay, CPU Intel Atom Z2580 hai nhân 2GHz, camera sau 8 MP, camera trước 2 MP, 1GB RAM, thẻ nhớ microSD, pin 2.050mAh
  • ZenFone 6: màn hình 6" độ phân giải 720p, hỗ trợ cảm ứng với bút và găng tay, CPU Intel Atom Z2580 hai nhân 2GHz, camera sau 13 MP, camera trước 2MP, 2GB RAM, thẻ nhớ microSD, pin 3.230mAh, công nghệ âm thanh SonicMaster.
566 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bên Tây có 2.1 triệu :-"

p/s: 2.5 triệu vẫn là ngon nhất trong đám Android rồi. 😃 Lại là hàng Asus nữa chứ 😁
@ngô tấn phát Asus đâu phải hàng tàu , thương hiệu của Đài Loan mà @@ , Đài Loan lĩnh vực điện tử cũng có số má lắm đó bác , đang sài con Lap ASUS X44h 2 năm r chưa bị trục trặc gì dù là nhỏ nhất, máy chạy mát, k có nóng máy. Còn về các khoản pin , chip , camera thì bác tham khảo thêm các bác khác , e chưa trải nghiệm đt asus bao h nên k có ý kiến về các khoản này , còn thương hiệu e nói r đó , rất tốt.
hais
ĐẠI BÀNG
10 năm
@boybl1990 Cám ơn bạn vì cái link. Nếu bạn tìm được nguồn nào đáng tin cậy hơn thì mình mang ơn. Bản thân mình tìm thử mà không thấy bất cứ thông tin đáng tin cậy nào khác ngoài cái bài ở trên vốn được các diễn đàn trích dẫn cho nhau và lấy nguồn Maskonline (Vốn cũng là 1 cái nguồn ảo tưởng nào đó không ai biết là gì). Bản thân mình sẽ nghe và ghi nhận, nhưng vẫn xem tin ở trên là mơ hồ không đáng tin cậy.
hhd357
TÍCH CỰC
10 năm
@ngô tấn phát Bác mua htc đi hàng mỹ chất lượng rất tốt 😆, cuoi khe khẽ
@exciterc đấy là chưa tính thuế ông ah! chỉ là bên kia nhẹ hơn thôi =))
Quá ngon, húc ngay em 5" mà không cần nghĩ suy!!!! Cơ mà bác @cuhiep cho em hỏi sao giá em nó lại rẻ quá vậy? chip atom hiệu năng có bằng mấy em snapdragon không nếu cùng xung nhịp và số nhân ạ????
@autotechno Em xin mạn phép trả lời bác thế này : Vì sao có giá rẻ như thế là vì ASUS muốn chính thức oánh dấu - đặt gạch việc trở lại thị trường xì mát phôn đồng thời INTEL muốn giới thiệu SoC mới nên bằng lòng hạ thấp giá xuống . Còn hiệu năng trên lý thuyết thì cũng không kém Snapdragon hay Terga đâu nhưng chưa được sờ máy nên không dám phán bậy lấy gạch đá xây village âu ạ !!!
@Kháu Khỉnh Con đập đá 1280 á @@

Sent from my K00L using Tapatalk
@autotechno các thế hệ ZenFone và PadFone mini mới được trang bị chip xử lí Intel® Atom - loại chip tối tân nhất với tiêu chuẩn kĩ thuật vượt trội so với các sản phẩm của đối thủ ở cùng phan khúc. Với nền tảng này, các sản phẩm mới từ ASUS mang đến hiệu năng xử lí cao hơn hẳn so với các loại chip 4 nhân và 8 nhân cao cấp.

