Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Tin đồn] Bold 9900 chưa được bán ra trong hè này

Didu
4/6/2011 4:33Phản hồi: 97
97 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trả lời thì có thông tin phản bác chứ nói kiểu này con nít tiểu học cũng nói được. Nokia đã chậm nhưng còn ra hàng được chứ RIM ngâm hơi lâu rồi. Và rõ ràng ở Việt Nam, hàng RIM ở đẳng cấp hơn nên hàng chính hãng giá đắt. RIM sẽ sang QNX, BB Os sẽ dừng ở dòng 99x này. Mà QNX được mong chờ nhất là hỗ trợ phần mềm Android và chạy Flash.
pvhunt
TÍCH CỰC
13 năm
Khá funny cho các bác cứ nhảy vào so sánh BB với iPhone rồi HTC này nọ.Mỗi thứ đều có cái hay và đặc trưng riêng của nó và nó phù hợp với sở thích, túi tiền và phong cách của mỗi người, giống như một bộ áo quần, không thể vừa vặn và "hợp" với tất cả người mặc nó vậy. Mọi sự so sánh đều khập khiễng, khi mà các dòng máy với thiết kế, hệ điều hành và cả thời gian ra mắt đều khác nhau. Nếu có thì theo mình bây giờ chỉ có thể so sánh giữa Android với nhau thôi vì có nhiều hãng dùng chung OS version, chung phần cứng (BXL, RAM...) Chung quy lại việc dùng điện thoại nào thì phụ thuộc vào nhu cầu của từng người sử dụng. Bản thân mình đã dùng BB từ 8700 và cảm thấy từ thiết kế và OS của BB đều đáp ứng đầy đủ cho nhu cầu công việc của mình. iOS, Android với cảm ứng điện dung thật hấp dẫn nhưng mang nhiều tính giải trí và hơi thừa với những gì mình cần ở một chiếc smartphone. Do vậy mình đã tiễn iPhone 4 ra đi, trung thành với BB 9650 cho công việc, 1 em Nokia nhỏ gọn rẻ tiền để tận dụng VNPT 10p miễn phí 😃 và sắp tới sẽ có 1 em tablet Android để nghịch 😃

