[Tin đồn] Bold 9900 chưa được bán ra trong hè này

Didu
4/6/2011 4:33Phản hồi: 97
97 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không biết phải nghĩ gì nhưng mình nghĩ 1 cách khách quan thì có vẻ BB đang giãy chết... cứ cái hình dáng kia mà táng thì không chóng thì chầy RIM sẽ chỉ còn là 1 chút gì để nhớ giống kiểu Palm ngày xưa thôi... Tại sao nói thế ư các bạn để ý nhé... Motorola ngày xưa hoành trang với StarTax.... rồi im lìm 1 thời gian rất dài rồi lại trở lại hoành tráng với V3( rồi cùng thời đấy Moto chả có con gì khác ngoài biến tấu của V3 nào là V3i, V8, K1 rồi dát vàng, mạ bạc... Abc quanh đi quẩn lại chỉ có mẫu máy kiểu kiểu như thế và tưởng như sắp chết đến nơi thì có cứu tinh Android ra tay cứu và bám đuổi theo các đàn em SS, LG.. = mẫu Milestone).... nói hơi dài để các bạn thấy suốt 1 thời gian dài vừa qua RIM đã không có 1 cải tiến nào đáng kể về mẫu mã các dòng Bold.... vẫn thế nhìn các con bold( trừ 9000 ra) thì thấy rất khó nhận biết chúng nó khác nhau cái gì( tất nhiên giống như V3 của moto người ta có cải thiện về CHIP, RAM...) nhưng nhìn chung không có đột phá... Một hồi có thể nói 1 câu đó là .... NHÀM CHÁN

---------- Post added at 09:27 PM ---------- Previous post was at 09:23 PM ----------

Đây chính là điều mà FAN BB chân chính ghét nhất đấy bạn ạ, bắt chước và phong trào....

---------- Post added at 09:32 PM ---------- Previous post was at 09:27 PM ----------

Nói thế không đúng đâu bạn ơi.... Đẳng cấp được thể hiện ở doanh số đi thụt lùi mãi thì cái gọi là đẳng và cấp mà bạn nói chắc chỉ còn trong hoài niệm về 1 thủa tung hoành thôi. Biết bao tiền nhân hoành tráng 1 thời rồi bây giờ thì sát nhập hoặc im thin thít và sát nhập mất tăm... cái chính là phải luôn đổi mới chính mình và ........ phía trước quan trọng nhất là RIM phải nhận ra điều đó nhanh vì RIM đã ngủ quên trên chiến thắng để đến nỗi Táo và Robot vượt mặt rồi kia kìa, các động thái ra tablet, rồi BB lai giữa cảm ứng và phím cứng vẫn không thể lấy lòng được người tiêu dùng cho thấy RIM phải đổi mới nhanh hơn và sáng tạo hơn mới mong đuổi kịp các đối thủ
Tôi là ng dùng bb đc gần 10 năm nay. Từ hồi còn đi học, trải qua nhiều đời máy. Nói tôi là fan cũng đúng vì k những tôi dùng cho bản thân mà còn mua tặng ng trong nhà. Nói tôi k phải là fan cũng đúng vì nay tôi đã k còn đam mê bb. Đa phần a e chỉ đc dùng cái xác, còn phần hồn chính là các gói bis, bes thì ở vn it ng có điều kiện dùng. Những quý gần đây rim có đưa ra một số mẫu nhưng thú thật tôi k còn hứng đọc xem nó có j mới, vì 1 lẽ đơn giản, rim đã cạn ý tưởng từ rất lâu rồi. Nói như bạn nào đó rim đang giãy chết cũng k sai. Có thịnh thì sẽ có suy, và khi những cái từng là điểm mạnh của mình, nay lại trở thành cái basic của ios, android thì tương lai của rim cũng sẽ thoái trào tương tự như Motorola. Chuyện gì xảy ra nếu xda forum làm bản cook cho bb, lúc đấy chúng ta cầm bb vì cái j?

Leo lên đỉnh đã khó, giữ vững vị trí còn khó hơn. Trong kinh doanh một khi đã không còn là Khác biệt hóa, thì chỉ còn lại là kinh doanh tập trung và giá. K sáng tạo, kbh thì phải chấp nhận nhường sân chơi.
Thôi các bác ạ, RIM nó có giãy chết hay không em cũng không quan tâm cho lắm, cũng chả ảnh hưởng đến nền kinh tế của em 😁.
Em đang xài 1202 đợi 9900 ra lúc nào em múc lúc đấy, con này chính là con điện thoại em mơ ước khi dùng Bold 9000 ngày xưa, RIM ra con này đối với em giống như là giấc mơ thành hiện thực.
Em chả phải tín đồ hay fan hay gì gì đó..., chỉ là thấy BB 9000 đáp ứng tất cả các nhu cầu của em: nghe, gọi, nhắn tin, chat chit, đọc tin, nghe nhạc, lướt web, hình thức.... Nói chung em không có một chút gì phàn nàn 😃
xỉu.............................................................
0904567246
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ko yêu đừng nói lời cay đắng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019