Thế hệ chip Atom mới nhất khai thác tối đa công nghệ siêu phân luồng Hyper-Threading với 4 luồng xử lí mà không gây ảnh hưởng đến thời lượng pin. Đồng thời, bộ xử lí đồ họa của Atom GPU cũng gây ấn tượng mạnh mẽ với tốc độ xử lý đồ họa nhanh hơn gấp 5 lần so với các đối thủ danh tiếng khác.
@autk08 Mình đang nhắm zen 6 hehe,làm máy tính bảng luôn,4tr5 thì quá đẹp
lam_xman
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hy vong đây là sự thật

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn mobile app
wow
Ôi cái giá kiểu này vỡ mồm mấy con khác rồi
AnhTV.
TÍCH CỰC
10 năm
giá quá ngon r,k phải sang wp nữa 😁
autumnman
TÍCH CỰC
10 năm
@Xperia. wp giảm còn 2tr thì sao bác : )))))
AnhTV.
TÍCH CỰC
10 năm
@autumnman chắc k có đâu 😁
autumnman
TÍCH CỰC
10 năm
@Xperia. biết đâu bất ngờ ha ha ha
cấu hình thơm thế
Ôi !! Giái thơm quá
@trungakira xin lỗi bác! NHƯNG E K HỈU Ý BÁC????
@trungakira Hửi Giái khen thơm à? viết sai chính tả còn kêu to!
andoan19
ĐẠI BÀNG
10 năm
@locthuyforever Ngta chắc bấm nhầm thôi. Có gì đâu mà bác nói khó nghe vậy?😁
cơ mà cục pin dung lượng có 1170 mAh 😔 chắc là mau hết lắm
@hunter_dimond Chắc bạn nhầm với cái phone của con Padfone mini
@herocyber94 ko nhầm đâu bạn, bạn vào đây tham khảo em nó nhé
http://www.gsmarena.com/asus_zenfone_4-5951.php
@hunter_dimond cái này còn tùy vào chip nữa
@herocyber94 Theo dân tình nói cái chip đó tiết kiệm điện nên cũng chẳng biết thực hư ra sao cả !!!
iljimae
ĐẠI BÀNG
10 năm
Quá đã, Zen6 về VN dưới 5tr rồi, quất ngay khỏi nghĩ :X :X :X

Bác @cuhiep ơi Zen 6 có RAM 2GB mà.
http://press.asus.com/events/#ZenFone6
@iljimae có 1 or 2 gb. chắc bản 2gb nó đắt hơn tầm 50$
iljimae
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tuanthao1995 Thêm 1GB RAM chắc hơn tầm 500k thoai, RAM làm gì đắt thế bác 😁
@iljimae zen 6 mà tầm 6tr trở xuống thì quá ngon.cấu hình tốt pin to nửa.1320 pin 3400 mà sài 3 ngày con này pin 3240 thì chí ít cũng 2 ngày.
hoang8120
ĐẠI BÀNG
10 năm
@iljimae Mình cũng thâý nói ram 2gb mà???
@iljimae đấy là đoán thía. hôm nào nó ko cao như thế mà có hốt thì còn có bồ hòn mà ngậm: "à nó bán thế này là rẻ hơn mình nghĩ" :rolleyes:
có ai ngóng con 5" giống e không? với cấu hình ấy, thương hiệu ấy, giá bán ấy thì ...tuyệt vời ông mặt trời!!!! Asus thật là bá đạo. tới luôn đi Asus ơi!!!
@vietnguyen8189 Đây đây , đang ngóng theo bác đây , Asus làm e ngóng theo bác lun đây. Cái giá + thương hiệu quá tốt .
kỳ thực giá bên đài vs bên VN chênh nhau không đáng kể, bạn em gửi cái báo giá bên Đài bảo là mua gì ko nó mua cho, thế mà xem giá chả khác mấy, nên thôi

chủ yếu là tiền vận chuyển và tiền thuế thôi mà, còn tùy nước đc trợ giá khác nhau, có gì đâu 😃
@transyhongvn đt đc miễn thuế nhập khẩu!về VN chì tính thêm thuế vat 10% thôi! chủ yếu là tụi bán nó đội giá!
@vuatrochoi2014 thì mí bảo giá bên đài vs mình khác qoái gì nhau, bên đài cũng 10% đó thôi, và nếu đc phân phối chính hãng thì chả đội gì xất thấy y nguyên ... với giá bên đài nên khoit gửi tiền qua đó mua , mất công chờ :p
quá ngon , một bươc tiến lớn...
Ôi cái giá 😁
kanishi
TÍCH CỰC
10 năm
Zen5 quất ngay khỏi phải nghĩ
mkool9x
TÍCH CỰC
10 năm
yêu nhất cái giá
lexuspts
ĐẠI BÀNG