BB9900 thật "hoành tráng" nhưng mặt lưng sau không đẹp, làm giảm độ "sang", mình nghĩ vậy. Nếu em này ra chắc mình sẽ không mua vì thích design của 96/97 hơn, tiền này để chờ Mobifone có BIS để tận dụng thế mạnh của BB sẽ thích hợp hơn
một câu trả lời hợp lý và đầy đủ để bịt mồm những người chém gió,mỗi hãng có điều mạnh riêng,mỗi hệ điều hành có đặc trưng riêng,cớ gì lại đem so sánh với nhau,quá khập khiểng và dư thừa!
nhưng nói thật,nghe tim này mà lòng đau hư cắt,nước mắt đầm đìa,cứ tưởng tháng 8 ra mắt để còn nhờ người quen rước hộ 1 em,thế này thì tình đôi ta lỡ làng từ đây ư? ^^!
mrchoi
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác này nói đúng đấy không nên so sánh khập khiễng như vậy quan trọng là nó phuc vụ những yêu cầu mình cần có và thấy hài lòng cũng như thể hiện được cái Tôi của mình khi có nó bên mình.
BB 9900 nhìn có vẻ hơi nữ tính không mạnh mẽ như các máy đời trước với lại dùng màn hình cảm ứng quá nhỏ mà ứng dụng quá nhiều thì không khác gì so với thời buổi đất chật người đông giao thông hỗn loạn như thế này sẽ rất ngột ngạt
ProArmy
TÍCH CỰC
13 năm
RIM dạo này nghe có vẻ vội vã nhỉ. Từ OS3 đến OS5 mất bao nhiêu năm, giờ có 1 năm mà nhảy vù vù từ 5 đến 7.5 để rồi kết thúc BB OS .
Kết em này rồi. thích kiểu dáng của Bold 9000 mà chỉ ngại viên bi, giờ có track pad với bộ xử lý mới thì khoái liền 🆒
hugn222
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nhìn bên ngoài ko có gì mới nhỉ....?
Hàng chất. Nhưng k thích touch cho lắm.
Công nhận một điều BB không phù hợp cho giải trí , chính vì thế cấu hình quá mạnh cộng thêm màn hình cảm ứng là không cần thiết lắm , mình trước giờ không bao giờ xa rời BB , đã hàng chục năm nay rồi , nhưng cái mà mình gắn bó với BB là chức năng thoại ổn định thông minh , SMS tuyệt vời , và bộ bàn phím quá đỉnh . chỉ có vậy nên 9700 là lý tưởng , đã có lúc 2 tay 2 em 9700 !
Chưa đc chạm tay vào Torch 9800 thì lại đã chuẩn bị ra 9900 😔
Công nghệ đã quá chậm, nay lại hoãn nữa rồi ko biết ra sao, RIM đến phá sản mất thôi........😕
123pro
ĐẠI BÀNG
13 năm
Dang cap luon dc the hien. Dau can phai chay theo cong nghe
Mình chỉ lo vụ Pin của em nó 😔
Các bác xem tổng thống mỹ đang xài cái gì rồi nhìn đó mà mua theo. Máy tôi đang xài bình thường, do vậy tôi thấy tháng mấy ra cũng thường thôi.
Lai giữa 9k và 97....bề ngoài không có bản sắc riêng
Xét cho cùng thì điện thoại chủ yếu nghe gọi,nhắn tin,hehe,giờ chỉ ngắm thôi chứ không đua đòi nữa,tốn kém và nhanh chán.
tốt quá, đừng bán vội ko bjo em chưa cóa tiền mua đâu ^^
thông cảm cho bác ấy có vấn đề về sp.

---------- Post added at 10:15 AM ---------- Previous post was at 10:07 AM ----------

2 bác nói đúng nhưng vẫn có nhiều người cần sự so sánh. ngay cả nếu 2 bác mua 1 chiếc điện nào đó thì trong đầu cũng phải so sánh giữa các loại, các hãng dt. 2 bắc đừng nói là mỗi khi mua dt đều suy nghĩ rằng " cái nào cũng có cái hay of nó, thôi thì mua đại 1 cái xài cho biết rồi đổi cái khác cũng được".
tôi là người ko rành về dt, tôi cần những bài viết so sánh. khi tôi xài nhiều dt thì tôi ko cần sự so sánh nữa vì tôi đã biết rõ. bác nào trãi nghiệm nhìu thì biết mỗi cái có cái hay riêng,nếu bác nào chưa xài thì làm sao dám nghĩ rằng nó hay. có đúng không? thị trường đau phải cái gỉ cũng hay, cũng có ý nghĩ. đúng không?
quả thật tôi rất ghét những bài viết nói rằng mỗi cái đều có cái hay riêng (ai mà ko nghĩ tới điều đó) mà ko nêu cái hay cụ thể ra, làm như là sành sỏi lắm.
Thế không biết em 9930 của mình thì sao đây hic hic
Quay về với dòng BB thôi
AKMS
ĐẠI BÀNG
13 năm
hình dáng không khác ông anh cả 9000 mấy nhỉ
mrchoi
ĐẠI BÀNG
13 năm
---------- Post added at 05:00 PM ---------- Previous post was at 04:58 PM ----------

[/COLOR]
thàng ngu đần hay đứa giốt nát nó cũng biết mình thích gì và cần gì ở cái đồ vật nó muốn lấy?
điện thoại ngoài nghe và gọi ra còn nhiều chức năng khác mình cần dùng hàng ngày mà mỗi HDH và dòng máy sẽ đi vào những đối tượng và nhu cầu riêng của từng phân khúc quan trọng là mình thích và hài lòng với sản phẩm đó đem lại
kiểu dáng con này đẹp hơn con người yêu. mình đang dùng(9000)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019